[กระทู้พลีชีพ]กำจัดรอยก้นแตกลายด้วยนวัตกรรม Frax Laser โดยคลินิก Dr.Taftof | Part.1

6 3

สวัสดีค่ะสาวๆวันนี้โบว์มีประสบการณ์น่าตื่นเต้นจากการเลเซอร์กำจัดรอยแตกลายมาฝากค่ะโดยกระทู้นี้จะเป็นการเข้าคอร์สลดเลือนรอยแตกลายครั้งที่1 กับทางคลินิคก͢ Dr.Taftofด้วยนวัตกรรมลบรอยแตกลาย Frax Laser [จากทั้งหมด3ครั้งโดยประมาณค่ะ] 

ปัญหาของโบว์คือ รอยแตกลายงาที่ต้นขาค่ะ อิอิ นางจะโผล่มาทักทายประชาชีตลอดเวลาที่ใส่บิกินี่เลยทำให้เราไม่มั่น ไม่กล้าใส่บิกินี่ แหม่ ลายขนาดนั้นใครจะกล้า ฮ่าๆ

หลังจากรู้ว่าผ่านการคัดเลือกแล้ว โบว์ก็จัดการจองคิวให้ไวเลยจ้า พยายามเคลียคิวให้ไวที่สุด แบบว่าอยากสวยๆ อิอิ 

โบว์เลือกทำที่คลินิกสาขาสีลมค่ะเพราะคลินิกอยู่ใกล้บ้าน เดินทางสะดวก

คลินิกตั้งอยู่ชั้น 5 สีลมคอมเพล็กซ์ แต่ถ้าใครไม่สะดวกที่สีลมยังมีที่เซ็นทรัลลาดพร้าว สาขานั้นเพิ่งเปิดใหม่ ไฉไลมาก อุปกรณ์ครบครันเหมือนกันค่า

พอมาถึงคลินิกแล้วโบว์ก็จัดแจงเข้าไปติดต่อกับเคาน์เตอร์เลยตอนไปถึงนี่คือตื่นเต้นมากเลยนะ มีความว้อนก้นเนียนๆ

คลินิกที่นี่เป็นสีขาว การตกแต่งดูเรียบๆ มีความทันสมัยมองแล้วสบายใจสบายตา ช่วยผ่อนคลายบรรยากาศตึงเครียดไปอีกห้องเลเซอร์ก็เช่นเดียวกันค่า ชอบที่ความเรียบง่ายและการจัดตกแต่งเรียบๆแต่เป็นระเบียบ

เครื่องเลเซอร์ PicoWay Resolve พระเอกในงานนี้เครื่องรักษา หลุมสิว รูขุมขนกว้าง ริ้วรอย และรอยแตกลาย ด้วย fractional picosecond 1064/532 ไม่มีdowntime ไม่มีสะเก็ดหลังทำเหมือนเลเซอร์รักษาหลุมสิวรุ่นก่อนๆ หลังทำสามารถทำงาน ออกงานกิจกรรมได้อย่างปกติ

เริ่มแรกพี่พนักงานก็ให้โบว์นอนคว่ำบนเตียงค่ะเสร็จแล้วก็จับโบว์เปิดก้นอย่างว่องไว T^Tรู้สึกอายมาก ณ จุดๆนี้ ทำตัวไม่ถูกเลยพยายามชวนพี่เขาคุยเรื่องอื่น 

ก่อนทำโบว์แอบถามพี่พนักงานว่าเจ็บไหมพี่เขาตอบสั้นๆว่า "เจ็บค่ะ" สตั้นไปสามวิ ปกติจะเจอคลินิกที่ชอบโอ๋เบาๆแต่โบว์ชอบแบบนี้มากกว่านะ เจ็บก็บอกตรงๆ ไม่อ้อมค้อม เอ้อ เจ็บก็เอาวะ เอาดิ พร้อมจะสวยแล้ว 555ปล.มีความชอบกระจกในห้องนี้นะ คือมองได้หลายสิ่ง และทำให้เราลดความเครียดลงได้ด้วยค่ะ

และแล้วการยิงเลเซอร์ก็ได้เริ่มขึ้นจ้าาา อ๋อ พี่เขาทำความสะอาดผิวเราก่อนยิงเลเซอร์ด้วย จากนั้นก็ลงมือค่าาาพอเริ่มปุ๊ปอารมณ์อายก็เปลี่ยนปั๊บ พูดได้คำเดียว โค-ตร "เจ็บ" เลยค่ะทุกคนในขณะที่โบว์นอนจิกขาพี่พนักงานก็เริ่มยิงเลเซอร์ตามรอยแตกลายไล่ไปทั้งก้นของเราค่ะ

ตอนทำก็จะได้ยินเสียงแป๊ะๆๆ และรู้สึกเย็นๆตลอดเวลา จากภาพจะเห็นได้ว่าพี่พนักงาน2คนกำลังรุมก้นโบว์อยู่ด้วย ฮ่าๆๆๆๆจุดๆนี้บอกตรงๆ ว่าเจ็บสักพักก็เริ่มชาแทนค่ะ รู้สึกมันส์นิดๆร่วมด้วยเบาๆ (โรคจิตเนอะ)

หลังจากเลเซอร์เสร็จแล้วก้นก็จะเป็นห้อๆแบบในภาพไม่ใช่แผลนะคะ ไม่มีเลือดซิบใดๆทั้งสิ้น เป็นห้อเลือดเฉยๆค่ะพี่พนักงานบอกว่าหลังจากนี้จะแดงเป็นห้อสักพักโดยสามารถใช้ชีวิตได้ตามปกติทุกอย่างจากนี้1เดือน - เดือนครึ่งให้กลับมาย้ำครั้งที่2ได้เลยและเดี๋ยวทางคลินิกจะให้ยาทามา1ตัว ใช้ทาเช้าเย็น(จุดๆนี้หนูขอถามว่า เราควรต้องมีการเซนเซอร์ไหมคะ รีวิวหนูจะโดนเทไหมคะ 555)

สรุปคือ โบว์ใช้เวลาในการทำทั้งหมด15นาทีได้ค่ะ รวดเร็วมากเลยหลังทำเสร็จแล้วจะรู้สึกแสบก้นนิดนุง ลืมวิธีเดินไปประมาณ2ชม. ใครมีไม้เท้าจะพกไปด้วยก็ได้ ล้อเล่นๆ ก็ไม่ขนาดนั้นโบว์เดินได้ตามปกติ แค่อาจมีเดินช้ากว่าเดิมหน่อยแต่หลังจาก2ชม.อาการก็ค่อยๆดีขึ้นตามลำดับค่ะ

ภาพต้นขาหลังจากทำเลเซอร์วันที่ 2 รู้สึกว่านางแดงน่ากลัวกว่าวันแรกอีกแต่ไม่รู้สึกเจ็บกว่าเดิมใดๆทั้งสิ้น โบว์ใช้ชีวิตประจำวันปกติเลย จะมีแค่งดใส่กางเกงยีนส์ หรือกางเกงที่เสียดสีกับก้นใน1-3วันแรกทางที่ดีใส่กระโปร่งไปเลยจะดีมาก 

อาการเจ็บหายไปในวันที่4 แต่ยังคงเหลือรอยแดงและอาการปวดช้ำน้อยๆไว้ค่ะ 

รูปนี้เป็นวันที่8ค่ะ ถ่ายในห้องเปลี่ยนเสื้อในฟิตเนส รอยห้อโบว์หายไวมาก จากรูปจะเห็นได้ว่าแทบไม่มีรอยแดงและไม่มีอาการเจ็บใดๆที่ก้นแล้วค่ะ

ผลลัพท์ที่ได้ จะเห็นว่ารอยแตกยังเห็นชัดอยู่ แต่รอยแตกลดเลือนลงจนสังเกตได้ด้วยเช่นกันความรู้สึกหลังใช้บริการ ประทับใจตั้งแต่ครั้งแรกเลย คิดว่าในครั้งหน้าน่าจะเห็นผลชัดเจนกว่านี้แน่นอน แล้วโบว์จะกลับมารีวิวให้ดูนะคะ คือคราวหน้าจะต้องลองไปคลินิกที่ลาดพร้าวให้ได้55ใครที่อยู่แถวลาดพร้าวหรือผ่านลาดพร้าวบ่อยๆช่วยแนะนำทีค่ะ โบว์ไม่รู้ควรจะไปวันเวลาไหนดี? ไม่อยากไปหลงๆคลำๆทางตอนรถติดเลย เบื่อมากมาย

จบแล้วค่ะสำหรับรีวิวในวันนี้ หวังว่าข้อมูลนี้จะเป็นประโยชน์ให้เพื่อนๆที่สนใจไม่มากก็น้อยนะคะ

BowBunnity

BowBunnity

Bow Bunnity
Beauty Youtuber & Beauty Blogger

FULL PROFILE