{review♡} ลูกรักคนใหม่ | YSL All Hours Foundation

16 10

ฮัลโหลทุกคนนน วันนี้ตื่น เต้น มาก ค่ะ วันนี้ผิงจะมารีวิวรองพื้นตัวใหม่ล่าสุดจาก YSL รุ่น ALL HOURS FOUNDATION เป็นรองพื้นที่บล็อกเกอร์ทั้งไทย-เทศอื้ออึงกันมากเว่อ!

จุดเด่นของรองพื้นรุ่นนี้ ตามชื่อรุ่น All Hours เลยคือ มาพร้อมความติดทน 24 ชั่วโมง คุมมัน และปกปิดดี

ในส่วนของแพคเกจจิ้ง YSL หายห่วงค่ะ มาพร้อมความหรูหราเช่นเคย

รองพื้นรุ่นนี้มีทั้งหมด 22 เฉดด้วยกัน ต้องเจอสีที่ใช่บ้างแหละ!เค้ามี 3 อันเดอร์โทนด้วยกัน คือ BR - ชมพู B - neutral/กลางๆ ส่วน BD - เหลือง(ทริคการเลือกสีรองพื้น: ลองสีที่สว่างกว่าผิวจริง เพราะพอลงแล้วจะมีการ oxidideนิดนึงแต่ระหว่างวันไม่หมองแน่นอนค่ะ)

จากในรูปที่ทุกคนเห็นเลยว่าก่อนลงรองพื้นผิงมีรอยแดงและรอยดำค่อนข้างเยอะพอลงรองพื้นจะเห็นการปกปิดค่อนข้างชัดเจนเลย let's say medium-full coverage ละกันเนอะหลังจากรองพื้นเซตตัว ฟินนิชจะกึ่งไปทางแมท แต่ไม่crack ไม่ตกร่องค่ะ

หลังจากทดลองทารองพื้นไป 6 ชั่วโมง(ไม่ทัชอัพเลย) จะเห็นว่าช่วงหน้าแก้มและจมูกมีความมันขึ้นมาบ้าง แต่... รองพื้นไม่หลุดนะคะ ไม่เป็นคราบ สามารถซับความมันออกและสวยได้เหมือนเดิม

ขอสรุปเลยย ว่าจะกลายเป็นรองพื้นลูกรักผิงอีกตัวแน่นอน เพราะติดทนจริง ปกปิดดี แถมถ่ายรูปออกมาสวยอีกด้วย จะไม่รักได้ไงงง จะว่าอวยก็ได้แต่ชอบจริงง ยังไงลองไปเล่น/เทสที่เคาท์เตอร์ YSL ได้เลยนะคะ ราคา 2500 บาท ใครงบถึงขอบอกว่าคุ้มค่าแน่นอนนน

จบแล้ววว หวังว่าจะเป็นประโยชน์กับเพื่อนๆที่กำลังสนใจนะค้าาาวันนี้ผิงไปแล้ว บ้ายบายยย...

bewtyjunkie

bewtyjunkie

ผู้รักการรีวิว♡

FULL PROFILE