Review* สีลิปในตำนาน Beautycottage

13 7

สวัสดีค่าสาวๆวันนี้กลับมาพบกับแบงค์อีกแล้วนะคะ วันนี้มาในกระทู้รีวิวและเห่อเบาๆกับสีลิปในตำนาน ไปชมกันเลยค่าาา 

ลิปที่ว่าก็คือลิปของ Beautycottage ค่า

สีในตำนานที่ว่าก็คือสีเบอร์ 07และ09 สีจะเป็นยังไงเรามาเริ่มจาก swatch กันก่อนค่า

สีแรกจะเป็นเบอร์ 07 ออกส้มชาเย็นๆ ไม่นู้ด แต่ก็ไม่สีแป้ดจนเกินไปเป็นสีที่ทาแล้วดูสดใสแต่ไม่เวอร์ งงมั้ย55 สีนี้แบงค์ชอบมากกว่าเบอร์09 เพราะรู้สึกเข้ากับหน้ามากกว่าค่ะ

มาถึงสีที่สอง คือสี09 สีนี้คือสีในตำนาน ที่มีช่วงนึงฮิตมากคือทุกคนต้องมี ตามหายากกมาาาจริงๆ สีนี้จะออกแดกตุ่นๆ ทาด้านในและค่อยๆใช้นิ้วเบลนด์ออกมาก็สวย ทาเต็มปากก็สวย เข้ากับทุกสีผิว ไม่แดงแป้ดสีนี้สวยจริงๆค่า 

มาถึงสีที่3 เอ๊ะๆไม่ต้องงงกันนะคะสาวๆ สองสีนี้มีความพิเศษ พอผสมกันจะได่เบอร์ 18เป็นสีแดงอมส้มอมน้ำตาล มันสวยยมากกจริงๆ ทาได้บ่อยเลยสีนี้

มาเทียบทั้งสามสีกันค่ะ

สรุปเนื้อลิป เป็น semi-matte ไม่แมทแห้งติดปาก แต่ก็ไม่มันวาวนะจ๊ะ อาจจะติดไม่ทนเท่าลิปแมท สาวๆที่ปากแห้งทาได้รอดอยู่จ้า ราคา 345 บาท ตอนนี้มีโปร 1แถม 1 อยู่น้าสาวๆรีบไปสอยยกันเล้ยยย หวังว่ากระทู้นี้จะเป็นประโยชน์แก่สาวๆที่กำลังตัดสินใจนะคะ ลิปทุกแท่งควักเงินซื้อด้วยตัวเอง No สปอนเซอร์ค่าา ขออภัยที่ปากไม่ค่อยโอเคเพราะแพ้ลิป ยี่ห้ออื่นและลืมถอดรีเทนเนอร์ก่อนรีวิวนะคะ มีอะไรแนะนำติชมได้ค่า กระทู้ต่อๆไปจะนำไปปรับปรุง ไว้เจอกันกระทู้หน้าน้าาาคะสาวๆ ❤️

pandabankie

pandabankie

Facebook : Panda Bankiie
IG : Pandabankiie

FULL PROFILE