ไหนขอลอง Garnier Micellar Oil-infused Cleansing Water กันหน่อยสิ

15 7

มีความตื่นเต้นกับ Garnier Cleansing Water ตัวใหม่มากๆ เพราะเคยลองมาทั้งสองสูตรก่อนหน้านี้แล้วก็ปลื้มปริ่มทั้งคุณภาพและราคาสบายตัว เลยจัดตัวใหม่มาลองให้เพื่อนๆดูกัน ^^ ก่อนอื่นขอชื่นชม Design ของตัวแพ็คเกจ ดูดี มีชาติตระกูลมากๆ และน่าใช้มากๆ เรามาเริ่มรีวิวกันเลยค่ะ 

Let's Go !!!!!!

นี่คือก่อนเช็ดเครื่องสำอางนะคะ บนเปลือกตา ขนตา และคิ้วใช้เครื่องสำอางที่กันน้ำทั้งสิ้น ส่วนลิปที่ทาก็เป็นแบบแมทติดทน ^-^

วิธีใช้ก็ง่ายๆเขย่าให้เป็นเนื้อเดียวกันแล้วเทใส่สำลีได้เลยจ่ะ

ในภาพโฟล์คเช็ดทั้งหมด 5 รอบค่ะ เมื่อได้ลองใช้สิ่งที่ชื่นชอบคือ...... กลิ่นหอมน่าใช้มากๆขอปรบมือแรงๆและไม่มีความแสบหน้าแต่อย่างใด เพราะ จขกท ผิวแพ้ง่ายมากๆ ดังนั้นโฟล์คคิดว่าคนแพ้ง่ายน่าจะใช้ได้แบบสบายๆ

ในส่วนของการทำความสะอาดลิปนั้นเช็ดเพียงแค่ 2 ครั้งก็ออกหมดแล้วค่ะ

Finishhhhh Yeahhhh !!!!!

มาถึงการให้คะแนนนนน ให้ที่ 8/10 ขอหักคะแนนเรื่องการเช็ดมาสคาร่าซึ่งออกน้อยมากกกก      -*- ซึ่งส่วนตัวคาดหวังว่าน้ำมันที่ผสมมาน่าจะช่วยให้ออกง่ายขึ้นแต่เฉยมากมาสคาร่ายังคงเกาะกันอย่างสามัคคีบนขนตาค่ะ และจำนวนครั้งที่ใช้เช็ดส่วนตัวคิดว่าครั้งที่ 4 น่าจะสะอาดแล้วแต่ก็ผิดหวังเล็กน้อยเพราะครั้งที่ 5 ก็ยังคงหลงเหลือมาให้เห็น T^T  

แต่!!! ขอปรบมือรั่วๆ ให้กับความดีงามคือ กลิ่น ชอบอ่ะ อธิบายไม่ถูกแต่แบบกล่ิ่นดีงาม(ย้ำ!) และที่สำคัญไม่แสบผิว  อายไลน์เนอร์กันน้ำและมาสคาร่าคิ้วตัวนี้เอาอยู่นะค่ะขอปรบมืออีกรอบ ราคาสบายตัวมีขนาดเล็กให้ได้ทดลองและสามารถพกพาไปได้ ไปลองเถอะมันดีนะแกรรร

Folky

Folky

สวัสดีค่ะชื่อโฟล์คนะคะ ยินดีที่ได้รู้จักสาวๆทุกคนค่ะ ^^

FULL PROFILE