((รีวิว)) GlNlV Glamour Gardien SPF 50 PA+++ ตัวช่วยประหยัดเวลา! แต่งหน้าให้สวยเป๊ะได้ใน 10 นาที

7 3

สวัสดีค่ะทุกโคนนนน              ต้องบอกก่อนเลยว่าเราเป็นคนนึงที่แต่งหน้าเกือบทุกวัน ถ้าไม่แต่งก่อนออกจากบ้านก็จะไม่มั่นใจเลยทำให้เรารู้สึกขี้เกียจมากๆๆๆ เพราะแต่งหน้าทีนึงก็ทำเอาเราเหนื่อยเลย55555 ซึ่งเวลาที่เราแต่งหน้าปกติแล้วเราจะเริ่มจากลงครีมกันแดดก่อน แล้วก็ตามด้วย Primer แล้วค่อยตามด้วยรองพื้นอีกทีนึง (หรือถ้าช่วงไหนฮอร์โมนพุ่งพล่านสิวขึ้นเยอะหน่อย เราก็ต้องโบกคอนซีลเลอร์ไปอีก คือรู้สึกแน่นมากจริงๆ) จนเราได้รู้จักกับผลิตภัณฑ์ตัวนึงใช้จนจะหมดขวดแล้ว ติดใจมากกับความสารพัดประประโยชน์เลยอยากจะมาแนะนำให้เพื่อนๆได้รู้จักกันก็คือ GlNlV Glamour Gardien SPF 50 PA+++ โดยมี 2 เฉดสี คือ PALE IVORY กับ  VANILLA ให้เลือกใช้กัน (30 ml ราคา 1,590 บาท)            ถ้าถามว่าทำไมเราถึงเลือกซื้อตัวนี้มาลอง คำตอบก็คือเราขี้เกียจเพราะเห็นเค้าเคลมว่า สามารถใช้ทั้งปกปิด ปรับสีผิวให้สม่ำเสมอกันให้ความกระจ่างใส ปกป้องแสงแดดและความร้อนจากรังสีอินฟาเรดแถมยังให้ความชุ่มชื้นอีกทั้งหมดที่พูดมาอยู่ในตัวเดียว ซึ่งถ้าจริงก็ตอบโจทย์เรามากอะ55555

รูปที่เอามาลงรีวิวไม่ผ่านแอปเลยนะคะ

ขอเริ่มจากการถ่ายผลิตภัณฑ์ให้ดูกันก่อนนะ

Packaging 

เป็นขวดกลมๆเหมือนในภาพนะคะเราชอบดีไซน์นะดูแปลกดี ตอนใช้งานหมุนขึ้นแล้วกดเนื้อครีมออกมาพอใช้เสร็จหมุนกลับคืนค่ะ

เนื้อครีมที่กดออกมาค่ะ เรากด 2 ครั้งนะ

ทีนี้เรามาดูกันว่าจะเป็นยังไง

อันนี้เป็นหน้าสดแบบไม่ได้ลงอะไรทั้งสิ้นเลย

เดี๋ยวเราจะลงให้ดูครึ่งหน้าก่อน (เรากดเนื้อครีมออกมา แล้วก็ใช้นิ้วเนี่ยแหละแต้ม 4 จุดทั่วหน้าตามปกติเลย ขี้เกียจใช้แปรงถนัดใช้มือมากกว่า)

เทียบให้เห็นแบบชัดๆ ด้านขวาผิวจะขาวขึ้น ไม่หมองเหมือนด้านซ้าย

เราลองเอามาทาใต้ตาเราทาซ้ำ 2 ครั้งนะ ผลที่ออกมาสำหรับเราปกปิดได้ระดับนึง เราโอเคเลยนะคือมีประโยชน์มาก ผลิตภัณฑ์ตัวเดียวใช้งานได้หลากหลายเหมาะสำหรับคนขี้เกียดๆแบบเราสำหรับใครที่ใต้ตาเป็นหมีแพนด้ายังต้องพึ่งคอนซีลเลอร์นะ

ให้ดู Before-After ให้ดูกันนะรูปขวามือเราลงแค่ตัว GlNlV Glamour Gardien SPF 50 PA+++

หน้าจะขาวใสขึ้น ไม่หมองคล้ำ เราทาซ้ำ 2 รอบนะ

รูปหลังลง Make up เรียบร้อยแล้วววววววววววว

ขอสรุปว่า เราชอบมากกกก เพราะช่วยให้เราประหยัดเวลาในการแต่งหน้าขึ้นมากๆ แถมยังปกปิดได้จริง แล้วยังสารพัดประโยชน์ ทีสำคัญคือเรารู้สึกว่าไม่หนักหน้าเท่าเวลาทาหลายๆตัวหลายๆชั้น เราซื้อที่ Beautium แต่เห็นแว๊บๆว่าในเว็บไซต์ของ GlNlV เอง มีโปรโมชั่นด้วย

minrayy

minrayy

FULL PROFILE