รีวิว สบู่ Marilene เค้าว่าเป็นนวัตกรรมใหม่ของการล้างหน้า จะเด้งหรือจะดับตามมาดูกัน!

6 4

สวัสดีค่ะ สาวๆ ชาวจีบัน!วันนี้เรามีของดีต่อผิวหน้ามารีวิวให้ได้ชมกันอีกแล้ว...จากตอนโน้นที่เคยโดนสิวบุกจนหน้าดีขึ้นแล้ว ซึ่งพอสิวหาย รอยจาง ปัญหาต่อมาที่เจอก็คือ ผิวแห้งและริ้วรอยที่เริ่มเห็นชัดขึ้นทุกวัน T^T ( 30 ปลายๆ ก็ต้องทำใจมั้ยอ่า )

ทีนี้เมื่อต้นเดือนสิงหาที่ผ่านมา เรามีโอกาสได้ไปงาน “ตลาดนัดนวัตกรรมสัญจร จังหวัดระยอง” แล้วไปเจอบูธนึง เค้าแจกสบู่นวัตกรรมใหม่แห่งการล้างหน้า เค้าบอกว่าเป็นสบู่คอลลาเจนผสมเมือกหอยทากเข้มข้น แล้วเค้าก็มีสาธิตตีฟองให้ดูด้วยนะ โอ้ว...แม่เจ้าฟองเค้าฟูฟ่องเป็นวิปครีมแถมยืดได้แบบชีสเลยจ้า น่าใช้มากๆ ก็เลยรับมา แต่เพราะด้วยยุ่งๆ หลายสิ่งอย่างเลยเพิ่งได้ลองใช้จริงจังเมื่อต้นเดือนกันยานี้เอง

แพคเกจเค้าดีงามมากๆ เปิดกล่องมาอารมณ์เหมือนเจอเพชร 555+ ก้อนสบู่เป็นสีฟ้าใส ขนาดกะทัดรัดน่ารักเชียว ^^แบรนด์เคลม : Marilene Collagen Plankton Soap สบู่นวัตกรรมที่ปกป้องผิวหน้าของคุณตั้งแต่ขณะล้างหน้า พร้อมสารสกัดพรีเมียมนำเข้าจากต่างประเทศหลายชนิด เช่น คอลลาเจนสกัดเข้มข้น, แพลงตอนจากท้องทะเลลึก, เมือกหอยทาก, Jelly fish peptide, และ สารสกัดจากสาหร่ายหลายสายพันธุ์ ช่วยทำความสะอาดลำลึก ฟื้นบำรุงผิว ให้ผิวคุณขาวใส เปล่งปลั่ง และมีสุขภาพดี พร้อมรับการบำรุงในขั้นตอนต่อไป

เนื่องจากเราใช้มาประมาณจะสามอาทิตย์ได้ละ ก้อนมันเลยไม่กลมเหมือนตอนแรกที่ได้มา แต่ถือว่าใช้ได้นานอยู่นะ เห็นจิ๋วๆ แบบนี้ ก้อนนึงใช้ได้ถึง 1 เดือนแน่นอน( รูปนี้ลงบีบี+แป้งผสมรองพื้น หน้าเลยดูเนียน ผิวดี๊ดี )

ก่อนใช้เราเอาไปแช่น้ำก่อนสักพักนึง เพราะตัวคอลลาเจนจะละลายออกมาได้ดีขึ้น ขาวๆ ขุ่นๆ ที่เห็นถ้าเอามือแตะจะยืดออกมาเลย

คือเป็นการล้างหน้าที่แฮปปี้มากๆๆ ตัวฟองจะเนียนละเอียดมาก พอวนไปเรื่อยๆ จะฟูนุ่มแล้วหนึบๆ ยืดๆ ซึ่งเราจะแปะลงบนหน้าแล้วนวดๆ ทิ้งค้างไว้เป็นเหมือนมาส์กอยู่ประมาณ 1-2 นาทีแล้วจึงล้างออก

อ้อ...ตัวนี้ล้างเมคอัพไม่ได้นะจ๊ะ ต้องใช้คลีนเซอร์เคลียร์พวกรองพื้นและเมคอัพต่างๆ บนใบหน้าออกก่อนนะ  ล้างเสร็จแล้วหน้าก็จะกระจ่างใสขึ้นหนึ่งสเต็ป โดยที่ไม่รู้สึกถึงความแห้งตึงเลย แถมยังแอบรู้สึกว่าผิวนุ่มขึ้นอีกต่างหากรีวิวการใช้งาน : โดยส่วนตัวเราปลื้มมากนะ ชอบตอนตีฟองสนุกดี555 สัมผัสของฟองคือนุ่มมาก ลดการเสียดสีของผิวได้ดี หลังล้างออกหน้าไม่แห้งตึงด้วย จากที่ใช้มาเกือบสามอาทิตย์รู้สึกว่าพวกรอยแดง รอยดำต่างๆ จางลง ปัญหาผิวที่เคยแห้งลอกตรงคางกับข้างแก้มไม่มีแล้ว แอบรู้สึกว่าหลุมสิวดีขึ้นด้วย ส่วนเรื่องริ้วรอยที่เห็นว่าดีขึ้นก็จะตรงหางตา อาจเพราะผิวชุ่มชื้นมากขึ้นด้วยมั้ง รวมๆ คือชอบมากและถ้าหมดก้อนนี้ก็คงซื้อใช้ต่ออีก เพราะอยากรู้ว่าถ้าใช้ต่อเนื่องผิวจะดีขึ้นตามที่แบรนด์เคลมมั้ย

ก็เป็นอีกหนึ่งทางเลือกของสาวๆ ที่เริ่มกังวลเรื่องริ้วรอยแบบเรานะคะ ลองไปหามาใช้กันดูค่ะ...เพราะสุขภาพผิวที่ดี ต้องเริ่มดูแลตั้งแต่การล้างหน้านะจ๊ะ ;-)

ขอบคุณที่ติดตามรีวิวจนจบนะคะ...แล้วเจอกันใหม่ค่ะ Bye!

Namtarm_Za

Namtarm_Za

คุณแม่ลูกหนึ่ง
ชอบลอง ชอบเล่า ถนัดในการค้นหาของดีในราคาคุ้มค่า :)

FULL PROFILE