REVIEW สบู่เดทตอล ดีพคลีนส์Dettol Deep clean soap

11 6

สวีสดีคะ่หลังจากไม่ได้เจอกันนานๆ หลายอาทิตย์ วันนี้ก็ได้เวลาอยู่บ้าน เก็บข้าวของทั้งบ้านทำความสะอาดช่วยคุณเเม่เเล้วจบที่ เหงื่อเเตกหน้ามัน ตัวเหม็น มือสกปรกจากฝุ่นเเละคราบต่างๆ เอาเเล้วไงตัวช่วยคืออะไรมาดูกันค่ะ

วันนี้จอยได้รับสบู่ตัวนี้มารีวิว วันหนักๆแบบนี้ มาดูสิว่าสบู่นี้จะทำให้สะอาดจริงป่าว?Dettol จอยใช้ประจำเลยค่ะ เพราพ เวลาใช้เเล้วมันสะอาดมากจริงๆ บางคนอาจจะคิดว่ากลิ่นมันเหมือน โรงพยาบาล ใช่เเลว้เมื่อเป็นสมัยก่อน กลิ่นเเบบหมอ..... มากค่ะ อาบน้ำเสร็จนึกว่าจะเข้าห้องผ่าตัด

เเต่ตอนนี้เขาพัฒนากลิ่นให้ เจริญจมูกมากขึ้น นี้คือหนึ่งในนั้น กลิ่นแอปริคอตค่ะ นอกจากจะสะอาดตามหลักของ dettolเเล้วยังมีเม็ดบีท จากธรรมชาติช่วยขัดผิวเรามาดูประสิทธิภาพกันค่ะ

มีสามเเบบให้เลือกใช้นะคะ ใครถนัดเเบบไหนซื้อเเบบนั้น ค่ะเเบบเหลวมี2ขนาด เเบบหัวปั๊มไว้ตั้งไว้ที่บ้าน ส่วนเเบบฝาเปิดปิด พกพาไปตจว ถนัดนักเเล

มาที่กลิ่น บอกเลยว่าไม่มีเค้าเดิมความเป็นกลิ่น รพ อีกต่อไป มีเเต่กลิ่นหอมๆของ ผลไม้ที่สดชื่อเเบบแอปริคอตค่ะ คือเขาบอกว่าใช้ได้ทั้งหน้าเเละกายค่ะ เรามาลองกันค่ะ สะอาด ลดความมัน ลดการสะสมของแบคทีเรีย

มาลองที่มือก่อนก็ทำตามสเต็บค่ะ มือเปียกหมาดๆ เเล้วก็ถูเบาๆ ดูสิมือของจอยเละ สีลิปสติกเเบบติดทนทานนานชาติเศษ ที่ถูเเบบธรรมดามันไม่ออกจริงๆ ลองค่ะ ด้วยความสครับเบาๆ ของเมล็ดแอปริคอต เเค่ถู มันก็หายไปเลยค่ะ

หลังจากใช้เเ้ลว ผิวอาจจะเเห้งกว่าเเบบครีม เเต่รู้สึกสะอาด ปื้ดๆ.....เลยค่ะ

เเล้วมาลองแบบครีมกันค่ะ  ครีมเนื้อข้นเเน่นมากค่ะ ไม่ได้ผสมน้ำเลยค่ะหลังจากใช้รุ้สึกผิวชุมชื่นมากกว่าเเบบก้อนนะคะ รู็สึกไปแห้งเหมือนมีความเป็น บำรุงผิวอยู่ด้วยค่ะ

อาค่ะมาลองใช้กับหน้า บอกเลยว่าไม่เคยเอาสบู่ถูตัวมา ล้างหน้า เเต่วันนี้หน้ามันมากๆๆ เเต่เจ้าสบู่นี่ทำให้สดชื่นเเละหายมันจริง ๆ เเต่สำหรับคนที่ผิวเเห้ง จอยเเนะนำให้ใช้เเบบครีมดีกว่า เพราะมันจะไม่ทำให้หน้าคุณๆ เเห้งจนเกินไป เเต่ขอให้ถูอย่างเบามือเนื่องจากเม็ดสครับอาจจะ ทำให้หน้าเกิดบาดแผลได้นะคะ

Enjoy-makeup

Enjoy-makeup

-ENJOY- MAKE UP-
ติดต่อมาพูดคุณกันได้นะคะ
SITE: http://enjoy-makeup.weebly.com/
FB page:enjoyomakeup
IG:enjoyomakeup
line id : joyrulez

FULL PROFILE