รีวิว : วิตามินบำรุงเส้นผม Haru ดูแลเส้นผมอ่อนแอให้แข็งแรงจากภายใน

22 10

สวัสดีค่า เจอกันอีกแล้ว เดือนนี้วี่มีผลิตภัณฑ์ดูแลเส้นผมมาแนะนำกันบ่อยๆ เพราะผมเสียมาก ก็วอแวมากเก็ทมะ เอาล่ะ วันนี้ก็มีวิตามินบำรุงเส้นผมมารีวิวให้ดูกัน ว่าแต่ผลลัพธ์จะเป็นยังไงตามมาจ้า

เจ้า Haru Biotin Max เป็นวิตามินแบบทานนะ ก็คือเหมือนเราดูแลจากภายในไปด้วย + การทำทรีตเมนท์จากภายนอก คือช่วยผมทั้งสองทาง เพราะวี่ผมเสียอลัง เสียแบบ มี10ให้100 แค่สางก็ขาด ตอนเปียกน้ำนี่ผมยุ่ย พูดเลยจริงๆ เพราะทำเคมีมาตลอด เพิ่งมาหยุดบ้าเมื่อสองสามเดือนก่อนเองค่ะซิส

แล้วเจ้า Haru Biotin Max มีส่วนผสมหลักๆ ก็คือ Biotin 150 มคก. Horsetail Extract 300 มก.Brewer’s Yeast Extract 150 มก.Zinc Gluconate 105 มก.Magnesium Stearate 1.85 มก.

เป็นส่วนผสมที่ช่วยเรื่องเส้นผมและเล็บ บำรุงจากภายในให้แข็งแรง หลายๆ คนคงเคยได้ยินคำว่าไบโอตินบ่อย มักเป็นส่วนผสมที่ดูแลเส้นผมโดยเฉพาะ หลายคนที่ผมอาจจะไม่ได้ทำเคมี แต่มีภาวะผมขาดไบโอติน ยาวช้า ผมแห้งไร้น้ำหนัก หลุดร่วงอะไรพวกนี้ก็ช่วยได้ค่า

แคปซูนจะเป็นแบบนี้จ้า 1 กระปุก บรรจุ 30 เม็ด มันก็จะเม็ดสีขาวๆ แบบนี้ เวลาทานก็ง่ายมากๆ หลังอาหารมื้อใดก็ได้ 1 เม็ด แต่วี่จะทานหลังอาหารเย็นค่ะ เพราะมันใกล้เวลานอนจะได้ซ่อมแซมผมขณะหลับเลย อิอิ

เห็นผลไวไหม ? หลายคนคงสงสัยเรื่องการบำรุงผม หรืออาหารเสริม มันไม่มีหรอกค่ะ 2 วัน ว้าววววว เห็นผลเลย พวกนี้ต้องใช้เวลา ให้เวลากับมัน เพราะมันไม่ใช่สารเคมีเก็ทปะ ให้เวลากับมัน สักเดือน - เดือนครึ่งก็เริ่มเห็นผลแล้ว

ส่วนนี้ก็คือผมหลังจากที่ทานต่อเนื่องมาจะ 2 กระปุกแล้ว โคนดำไวมาก นี่เพิ่งย้อมผมไปเดือนก่อนเอง ยาวมาเป็นนิ้วเลย ส่วนผมก็ร่วงน้อยมากค่ะ ปลายผมมีความดีงามขึ้นกว่าก่อนเดิมมากๆ 

ส่วนเรื่องราคาก็ไม่แพงนะ 420 บาท(ราคาเต็ม) แต่เค้ามีโปรบ่อยมาก บางที 300 200 กว่าบาทเอง แล้วหาซื้อง่ายตามร้านขายยาทั่วไปค่ะ

VivienneWonder

VivienneWonder

ผู้หญิงที่กินเครื่องสำอางเป็นอาหาร , Cosmetic monster , Toy collector , Camera lover , Tea drinker

FULL PROFILE