เผย 3 ไอเท็มลับ คืนความชุ่มชื้นให้ผิวคุณใน 48 ชั่วโมง

14 6

ฮัลโหลลลลลล สวัสดีค่าเพื่อนๆ

ใครที่มีปัญหาหน้าแห้งแบบเราบ้าง เราเป็นคนหนึ่งค่ะที่โดยปกติแล้วตัวเองเป็นคนผิวแห้ง โดยเฉพาะหน้า หน้าจะแห้งหนักเป็นพิเศษเลย บางทีไม่ได้ทำอะไรผิวก็ตึงๆเองซะแบบนั้น

ยิ่งหลังล้างหน้า พูดได้เลยว่าตึงมาก หลังทำความสะอาดหน้าแล้วหน้าเราเหมือนโดนกระชากเอาความชุ่มชื่นไปด้วย แห้งเหือดเหมือนทะเลทราย (เว่อ) แล้วก็ทำให้หน้าเรามีปัญหาริ้วรอยบนหน้าด้วยค่ะจากการเกิดสิว การเสียดสีจากการแห้งตึงของผิวเราเอง

เพราะงั้นเราเลยต้องลองของใหม่ดูบ้าง เราลองหลายตัวมากสำหรับโฟมล้างหน้า ต้องออกตัวก่อนว่าเราเป็นคนหน้าแห้งนะคะ เราก็หาโฟมล้างหน้าที่จะช่วยให้หน้าชุ่มชื่น ให้หลังล้างหน้า หน้าของเราไม่แห้งตึงอีกต่อไป แต่นอกจากหน้าจะชุ่มชื้นแล้ว เราก็มีอีกโจทย์นึงคือต้องไม่ทำให้เกิดสิวด้วย เพราะว่าหน้าของเราแพ้ง่าย เกิดสิวง่าย สังเกตุว่าเราจะมีผดๆขึ้นอยู่บนหน้าค่ะ

เราเลยเอามารีวิวสามตัวที่เราใช้แล้วคิดว่าดีมาให้ดู จะมีตัวไหนบ้าง ไปดูกันค่า

Smooth E baby face foam------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

เริ่มที่ตัวแรกเลยค่ากับ Smooth E babyface foam ที่เป็นโฟมไม่มีฟองตัวดังนั่นเองงงง ซึ่งการไม่มีฟองจะไม่ทิ้งสารตกค้างที่เป็นสาเหตุของการเกิดสิวและริ้วรอยจ้า โฟมล้างหน้าตัวนี้สำหรับสาวๆแพ้ง่ายด้วยน้า ใช้แล้วไม่แพ้ สิวไม่เกิด ริ้วรอยไม่มาแล้วก็มีวิตามินอีที่ทำให้หน้าของเราชุ่มชื่นด้วยค่ะ ข้อสำคัญคือเป็นโฟมไม่มีฟองที่จะไม่ทิ้งสารตกค้างบนหน้าเราด้วย แบบนี้ต้องลอง

ผล : เปิดมาตัวแรกก็ชอบเลยค่ะ อย่างที่บอกไปตอนแรกว่าเราเป็นคนหน้าแห้งเนอะ ตัวนี้ถือว่าเข้าวินมากๆเรื่องการเติมความชุ่มชื้นให้หน้าเรา เฮ่เริ่มจากเนื้อก่อนเลย เนื้อตัวนี้จะเป็นครีมที่นุ่มมมมเลย ตอนใช้แรกๆนี่แอบอยากรู้ว่าไม่มีฟองจริงไหม เลยพยายามถูให้เกิดฟองให้ได้ สรุปไม่มี 5555 อันนี้ตอนแรกเราก็ไม่รู้ อ่านข้างกล่องเขาบอกว่าเพราะว่าเป็น non-ionic คือไม่มีฟอง ไม่มีประจุไฟฟ้าที่จะไปลดความตึงผิวเรา ช่วยให้สิ่งสกปรกหลุดลอกออกไปได้ง่าย ไม่ทำให้ผิวหน้าของเราระคายเคือง ที่นอกจากจะไม่ทิ้งสารตกค้างไว้บนหน้าเราแล้วยังไม่มีสาร SLS อีกด้วยค่า  

หลังใช้  ตัวนี้ล้างหน้าแล้วจับๆหน้าดูค่า ถือว่าประสบความสำเร็จในการหาโฟมล้างหน้าที่เพิ่มความชุ่มชื่นให้ผิวเรามากกกก เพราะว่าใช้แล้วรู้เลยว่าหน้าเราอิ่มๆน้ำ มันนิ่มขึ้น ลื่นมือด้วยค่า ที่เราชอบอีกอย่างคือกลิ่น มันเป็นกลิ่นเฉพาะของสมูทอีที่เราอธิบายไม่ถูก แต่เราชอบ ฮ่าๆๆ คะแนน :  9/10 ใช้แล้วชอบจริงๆ ฮ่า รู้สึกว่าถูกกับหน้าที่สุด (ความเห็นส่วนตัวนะจ๊ะ)

Bifesta Foaming Whip-----------------------------------------------------------------------------------------------

ตัวที่สองกับ Bifesta เองจ้า แบรนด์นำเข้าจากจี้ปุ่งที่น่ารักนั่นเองงง เจ้าโฟมล้างหน้าของ Bifesta นี่ที่เราเลือกมาเป็นสูตรนี้ Bifesta Foaming whip bright up จะมี Hyaluronate ช่วยเติมความชุ่มชื่น ให้ผิวนุ่ม สว่างใสขึ้นด้วยค่า เราเลยหยิบมาให้ดูเพราะตัวนี้ก็ช่วยให้หน้าชุ่มชื่นด้วยล่ะ

ผล : สำหรับตัวนี้ถือว่าสอบผ่านแบบเฉียดฉิวเลยค่า เริ่มจากเนื้อก่อนเนอะ เนื้อจะวิปโฟม นุ่มมาก แบบไม่ต้องตีโฟมเองด้วยเพราะฝาเป็นแบบหัวปั๊ม กลิ่นก็ดี หอมอ่อนๆ เลม่อนนิดๆ เวลาโดนน้ำก็จะลื่นขึ้นอีก ทำให้เราวนได้ทั่วหน้าสนุกขึ้นไปอีก ฮ่าๆ ล้างออกไม่ได้ยากนะคะถึงเนื้อนุ่ม ลื่นปรื้ดก็ตามมมม

หลังล้าง  หน้าเราจะรู้สึกได้เลยว่าหน้าเราจะชุ่มชื่นจริงๆ จับแล้วผิวของเราลื่นมาก นุ่มนิ่มมากกกก ฟินสุดๆเลยค่ะ แต่ว่าเราก็อยากได้ตัวที่ช่วยลดการเกิดสิวด้วย ตัวนี้ไม่ได้ช่วยเรื่องสิวนะ คือว่ามันก็ล้างหน้าสะอาดดดด แต่ว่ามันไม่ลดการเกิดสิวง่ะ สิวเราก็ยังขึ้นอยู่เหมือนเดิม แต่เราไม่ได้แพ้นะคะ เป็นคนมีสิวปกติค่ะ  คะแนน : 8.5/10 เรื่องให้ความชุ่มชื่นดี แต่เรื่องสิวนี่เรายังไม่ค่อยเห็นผลเลย

Physiogel Daily Moisture Therapy Dermo-Cleanser-------------------------------------------------------------------------------------------------

มาตัวสุดท้ายกับ Physiogel  ที่เราเชื่อว่าสาวๆที่ผิวแพ้ง่ายจะต้องรู้จักกัน ซึ่งเจลล้างหน้าตัวนี้ผลิตมาสำหรับคนที่ผิวแห้ง แล้วก็แพ้ง่าย ไม่ก่อให้เกิดการระคายเคือง แล้วก็ช่วยเพิ่มความชุ่มชื่นให้หน้าของเราด้วยจ้า

ผล : เป็นอีกตัวที่เราให้คะแนนผ่านได้เลยค่า เริ่มจากอย่างแรกที่เนื้อของ Physiogel นี่ก่อนเลยจ้า เนื้อตัวนี้เป็นคล้ายๆสบ่เหลวเลยค่ะ แต่ว่ามีความหนักกว่าสบู่ อธิบายยังไงดี เกือบเป็นโฟม แต่ก็ยังเป็นสบู่เหลวอยู่ ซึ่งเราชอบนะ ลื่นๆดีค่ะ ซึ่งวิธีใช้จะต่างจากตัวอื่นนิดหน่อยตรงที่เราลงไปนวดวนๆที่หน้าได้เลยค่า แล้วค่อยใช้น้ำสะอาดล้างอีกที

หลังล้างหน้าเสร็จแล้ว ก็ถือว่าประสบความสำเร็จ(ด้วยตัวเองก็ได้) จับหน้าแล้วจะนุ่มๆเลยค่ะ หน้าไม่แห้งสากเหมือนก่อนใช้ แล้วก็รู้สึกเพราะเนื้อมันเนียนมากๆ หลังล้างหน้าเลยรู้สึกสะอาดแล้วก็นิ่มเว่อวัง

ซึ่งตัวนี้เราใช้แล้วไม่แพ้นะคะ ผิวเราไม่ได้ระคายเคืองเพิ่มขึ้นเลย ซึ่งดีนะคะ แต่ติดนิดเดียวตัวนี้เราไม่ชอบกลิ่นของมันเท่าไหร่ เราว่ากลิ่นมันค่อนข้างที่จะแรงเลย

คะแนน : 9/10 เรื่องความชุ่มชื่นแล้วก็ไม่เกิดการแพ้แล้ว แต่เราหักคะแนนเรื่องกลิ่นของมันไปหน่อย เราไม่ชอบเลย มันแปลกๆอ่ะ แล้วก็หักอีกนิดเรื่องความเหลวของเนื้อ มันทำให้เราบีบออกมาเยอะเกินที่ต้องการ ฮ่าๆๆ

หมดแล้วค่าสามตัวที่เราเอามาให้ดูกัน ส่วนตัวเราว่าเราปลื้มโฟมล้างหน้าของ Smooth E มากที่สุดนะ เพราะปริมาณกับ คุณภาพโอเคเลย จริงๆ Physiogel ก็เข้าเค้าแต่ว่าเราไม่ชอบกลิ่น Smooth E ก็เลยเสมอไปใครหน้าแห้ง ใช้ตัวไหนกันบ้าง มาบอกกันได้น้า

noeystar

noeystar

FULL PROFILE