Review : Fresh Drop Pure Micellar Make up Removeing Water ใช้ดีไหมคะซิส? l PEMIKAZ

16 5

สวัสดีค่า สาวๆ จีบัน  พบกับเปมิกาอีกแล้วเช่นเคยนะคะอีกหนึ่งสิ่งที่คนที่แต่งหน้าต้องมีขนาดไม่ได้เลยนั้น ก็คงหนีไม่พ้น Cleansing Water นี่เอง ซึ่งอาทิตย์ที่ผ่านมาเปรมได้ลอง Micellar Water ยี่ห้อนุงมีขายแค่ Eve and Boy ด้วยนะแถมโปรโมทแซงทางโค้งใน Line@ อีก แบบนี้ต้องมารีวิวกันแล้วแหละว่าจะดีจริงไหมว่าแต่น้องคนนั้นมีชื่อว่าอะไรนะ?

Fresh Drop Pure Micellar Make up Removeing Waterอื้อหือขวดใหญ่ได้ใจมากเลยค่ะ ซิสสส (ว่าแต่ยี่ห้อนี้จำได้ไหมเค้าดังมาจากสเปรย์น้ำแร่ที่แพรี่พายใช้ไง กิกิ…โดยคำเคลมหนักๆ เลยนะเค้าบอกว่า“ไม่มีส่วนผสมของ พาราเบน น้ำหอม ออย และแอลกอฮอลค่ะ”…และส่วนผสมหลักของคลีนเซอร์รุ่นนี้มี 3 ตัวคือMicellar Water : ตัวทำความสะอาดได้ทั้งหน้าและตาโดยไม่จำเป็นต้องล้างออกAscorbyl Glucoside : ส่วนผสมวิตามินซี ช่วยให้หน้าผิวใสอย่างเป็นธรรมชาติMethylsilanol Mannurinate/ Sodium Hyaluronate : ให้ความชุ่มชื้นกับผิวค่ะ
แพ็กเกจ : ขวดใหญ่กลมเหมือนคลีนเซอร์ทั่วไป ฝาแดง เป็นระบบเปิด ปิด มีน้องมะเขือเทศด้วย
ถ้าถามว่าเช็ดออกไหม? บอกเลยว่าออกนะคะ ออกตามความสามารถของ Micellar Water กล่าวคืองานผิวรองพื้น แป้ง ปัดแก้ม คิ้ว ไม่ห่วงเลย ตาอายแชโดวก็ออกค่ะ สบายมากๆ แต่ถ้าเรื่องอะไรที่พวกติดทนทั้งวันเนี่ยยังอาจจะต้องพึ่งออยอยู่นะ เช่นลิปจุ่มแมทไรงี้ ยอมถ้าใช้น้องคนนี้มืออาจแดงค่ะ
โดยเปรมใช้สำลีไปทั้งหมด 5 แผ่นถึงจะเช็ดหน้าหมดนะคะ และใช้แล้วไม่แพ้ค่ะ ให้ผ่านนนน!!ราคาเท่าไหร่? หาซื้อได้ที่ไหน?ราคา 290 บาท หาซื้อได้ที่ Eve and Boy ทุกสาขาเลยค่ะ….สำหรับรีวิวนี้เปรมขอลาไปก่อนนะคะสวัสดีค่ะ#pemikaz

pemiikaz

pemiikaz

เปมิกา ตุ๊ดขี้บ่น บ้ารองพื้น ชอบรีวิว

FULL PROFILE