[เกาหลี หรือ เทาหลี] IOPE Air Cushion Natural คูชั่นที่ใช้แล้วผู้ชายชอบ

32 14

ฮาโหลเฟรนด์ๆชาวจีบันทู๊กคนนนนขอต้อนรับเข้าสู่กระทู้ " เกาหลี หรือ เทาหลี " อีกเช่นเคยนะครับ

ผลิตภัณฑ์ Make-up Base ที่ปาล์มจะมารีวิวในครั้งนี้ ก็ยังเป็นคูชั่นเหมือนเดิมครับ 55555555 แต่!! คูชั่นที่ปาล์มนำมาในวันนี้ เป็นคูชั่นจากแบรนด์ที่ปาล์มเคยรีวิวไปแล้ววววววซึ่งก็คือ IOPE นั่นเองคร๊าบบบบบ(อ้าวววว เคยรีวิวไปแล้ว แล้วจะมารีวิวอีกทำไม ????)

เดี๋ยวก่อนครับ! ครั้งที่แล้วคูชั่นของ IOPE ที่ปาล์มรีวิวไป คือรุ่น INTENSE COVER แต่ในครั้งนี้ปาล์มจะมารีวิวเจ้าคูชั่นคู่ขาาาาของมัน.....นั่นก็คือ

"IOPE AIR CUSHION NATURAL" คูชั่นที่จะมอบความฉ่ำวาวขั้นสุด ให้ผิวดูสวย เป็นประกาย

รายละเอียดคูชั่นIOPE ปี2017 ตามไปอ่านกันได้ที่กระทู้ที่แล้วนะครับจิ้มตรงนี้เลยครับ........Q: แล้วที่จั่วหัวไว้ว่า "คูชั่นที่ใช้แล้วผู้ชายชอบ" นี่มันอะไรยังไงหรอครับA: คือจริงๆแล้ว IOPE ได้ทำคลิป Viral"The Secret of a Great First Impression" เพื่อหาไขข้อข้องใจว่าหน้าฉ่ำวาวมันดียังไง

โดยในคลิป จะถามความเห็นจากผู้ชายกลุ่มตัวอย่าง หลังจากที่ได้เห็น1) ผู้หญิงที่ผิวหน้าปกติ2) ผู้หญิงที่ผิวหน้าฉ่ำวาว( ถาม First Impression)ผลคือ ผู้ชายส่วนใหญ่รู้สึกประทับใจ/ชื่นชอบผู้หญิงที่ผิวหน้าฉ่ำวาว มากกว่า ผู้หญิงที่ผิวหน้าปกติซึ่งเป็นการเพิ่ม Value ให้สินค้าได้ดีมากๆๆๆๆ จากปกติคูชั่นทั่วไปทาแล้วหน้าเนียน ปกปิดโน้นนี่

แต่คูชั่นของIOPEทาแล้วผู้ชายชอบ! ไม่ต้องถามเลยว่าเราจะซื้ออันไหน 555555 ....เกริ่นมาเยอะละถ้าพร้อมแล้วว ไปดูรีวิวกันเลยครับ....

อย่างที่เคยบอกนะครับ กล่องคูชั่นของ IOPE ทุกรุ่นดูคร่าวๆจะเหมือนกัน แต่จะมีดีเทลเล็กๆที่ต่างกันอย่างกล่องของรุ่น Natural จะมีเหมือนประกายสายรุ้ง ออกแนวโฮโลแกรม ในขณะที่กล่องของ Intense Cover เป็นสีน้ำเงินธรรมดา...

เนื่องจากปาล์มมีคูชั่นในสต๊อกที่เปิดใช้แล้วค่อนข้างเยอะนะครับครั้งนี้ปาล์มเลยสั่งมาแค่1ตลับ ไม่เอารีฟิล

ใน1กล่องประกอบด้วย

คูชั่น1ตลับ+คู่มือ

ปริมาณสุทธิ 15กรัม

ราคา 28,000 วอน....

ตลับคู่ชั่นเป็นอะไรที่ปาล์มชอบที่สุดในรีวิวครั้งนี้เลยครับคือสาเหตุจริงๆที่อยากลองใช้คูชั่นตัวนี้ ก็เพราะตลับมันสวยมากกกกกกกกกกกสีขาวมุกผสมกับโฮโลแกรม เป็นอะไรที่สวยจนเคลิ้มอะะะ

ส่วนAir Puff ก็มีลายหนังเพิ่มความหรูหราเหมือนเดิมครับ....อ้อออ ลืมบอกไปเลย ! !สีของคูชั่นที่ปาล์มจะมารีวิวในครั้งนี้ คือ No.23 BEIGE นะครับ (เป็นสีที่เข้มสุดของเขาแล้ว)

ตามที่เห็นเลยครับ คือสีค่อนข้างขาว แต่ยังเป็นโทนเหลืองจากครั้งที่แล้วที่เราลองรุ่น INTENSE COVER กันไป แล้วมันไม่เทาปาล์มคิดว่าครั้งนี้ก็น่าจะไม่เทานะ เพราะมันสีเดียวกัน 5555555

...ก่อนจะถึงผลลัพธ์จากการใช้งาน ตัดภาพมาที่หน้าสดของปาล์มกันก่อน

ก่อนหน้านี้ปาล์มลง skin detail ว่าเป็น Oily Skin มาตลอด แต่ช่วงนี้ผิวปาล์มมันเปลี่ยนไปครับคือ ความมันน้อยลง อาจจะเป็นผลจากการใช้ skincare บางตัว และ สีผิวก็รู้สึกว่าจะสว่างขึ้นกว่าช่วงก่อนด้วยครับ...หลังจากลงคูชั่นทั่วหน้า 1เลเยอร์ ก็ได้ผลลัพธ์ตามนี้เลยคร๊าบบบบvvvvvvvvvvvvvvv

หลังจากปาล์มเห็นผลลัพธ์แล้วว ขอพูดเลยว่า "ชอบมากกกกกกก"เพราะเมื่อเทียบกับรุ่น INTENSE COVERการที่รุ่น NATURAL มันไม่ปกปิด----->ความแน่นของเม็ดสีน้อยกว่ารุ่น INTENSE COVERทำให้ลุคที่ได้ดูบางเบา สีผิวใหม่ดูไม่ขาวเยอะเหมือนรุ่น INTENSE COVER
vvvvvvvเพราะฉะนั้นปาล์มขอสรุปเลยครับว่า "IOPE AIR CUSHION NATURAL" #23Beigeผิวเข้ม (NC30) ใช้แล้ว

สรุปเฉดสี สำหรับรุ่น NATURALเบอร์23 คนผิวเข้มNC30ใช้แล้วไม่เทาแน่นอนครับบบบบ ผิวจะดูสว่างขึ้นนิดหน่อย ซึ่งโดยรวมแล้วหน้าจะดูไบร์ท ดูสดใสขึ้น

การปกปิดเนื้องจากในบรรดาคูชั่นของIOPEทั้งหมด รุ่นNATURALเป็นรุ่นที่ปกปิดได้น้อยสุด(จากคำเครมเขา) ปาล์มก็รู้สึกว่าเจ้าคูชั่นตัวนี้มันไม่ปกปิด คือเป็นแค่ Light Coverage แต่!!!!!!!!!!!!!!!!!มันสามารถปรับผิวให้ดูสว่างขึ้นได้ ลองสังเกตที่รูปเปรียบเทียบของปาล์ม แก้มฝั่งซ้ายของปาล์มจะมีรอยด่างๆ สีผิวไม่สม่ำเสมออยู่นิดหน่อย ซึ่งหลังจากใช้คูชั่นตัวนี้แล้ว มันช่วยปรับสีผิวในบริเวณนั้นให้สว่างขึ้น

เนื้อผลิตภัณฑ์ เนื้อจะเหนียวๆหนึบๆครับ จากคำเครมแรงของแบรนด์ ที่บอกว่ารุ่นนี้เป็นรุ่นที่ฉ่ำวาวสุด หลังจากได้ลองใช้จริง ปาล์มว่ามันสุดยอดมากกกกกกกก คือตอนลงเสร็จใหม่ๆอาจจะดูไม่ฉ่ำไม่เงาเท่าไหร่ แต่สักครึ่งชั่วโมงผ่านไป  มันจะยิ่งดูวาวขึ้น ระหว่างวันนี่ไม่ต้องพูดถึง หน้าวาวตั้งแต่เช้ายันค่ำ คอนเฟิร์ม!!!!!

กลิ่นกลิ่นหอมอ่อนๆ (ชอบกลิ่นของคูชั่นIOPEที่สุดเทียบกับยี่ห้ออื่นที่เคยใช้)

++คำเครมพิเศษ++ตามที่แบรนด์บอกว่าการที่เราหน้าฉ่ำวาว จะทำให้ผู้ชายมี first impression ที่ดีต่อเรา อันนี้คงต้องดูในระยะยาวนะครับ 55555

.....

ขอขอบคุณทุกคนที่เข้ามาอ่าน แล้วเจอกันใหม่เร็วๆนี้นะครับ

Pattpalm

Pattpalm

BKK,TH since1996

FULL PROFILE