ไอเท็มกู้สิว คืนหน้าเนียนใส

15 4

สวัสดีค่ะ สาวๆ วันนี้กุ๊กจะมาแนะนำไอเท็มที่เป็นตัวช่วยให้กับสาวๆที่กำลังเป็นสิว  ไม่ว่าจะทั้งสิวอุดตัน สิวอักเสบ ตระกลูสิว บรรพบุรุษทั้งหลายต้องสยบค่ะ  แต่ต้องบอกก่อนว่าจริงๆกุ๊กเองไม่ค่อยได้เป็นสิวบ่อยนะคะ   แต่ช่วงนี้คือสิวบุกหนักมากเว่อร์   ดังนั้นจึงไม่นิ่งนอนใจค่ะ รีบแจ้นไปหาซื้อเจลแต้มสิวที่วัตสัน เลยได้ไปเจอเจ้าตัวนี้มาค่ะ มีชื่อว่า Vitara  Anti Acne Gel แพ็คเจตสีเขียวมิ้นๆหน้าลองใช้มากกกกก  ซึ่งหน้ากล่องแปะไว้  2in1 ในหลอดเดียว ใช้ได้ทั้งสิวอุดตันและสิวอักเสบ  ที่สำคัญไปกว่านั้นคือ!!!! ไม่มีส่วนผสมของแอลกอฮอล์ค่าาาา  คนผิวแพ้ง่ายผิวเบาะบางใช้ได้แน่นอน

เรามาดูสารประกอบขอเจ้าตัวนี้กันว่ามีอะไรกันบ้าง  1  Zinc PCA : ช่วยฆ่าเชื้อแบคทีเรียและควบคุมความมันบนผิว2. Salicylic Acid : ช่วยผลัดเซลล์ผิว ลดการเกิดสิวอุดตัน ละลายเปิดหัวสิว ป้องกันสิวเกิดใหม่3. Centella Extract : ช่วยลดอาการอักเสบของสิวและช่วยเร่งการสมานแผล4. Mushroom Extract : ด้วยสารสกัดจากเห็ดยุโรปตะวันออก ช่วยให้รูขุมขนกระชับซึ่งออกฤทธิ์ทันทีหลังจากที่ทา แล้วยังให้ความชุ่มชื้นบริเวณที่เป็นสิว

ส่วนต่อมาลักษณะเป็นเนื้อเจล   เนื้อสีใสๆ ไม่เหลวค่ะ   กุ๊กบีบเจลออกมาแล้วได้ปริมาณพอดีมากกกกกก ไม่เยอะและไม่น้อยเกินไป   เหมือนเขาออกแบบปากหลอดให้บีบออกมาได้ปริมาณที่พอเหมาะและใช้งานง่ายดีค่ะ 

ส่วนเรื่องกลิ่น   : กลิ่นค่อนข้างแรงเหมือนยาทั่วๆไปอ่ะค่ะ  ซึ่งโดยส่วนตัวกุ๊กไม่ค่อยปลื้มกลิ่นของมันเท่าไรค่ะ  ส่วนของเรื่องราคก็พอรับได้ค่ะ ไม่ถือว่าแพงมากจนจับต้องไม่ได้  ราคาข้างกล่อง 185 บาท   ขนาด 10 กรัม  ถือว่าราคาและปริมาณพอเหมาะพอควรค่ะ 

ความรู้สึกหลังจากที่ได้ลองใช้ เมื่อแต้มเจลบริเวณที่เป็นสิวจะรู้สึกได้เลยว่าเนื้อเจลซึมไวมาก ไม่หนียวเหนอะหนะ ไม่มีอาการแสบ หรือคันเลย  ซึ่งหากเป็นเจลแต้มสิวตัวอื่นๆ เมื่อแต้มแล้วจะรู้สึกได้เลยว่าแสบ เพราะนั่นมีส่วนผสมของแอลกอฮอลล์  แต่เจ้าไวทาร่าตัวนี้ไม่มีส่วนผสมของแอลกอฮอลล์จึงบอกลาความแสบ ความคันไปเลยค่าาซึ่งจากที่กุ๊กได้ลองใช้กับสิวที่แก้ม  เป็นระยะเวลา 3 วันเท่านั้น!!!  สิวก็หายไปเหลือแต่รอยนิดๆเองค่ะ **ขออภัยรูปวันที่ 3 ค่อนข้างมืดไปนิด อิอิ*เอาล่ะมาสรุปการให้คะแนนกันค่ะ  ความจริงจากใจเลยกุ๊กให้คะแนน  8/ 10  ค่ะ   ขอหักเรื่องกลิ่นนิดนุ้งนะ  เพราะรู้สึกไม่ค่อยปลื้มเท่าไรจริงๆ   แต่ส่วนอื่นๆถือว่าโอเคเลยค่ะ หากเพื่อนๆคนไหนที่กำลังเป็นสิวก็สามารถไปซื้อมาลองใช้ได้นะคะ   กุ๊กหวังว่าการรีวิวครั้งนี้จะเป็นตัวเลือกให้กับเพื่อนๆ สาวๆจีบันในการเลือกซื้อเจลแต้มสิว สำหรับวันนี้กุ๊กต้องขอตัวไปก่อนแล้วนะคะ บ๊ายยยยย!!!!  

karukook

karukook

กุ๊กคะ
ตัวไหนใช้แล้วดี ไอเท็มไหนใช้แล้วเด็ด กุ๊กจะมาแบ่งปังให้กับเพื่อนๆ ฝากเนื้อฝากตัวเด็กใหม่คนนี้ด้วยนะค่า ^^

FULL PROFILE