Review* เจลนมขัดผิว เคล็ดลับผิวนุ่ม ราคาน่ารัก !

12 6

สวัสดีค่า เพื่อนๆชาวจีบันทุกคน วันนี้กลับมาพบกับมายด์เช่นเคยค่ะด้วยความที่ช่วงนี้ไม่ค่อยได้ดูแลผิวเท่าไหร่เลย บวกกับแฟนเริ่มบ่นผิวหมองๆ ได้ทาโลชั่นหรือขัดตัวบ้างมั้ย ? (แหม เดี๋ยวนี้ผู้ชายนี่ใช่ย่อย 55+)

แต่ก็ตอบได้เลยค่ะว่า “ไม่เลย” เนื่องจากทำงานกลับมาก็เหนื่อยมากๆ เสาร์-อาทิตย์ ก็อยากพักผ่อน นอนตีพุงทั้งวันทำให้ไม่ได้ดูแลผิวเท่าไหร่ นั่นแหละทำให้เกิดรีวิวนี้ขึ้นเพราะมายด์ได้พบกับเจ้า MILK PLUS GEL SCRUB เจลนมขัดผิวขาว เซนทิโอ

โดยเจ้าตัวนี้บำรุงและผลัดเซลล์ผิวที่ตายแล้วด้วย BHAและช่วยขจัดสิ่งสกปรกที่อุดตันตามรูขุมขนด้วยส่วนผสมจากสมุนไพรธรรมชาติและmilk essence ช่วยทำให้ผิวกระชับ และขาวเนียน

มาค่ะ วันนี้มายด์จะมาสาธิตวิธีการสครับไปด้วยเลยง่ายๆแต่ทำให้ผิวสวยและนุ่มขึ้น ดูสิจะเวิร์คมั้ยย.ขั้นตอนแรก1.ทาเนื้อเจลลงบนผิว เนื้อเจลจะใสๆเลยค่ะ กลิ่นหอมนม มุ้งมิ้ง

2. ต่อมาขัดถูเบาๆด้วยปลายนิ้วให้ทั่ว ขัดวนจนสิ่งสกปรกที่อุดตันหลุดออกตอนขัดๆ ถูๆ เนื้อจะเริ่มเป็นสีขาวขุ่นๆ

นี่เลยค่ะ ผลที่ออกมา เซลล์ผิวที่ตายแล้วก็จะถูกผลัดออกมาในตอนนี้เลย

ขั้นตอนสุดท้าย3. หลังจากนั้นล้างออกด้วยน้ำสะอาดได้เลยค่ะ เพื่อความหมดใจใช้ผ้าถูตามจะเลิศมาก

จากการได้ลองใช้มายด์ยกให้เป็นเจลตะลึง ตัวนึงเลยค่ะเพราะถึงแม้เซลล์ผิวผลัดออกไปแล้ว ผิวยังนุ่ม ชุ่มชื่นเรียบเนียนดี ยังกะทาครีมมา

ที่สำคัญเจ้าตัวนี้สามารถสครับได้ทั้งผิวกายและหน้าเลยผิวกายใช้ 2-3 ครั้ง/สัปดาห์ ผิวหน้าใช้ 1 ครั้ง/สัปดาห์.จากส่วนตัวได้ลองสครับผิวกายมาแล้ว 2 ครั้งจริงๆใช้ครั้งแรกก็รู้สึกได้ถึงความแตกต่างนะคะให้ผลลัพธ์ผิวนุ่ม ชุ่มชื่นดี มายด์จึงชอบมากๆและด้วยวามที่กลิ่นหอมนมๆ มายด์เลยขยันทำสครับมากขึ้น 55+ยิ่งถ้าเพื่อนๆทาโลชั่นตาม บอกเลยว่าผิวจะ สวยเรียบเนียนแบบสาวสุขภาพดี ทานอาหารคลีนแบบสุดๆ อิอิที่สำคัญราคาดีมาก ปริมาณ 100 ml ราคา 210 บาทเท่านั้นหาซื้อง่ายอีกด้วย หากเพื่อนๆสนใจจหาซื้อได้ที่ร้าน Beauty Buffet เลยนะคะ.วันนี้มายด์ขอตัวลาไปก่อน หวังว่าสาวๆจะชอบรีวิวนี้นะคะเรื่องของความสวยความงาม บอกเลยต้องแชร์พบกันใหม่กระทู้หน้านะคะ วันนี้ขอกล่าวคำว่าขอบคุณและสวัสดีค่ะ

milddiary

milddiary

สวัสดีค้า มายด์ ค่ะ
รักสวยรักงามก็ต้องแบ่งปัน
เข้ามาให้กำลังใจแล้วก็แบ่งปันความสวยกันนะค่ะ

.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.

FULL PROFILE