How To รู้จักสวย l ผิว glow สวยด้วยลิปบาล์ม #สวยได้ภายใน 5 สเต็ป

16 6

ฮรัยค่าาาาา เจอกันอีกแล้ว

รายการ How To รู้จักสวยรายการที่จะทำให้เพื่อนๆ สวยได้ภายใน 5 สเต็ป

ใครที่อยากมีผิวฉ่ำวาวแบบไม่ต้องพึ่งไฮไลท์แพงๆ มามุงกันนนนนนน เพราะว่าวันนี้ พิงค์ @phykrish จะมาแชร์ "เทคนิคผิว glow สวยด้วยลิปบาล์ม" มาบอกกกก ทำง่ายมากกกก แค่แท็บๆ ลิปบาล์มหรือลิปกลอสที่เราชอบไปตามจุดกระทบแสงต่างๆ อย่างเช่น โหนกแก้ม ปลายจมูก 

วิธีการง่ายมากกกกก

• ขั้นแรกแต่งหน้าตามปกติเลย อยากได้สีไหน โทนไหน ก็จัดค่ะ
  • แล้วหลังจากนั้นก็ปาดลิปบาลืมหรือลิปกลอสที่เราชอบไว้ที่หลังมือ

หลังจากนั้นก็

• ตีให้ความเหนียวของลิปกระจายตัว
  • แล้วก็เอามาแท็บๆ ตามจุดกระทบแสงที่หน้า
เน้นนะจ้ะว่า " แท็บแบบเบามือ อย่าเผลอตัวเผลอใจมากไป " ไม่งั้น...หน้าเละ หน้าเยิ้ม ไม่รู้เด้ออออออ

ง่ายแค่ไหน

ไปดูว์ค่าาาา

ง่ายมั้ยยย หื้มมม แค่มีลิปบาล์มซักอันหรือจะเป็นลิปกลอสสีๆ ก็ได้นะ เอามาไฮไลท์ก็เปรี้ยวเหมือนกันนะ มันก็จะเป็นสีๆ ไรงิ้ จะสีทอง สีม่วง อะไรก็ว่าไปตามใจปรารถนาาาา อิอิ แต่ครั้งหน้าเราจะมีเทคนิคอะไรมาแชร์อีก ห้ามพลาดนะจ้าาา

แต่ถ้าเพื่อนๆ คนไหนอยากให้เราแชร์เทคนิคอะไรก็คอมเมนท์มาได้เลยจ้าาาา จะได้ #สวยได้ภายใน 5 สเต็ปพร้อมๆ กันนนน

wipawant.th

wipawant.th

สวัสดีค่าา ฝ้ายนะค้าา :)

ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนนะคะ :P

*Jeban Team

FULL PROFILE