ย้อนรอยทลายคลังไอเทมเก่า-ใหม่ รวมกว่า 100 ชิ้น จาก Mei Linda! ชอบของถูกและดี ชอบแต่งหน้าโทนฝรั่ง รับรองฟินแน่นอน!

14 6

เป็นการชดเชยที่ไม่ได้รีวิวนานมากกกกกกกกกเปิดตัวด้วยกระทู้ทลายคลัง Mei Linda ที่อีฟใช้มาทั้งหมดไปเลยกว่า 100 ไอเทมมมมม

ขอเกริ่นนิดนึงก่อนนะว่าเครื่องสำอางทุกวันนี้จะออกมาโทนสีคล้ายๆ กันและเดี๊ยวนี้จะเน้นไปในโทนนู้ด ส้ม เน้นการแต่งหน้าออกแนวฝรั่งเยอะมากซึ่งบางแบรนด์ราคาก็โหดเกินน้องๆ นักเรียน หรือนักศึกษาจะเอื้อมถึงเนอะ

เลยอยากจะแนะนำว่า Mei Linda ถือเป็นตัวเลือกต้นๆ นะคะที่อยากให้ลองมาสัมผัสดูกัน เพราะว่าแต่งลุคออกมา จะไทย ฝรั่ง คือได้ครบจริงๆราคาก็ไม่แพงเว่อ ไม่เกิดการแพ้กับคนใช้ ได้มาตรฐานเป็นของถูกและดีที่มีจริงๆ ในโลกนะ

ว่าแล้วขอยกยอด 50 ไอเทมแรก ไปที่กระทู้ก่อนหน้านี้นะคะพร้อมกับ video makeup นิดหน่อย ด้วยลุคจากแบรนด์นี้vv

และด้านล่างจะเป็นไอเทมที่อีฟยังไม่เคยรีวิว และไอเทมล่าสุดที่เพิ่งได้มาเอามาให้เพื่อนๆ ได้ปังกันไปเลย ชอบโทนไหน สีไหน ไปจัดไปสอยกันได้

Mei Linda : The Classic Silky Matte Lip Barton180 THB

ลิปตัวนี้เป็นลิปที่อีฟชอบที่สุดตั้งแต่ Mei Linda ทำออกมาใช้บ่อยมากกกกกกกกกก ไปต่างประเทศก็เอาไปด้วย มันทาง่าย สะดวก

เนื้อลิปมันจะเป็นแมตแบบผสมเนื้อไหมค่ะ มันจะนิ่มละมุน ลิปเนื้อนุ่มมากแต่ว่าพอแมตแล้วไม่แห้งเว่อจนดูเหมือนริมฝีปากแห้งแตกทาแล้วกลบสีปากเราได้มิด แล้วเนียนกริบมากกกกกกกกกกกก 

ตัวแท่งคือค่อนข้างใหญ่เลยทีเดียว หยิบจับสะดวกมากๆจะมาในกล่องนะคะ ซึ่งจะแถมที่เหลาดินสอขนาดใหญ่มาให้ไว้เหลาทุกกล่องถ้าจะติเจ้าตัวนี้ ก็คงติแค่เรื่องเดียวคือ มันไม่ออโต้นี่แหละแต่ด้วยสีที่กินใจจริงๆ อีฟยอมค่ะะะะะะะะะ

Swatch 12 Colors

พูดได้เลยว่าไม่มีสีไหนไม่โดน ลองทาแล้วเจิดทุกสีเป็น Lip Set แรกนะ ที่อีฟแทบจะไม่ต้องเลือกใช้

ลืมบอกไปอีกอย่างว่าลิปทุกแท่ง เขาจะมีกลิ่นเหมือนองุ่นค่ะรสองุ่นแบบซูกัสเลย มันเลยยิ่งน่าอภิรมณ์เข้าไปใหญ่ตอนทาน่ะ 

Mei Linda : Call Me Chubby Tint

189 THB.

Tint ตัวนี้บอกก่อนเลยว่า แพ็คเกจชนะเลิศมากมันน่ารักม๊ากกกกกกกกกก ทั้งกล่อง ทั้งตัวแท่งนะเห็นแบบนี้คือขนาดใหญ่อยู่เหมือนกัน

เป็น Tint ที่ใช้ได้ทั้งปากและก็แก้มค่ะจะมีทั้งหมด 4 สี ซึ่งเรียงจากบนลงล่างนะคะ (อาจจะสลับกันหน่อย)

No.03 Red RomanceNo.02 Peach SodaNo.01 Pink BabeNo.04 Berry Blossom

ซึ่งเคลมกันมาว่าติดทนมากกกกกกกกกกและติดทนจริงๆ ค่ะ กินอะไรยังไม่หลุดเลย

ตอนเปิดแท่งออกมาเทสสีดูคือแอบตกใจกับสีสีแรงมากกก แต่พอลองเอามาทาที่ปากก็คือดูเป็นธรรมชาตินะกลืนไป ไม่แรงอย่างที่คิด แต่อาจจะเบามือหน่อยถ้าทาแก้ม

แล้ว Tint ตัวนี้คือ ปากไม่แห้งด้วยค่ะ

Mei Linda : Hide and Seek Concealer Stick

169 THB

คอนซีลเลอร์แบบแท่งนะคะ มีทั้งหมด 3 เบอร์

01 Ivory02 Light03 Medium

ตัวนี้นอกจากกลบรอยแล้ว จะใช้ได้หลายอย่างมากเลยค่ะ

กลบรอยสิวเบลอขอบปากใช้แทนไพรเมอร์ตา

ก็ยังได้!

ลองทำสีออกมากลายเป็นว่า Ivory กับ Medium ดูจะคล้ายๆ กันแค่รู้สึกว่า Ivory เนื้อมันจะ Fair กว่าเท่านั้นเอง

อีฟเป็นคนผิวขาวก็ยังใช้ได้ทั้ง 3 เบอร์นะคะ แค่ถ้าเป็นเบอร์ 2โทนสีอมชมพูที่หน้าเรามันจะหายไปหน่อย

เนื้อครีมก็ไม่เหนียวหนืดมากอะไรขนาดนั้นนะ เกลี่ยง่ายในระดับกลางๆอาจเพราะมันเป็นคอนซีลเลอร์แบบสติ๊ก จะเกลี่ยง่ายแบบน้ำก็คงไม่ได้การปกปิดถือว่าอยู่ในระดับประทับใจค่ะ ไม่เป็นคราบตอนเหงื่อออกไปไหนเราก็จะพกทั้งสามเบอร์เลย แอบเอามาจิ้มๆ Highlight ตรงนั้นตรงนี้ได้ด้วย ฮี่ๆ

Mei Linda : Feather Light Slim Eyebrow

169 THB.

เป็นดินสอเขียนคิ้วแบบเส้นเล็กนะคะ อีฟชอบมากเลยเพราะว่าส่วนตัวหาเส้นเล็กๆ แบบนี้ไม่ค่อยเจอมันเอาไว้เก็บรายละเอียด หรือวาดโครงคิ้วได้เวิคมาก(สำหรับคนเขียวคิ้วไม่เก่งแบบอีฟนะ)

เป็นออโต้ด้วยค่ะไม่ต้องเหลา มีสองด้าน อีกด้านจะเป็นแปรงนะคะ

สีทำออกมา 4 สีค่ะ โทนกลางๆ ใช้ได้กับทุกคน และได้ทุกสีเลยด้วยติดอยู่นิดเดียว มันหมดไวมากกกกกกกก คือเราก็หยิบใช้ทุกวันเพราะอีฟเขียนคิ้วจะไม่ใช้ดินสอแท่งเดียว แต่ว่าเจ้าตัวนี้จะหมดก่อนอาจจะเพราะไส้ข้างในมันเล็กด้วยนะอีฟคิดว่า

แต่คุณภาพเต็มสิบไปเลยยยยยยยยยย คิ้วไม่ไหลจ้ะ

Mei Linda : Pretty Easy Lip Tattoo

199 THB.

มีทุกอย่างจะไม่ให้ Mei Linda มีลิป Tattoo คงไม่ได้ตัวนี้ที่สะดวกสุดคือ มันเป็นลิปแทตทูที่ไม่ต้องเสียเวลามาลอกออก!ทาแล้วจบไปเลย แล้วก็เกลี่ยง่ายด้วยค่ะ เนื้อจะออกทิ้นๆ หน่อยมองตัวแท่งสีอาจจะคล้ายๆ กันหน่อย แต่ทาออกมาไม่เหมือนน้า

ทำออกมา 3 สีตอนนี้01 FireCracker02 Heartbeat03 Wild Child

ลองล้างออกด้วยโทนเนอร์ คือ ไม่ออกนะจ๊ะ 55555ติดแน่นสุดอะไรสุด แต่ถ้าขัดถูเอาจริงๆ จัง ก็หลุดออกมาเหมือนกันแต่ก็ยังคงเหลือสีติดอยู่กับปากอยู่ค่ะ (คือล้างหลายรอบอ่ะ)

Mei Linda : Pretty Easy Brow Tattoo

199 THB.

มี Tattoo ปากแล้ว จะไม่มีคิ้วได้ยังไงกันเนอะทำมา 2 เบอร์นะคะ สำหรับแทตทูคิ้วของเมลินดาตัวนี้

01 Natural Brown จะออกน้ำตาลแดง02 Dark Brown จะออกน้ำตาลเข้ม

ซึ่งเปิดฝามาเทสกับมือแล้ว มองไม่เห็นความต่างเลยไว้เดี๊ยวขอลองกับคิ้วจริงๆ จะมาย้ำรีวิวให้ดูอีกทีนะคะแต่โดยรวมตัวเจลคิ้วไม่เหนียวเหนอะ เกลี่ยง่ายอยู่ค่ะแต่จะทนบนคิ้วมากเท่าทนบนมือไหม ไว้เรามาดูกันนะ

Mei Linda : Maxi Curl Mascara

149 THB.

ตัวนี้ปัดแล้วจะช่วยยกขนตาค่ะ อารมณ์ว่า Lifting ขึ้นไปแต่ไม่ยาวนะอีฟเลยชอบใช้เวลาที่ติดขนตาปลอม แล้วก็เอาน้องคนนี้ปัดทับมันจะช่วยยกขนตาเราขึ้นไปได้ค่ะ ที่สำคัญคือตัวนี้ไม่กันน้ำเด้อแต่ถ้าอยากได้ขนตางอนๆ แนะนำๆ เลยค่า ตัวแปรงเค้าดีมากๆ

Mei Linda : Superior Fashion Eyelashes

เป็นขนตาปลอมนะคะ อีฟได้มาอยู่  5 เบอร์นะตัวขนตาติดเบาสบายอยู่ แต่ว่าส่วนตัวชอบ The Book of Lashes มากกว่า ฮี่ๆ

Mei Linda : Super Adhesive Eyelash Glue

109 THB.

กาวติดขนตาแบบสีดำนะคะ เขาเคลมว่าใช้แบบไม่ต้องกรีดอายไลเนอร์เลยแต่ส่วนตัวเราก็รู้สึกว่าต้องใช้อายไลเนอร์อยู่ดี เพราะว่าความดำมันจะไม่เหมือนกันอ่ะเนอะ

เรื่อวติดแน่น บอกเลยว่ากาวของเมลินดา ติดขึ้นวินไม่มีหลุดค่ะแน่นจริงอะไรจริงทุกตัว เพราะอีฟลองมา  2-3 แบบแล้ว ไม่ว่าจะดำหรือใสหลอดเล็กๆ แต่ใช้ได้นานนะ ที่สำคัญคือแห้งเร็วด้วยย 

Mei Linda : Miracle Foundation Powder

199 THB.

แป้งของ Mei Linda อีฟได้สัมผัสมาบ้างนะ เนื้อเค้าเป็นซิลทุกตัวเลยแป้งเนื้อนุ่ม ไม่เป็นฝุ่นผงเยอะเวลาสัมผัสกับแปรงด้วย

ทำออกมา 2 เบอร์

01 Vanilla02 Light Sand

สีใกล้ๆ เคียงกันค่ะ ตัวนี้จะควบคุมความมัน และกันแดด SPF25 PA++เนื้อแป้งผสมรองพื้นมาแล้วแบบบางเบานะคะ ไม่ต้องแต่งหน้าหนักเลยถ้าผิวไม่ได้มีริ้วรอยร้ายแรง ไม่ต้องลงรองพื้น ทาแต่แป้งก็ปกปิดอยู่ค่ะ

แฮ่!และนี่ก็เรียกได้ว่ารีวิวกันหมดตัวเลยสำหรับไอเทมจาก Mei Lindaใครกำลังมองหาเครื่องสำอางราคาดีๆ สบายกระเป๋า คุณภาพเลิศก็ลองเอาไว้เป็นอีกหนึ่งตัวเลือกดูนะคะ

รับรองว่าไม่ผิดหวังค่าเจอกันใหม่รีวิวหน้าน้า ขอบคุณค่า

;)

- Yveshann -

Yveshann

Yveshann

TH/HK • Asian • Business Woman
FB PAGE : Somewhere Hideaway by Yveshann
Contact work : Yveshannblog@gmail.com

FULL PROFILE