มีเพศสัมพันธ์แบบนี้ปลอดภัยไหมคะ

5 6

สวัสดีค่ะ คือเรามีข้อสงสัยนิดหน่อย คือเรากับแฟนก็คบกันมาได้ซักระยะแล้วค่ะ เราเรียนมหาลัยกันทั้งคู่ แล้วเราก็คิดว่าอนาคตเรากับเขาต้องมีอะไรกันแน่ๆ แต่เราก็กังวลกลัวว่าจะท้องไม่พร้อม เราศึกษาวิธีป้องกันมาก่อนแล้วค่ะ เราตัดสินใจว่าจะใส่ถุงยางหากมีอะไรกัน แต่เราก็กลัวว่าถ้ามันเกิดเหตุฉุกเฉินอย่างถุงยางรั่ว หรือแตก จะทำยังไงล่ะ เพราะเราก็ไปอ่านในเน็ตมาก็มีปัญหาคนที่ใส่ถุงยางตลอดเวลามีอะไรกันแต่ก็ท้องได้ เราก็เลยรู้สึกกลัวค่ะ ทีนี้เราเลยจะลองกินยาคุมควบคู่กับใส่ถุงยางไปด้วยเวลาที่มีอะไรกัน แบบนี้จะช่วยเพิ่มความปลอดภัยกว่ามั้ยค่ะ หากเรากินยาคุมถูกวิธี กินทุกวัน มันจะช่วยป้องกันได้ใช่ไหมคะ แต่ยังไงเราก็ไม่ยอมให้เขาแตกในอยู่แล้วค่ะ เพราะมันก็เสี่ยงโรคทางเพศสัมพันธ์ด้วย สรุปคือเราจะใส่ถุงยางขณะมีอะไรกัน แล้วก็ทานยาคุมก่อนหน้าด้วย มันจะโอเคกว่าใช่ไหมคะ ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาตอบนะคะ

Teesisfy

Teesisfy

FULL PROFILE