รีวิวแป้งร้องพื้นมหัศจรรย์ ปกปิดดีเว่อ!

8 3

สวัสดีค่ะเพื่อนๆพี่ๆน้องๆทุกคน วันนี้กลับมาอีกครั้งกับต่ายคนเดิมเพิ่มเติมคือมีของใหม่มานำเสนอมันคือออออ แป้งที่รวมร่างกับร้องพื้นนนน งงอ่ะเด้ ปะ ไปดูรูปก่อนอธิบายกันดีกว่าาา

แป้งรวมร่างกับรองพื้นนั่นก็คือ รองพื้นอัดเป็นเนื้อครีมแข็ง ที่มาในรูปตลับแบบพกพาสะดวกสบายชื่อเต็มๆเผื่อได้ให้ไปตามซื้อกันนั่นคือ CHUBUGAH MAGIC CREAMY SKINCARE FOUNDATIONหรือ แป้งครีม CHUBUGAH นั่นเองงงง จะบอกว่าเนื้อมีความติดแห้งไปสักนิดในตอนใช้ แต่นั่นไม่ใช่ปัญหาเพราะเมื่อนำมาใช้กับฟองน้ำที่ชุดน้ำหมาดๆแล้วคือแบบบ มันลงตัวมากเลยซาร่า!!!ทาแล้วมีความเกลี่ยง่าย เนียน ปกปิดดี แต่สบายผิว มีความฉ่ำวาวแบบสาวเกาหลีอีกต่างหากเป็นแป้งที่เน้นการปกปิดทเี่ป็นงานผิว ไมโ่บ๊ะ ไมเ่ทา คงความผิวที่ดเูป็นธรรมชาติ โดนแสงแล้วไมน่า่กลัวUndertone Base เหลอืงทา ให้สีครีมเข้ากับผิวคนไทยได้อย่างลงตัว แถมยังสามารถใช้ได้กับทุกสภาพผิวทั้งหน้าแห้ง ผิวผสม และหน้ามันหากไม่เชื่อ เชิญชมผมลัพธ์ที่มีมาให้แบบพลีชีพกันเลยทีเดียววววว

เป็นยังไงล่ะ ความว้าวของแป้งตัวนี้ บอกแล้วว่าดีจริงอะไรจริงส่วนตัวแล้วเป็นคนหน้ามัน แต่ทดลองให้คุณแม่ที่หน้าแห้งลองแล้วก็รอดอยู่ทน ธรรมชาติไปตลอดทั้งวัน ไม่ต้องเติมให้เสียเวลาอีกด้วย

สำหรับใครที่ต้องการจะซื้อ ส่วนตัวเราซื้อมาจาก แฟนเพจ Facebook 

ราคารับรองว่าไม่แพง และคุ้มค่าแน่นอนนนน อยากให้ไปลองกันนะคะ ดีจริงๆนะเออรู้สึกจะมีสองสีด้วยกันนะคะ ยังไงก็ลองเข้าไปชมกันดูนะคะ

วันนี้หมดภารกิจแนะนำไอเท็มเด็ดแล้ว ต้องขอลาไปก่อน ไว้วันหลังมีอะไรดีๆจะมาแนะนำกันอีกนะคะแล้วเจอกันใหม่กับต่ายคนเดิมเพิ่มคือสวยขึ้น แฮ่! บายค่าาาา

VoiceFuL

VoiceFuL

สวัสดีค่าาา ชื่อกระต่ายนะคะ เราเพิ่งได้หัดทำแต่งหน้าลงยูทูปด้วยวิธีการของเราเองที่ใช้ประจำ
บางอย่างก็เป็นเคล็ดลับ บางอย่างก็เคล็ดไม่ลับ เลยอยากลองมาแชร์ให้เพื่อนๆได้ดูกันค่าาา

ติชมได้นะคะ ไม่ใช่ผู้รู้ แต่เป็นผู้รัก อร๊ายยยย ผิดพลาดยังไงขออภัยด้วยค่า

ใครชอบฝากกดซับเอาไว้ รอคลิปต่อๆไปด้วยเด้อค่ะเด้ออออ

FULL PROFILE