Review อัญญานาง มาส์กแผ่นสุดจะไทย สวยด้วยสมุนไพร ใช้แล้วเหมือนไทยสปา

17 17

สวัสดีจ้าสาวๆ วันนี้มีรีวิวมาส์กหน้าสุดแสนจะไทยมาฝาก ได้มาเพราะแพ้เพกเกจจิ้งรูปนางในวรรณคดี และแพ้ความอยากลอง เพราะดันไปอ่านเห็นคำเตือนว่า "หากเย็นเกินไปลอกออกก่อนได้ (!!?)" อะไรยังไง ใช้แล้วเย็นขนาดนั้นเลยเหรอ อยากลอง 555

อะมาดูหน้าตาเจ้าตัวนี้กัน

พิกัด มินิบิ๊กซี ราคา 49.-

ทางแบรนด์เคลมว่ามีส่วนผสมของว่านนางคำ ทานาคา น้ำมันมะรุมและน้ำมันดอกคำฝอย สรรพคุณช่วยให้ผิวสดใส จุดด่างดำลดลง ทานาคาช่วยลดความมัน และน้ำมันดอกคำฝอยและมะรุมข่วยให้ผิวชุ่มชื่น

ในเรื่องส่วนผสมนั้น มีส่วนที่น่าสนใจคือมี witch hazel ที่ข่วยกระชับรูขุมขน และ vitaminB 3 (niacinamide) ที่ช่วยเรื่องขาวกระจ่างใส แต่ไม่ใช่ส่วนผสมลำดับต้นๆ คงหวังผลแบบเด่นขัดไม่ได้ในระยะสั้น แต่ถือว่าดีที่ใส่มา

มาดูความรู้สึกหลังใช้กัน

1. แผ่นมาส์กแผ่นใหญ่มาก แต่หนาไปหน่อย ไม่ค่อยแนบกับหน้า แต่เราโอเคนะ เพราะคนหน้าบานแบบเราใช้สบายๆ 555

2. เย็นสดชื่นนนน กลิ่นหอมไทยๆ อารมณ์เหมือนไทยสปา รู้สึกสดชื่นผ่อนคลายสุดๆ ใช้ก่อนนอนน่าจะฟินมาก เปิดเพลงลาวดวงเดือนคลอเบาๆ ไม่ได้เย็นโหดร้ายจนแสบผิวนะสำหรับเรากำลังดีเลย (บนซองเตือนซะน่ากลัวเชียว แหม่)

3. หลังมาส์ก เนื้อมาส์กซึมเข้าสู่ผิวเร็วดี หน้านิ่ม ผิวสดขื่น แต่รู้สึกหน้าจะเหลืองๆขึ้นนะ เพราะทานาคาหรือเปล่า 555

4. รอยแดงจากการบีบและลอกสิวเสี้ยนจางลงนะ คงเพราะมาส์กตัวนี้ข่วยปลอบประโลมผิว (soothing)

สรุป ชอบ ซื้อใช้อีกแน่นอน แต่ราคาแรงตามสรรพคุณ เราคงแบบ สองอาทิตย์หนนึง

ใครเคยลองบ้าง มาเม้าท์ให้ฟังหน่อยยยยย

ขอบคุณทุกท่านที่แวะมารับชมจ้า เลิฟฟฟฟ

พุงนำนม

พุงนำนม

เจ้หุ่นถังแก๊สผู้รักการแต่งหน้า บ้าสกินแคร์ แต่ขี้เกียจอาบน้ำ // ติดต่องาน & ติดตามเม้าท์มอย ได้จ้า
Facebook Fanpage / Twitter / YOUTUBE ด้านล่างสุดเด้อ?

♥•-*-.-*-•♥ About Me ♥•-*-.-*-•♥
Name ทิพ
Born 1984
Facial Skin Type: Oily, inner dry, comedones & acnes
Weight 90 Kgs+
Height 160 cms
Skin colour: Fair with neutral or slightly yellow/warm undertone (NC15)

FULL PROFILE