CHUBUGAH แป้งเนื้อครีมตัวเดียวเอาอยู่ อยากให้ลองเปิดใจดูซักครั้ง ไม่ควรพลาด!!

6 3

สวัสดีค่ะ เหมือนฝันนะคะขอเรียกตัวเองสั้นๆว่า มฝ เนอะ เอาละเนื่องด้วยได้ของเล่นตัวใหม่มา และคือนางดูมุ้งมิ้งละมุนละไมยิ่งนัก หยุดใจไม่ได้ที่จะไม่รีวิวนางเลย วันนี้เลยจะมารีวิวนางกันหน่อยค่ะ

ชูบูก้าได้เคลมตัวเองว่าเป็น ‘แป้งเนื้อครีม Magic Creamy Skincare Foundation SPF 30+ PA+++’ แถมใน Fanpage Chubugah นางยังบอกอีกด้วยว่า แต่งง่าย สวยไว ไม่ต้องให้ผู้รอนาน อื้อหื้ออ เคลมขนาดนี้จะพลาดได้ยังไง แพ็คเก็จเลิศ กล่องก็น่ารักละมุนเวอร์วัง และขอบอกว่าการเปิดใช้นางคือเก๋มากค่ะ เพราะโดยปกติเราจะเจอแต่เป็นแบบ เปิด-ปิด ขึ้นลงธรรมดาทั่วไป แต่ชูบูก้าเป็นการหมุนเพื่อเปิดขึ้นจ้าาา ถือว่าเป็นมิติใหม่เบาๆเลยนะคะ และเพิ่มเติมคือนางทำมาหนาแน่นค่ะ ไม่ต้องกลัวว่าจะเลอะเทอะเลย เลิศมากกกก

เปิดมาก็จะมีกระจก และ แถมพัฟที่เหมาะกับมือพร้อมมีฝารองไม่ให้พัฟเปื้อนด้วยค่ะ

เนื้อก็จะเป็นครีมมี่หน่อยๆนะคะ CHUBUGAH (ชูบูก้า) นางเป็นสี Undertone เหลืองที่เข้ากับผิวคนไทยได้ดีมากกก สามารถใช้ได้กับทุกสภาพผิว

สวอชให้เห็นแบบเน้นๆกันไปเลยจ้าา ของชูบูก้าต่างจากแป้งคุชชั่นอื่นๆตรงที่นางเป็นแบบเนื้อครีมมันจะเป็น double coating effect เคลือบผิวสองชั้น ทำให้สีไม่ดรอปตลอดทั้งวันค่ะ

รูปสวอชผลิตภัณฑ์ไม่มีการแต่งรูปนะคะ

มฝใช้ สี 01 Light Beige สำหรับผิวขาวเหลือง แต่ข้อดีของชูบูก้าคือใช้ได้กับทุกสภาพผิวเลยค่ะ ถ้าเป็นคนผิวแห้ง สามารถใช้ ตัวเดียวจบ ไม่ต้องตบแป้งซ้ำเลยส่วนคนหน้ามัน จะเซททับด้วยแป้งฝุ่นไว้ก็จะได้ลุคแบบรูปที่ 3 ค่ะ ดูเป็นงานผิว Matte ไม่โบ๊ะ แถมนางเกลี่ยง่ายบางเบาไม่หนักหน้า กันเหงื่อกันน้ำได้ดีเลิศ ลงผลิตภัณฑ์ไปสักพัก นางจะเซทตัวให้เข้ากับผิวได้ดีมากขึ้นค่ะ ดูเนียนกริบ มฝนี่ติดใจมากกกก ราคาเบาแต่คุณภาพเน้นๆกันไปเลยจ้าาาา

ชูบูก้าจะมีอยู่ 2 เฉดสีให้เลือกกันค่ะ คือ สี 01 Light Beige ผิวขาวเหลือง , 02 Medium Beige ผิวโทนชมพู-ผิวสองสี และสามารถติดตามนางได้ที่ แฟนเพจ Facebook Chubugah หรือ IG Chubugah ตามไปดูนางกันได้เลยจ้า

การแต่งหน้าวันนี้พูดเลยค่ะ เช้าถึงเย็นไม่ต้องเติมหน้ากันเลย คือเลิศมากกก สำหรับการรีวิวครั้งนี้ ขอขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาอ่านกันนะคะ และครั้งหน้าจะมีรีวิวอะไรมาอีกติดตามกันได้เลยค่ะ

Meauenfunn

Meauenfunn

Meauenfun MF
`เหมือนฝัน :)

Instagram : meauenfun
Facebook : Meauenfun Nontalee
Blog : http://meauenfun.blogspot.com

.
.
Bangkok , Thailand

FULL PROFILE