Review : KMA Organic Rose Lip Matte ลิปเนื้อแมตต์ราคากลาง ๆ แต่ทาแล้วปากไม่แห้ง

10 4

สวัสดีชาว Jeban ทุกท่านค่ะ หนึ่งใน Makeup Items ที่สาว ๆ หลายต้องมีในตอนนี้คงไม่พ้นสิ่งที่เรียกว่า " ลิปเนื้อแมตต์ " เพราะแต่งหน้าทาปากออกมาแล้วเราก็ต้องการความติดทนนาน ไม่ต้องเติมบ่อย ๆ วันนี้มิ้วมีไอเทมใหม่มาอวดกันอีกแล้ว จะเป็นยังไงนั้น ตามมาชมกันเลย!

KMA Organic Rose Lip Matte

ปัญหาในการใช้ลิปเนื้อแมตต์ที่เราเจอกันอยู่บ่อย ๆ ก็คือ ตกร่อง และปากแห้งลอก มิ้วเป็นหนึ่งในผู้ประสบปัญหานั้นค่ะ...

แต่สำหรับ KMA Organic Rose Lip Matte เขาเคลมมาว่าเป็นลิปสติกเนื้อแมตต์ที่ทาแล้วปากจะไม่แห้ง อัดแน่นไปด้วยความชุ่มชื้น เพราะมีส่วนผสมของน้ำมันออร์แกนิคแท้ ๆ 100% ให้การบำรุงขั้นสูง ผสานกับเทคโนโลยี Tiny Matte Intense ซึ่งจะทำให้เรากลบสีปากได้เนียนสนิท มาพร้อมเม็ดสีสดชัด ติดแน่นทนนาน แถมยังกันน้ำด้วย

บอกสรรพคุณกันมาแบบจัดเต็มขนาดนี้ ชักอยากจะรู้แล้วสิว่าดีงามขนาดไหน >< ลิปสติกรุ่นนี้มีทั้งหมด 10 เฉดสีนะคะ ตามภาพนี้เลย

แต่สีที่มิ้วได้มาคือ สี Solf Pink(FA) และ Instinct (FF) ค่ะ

ดูซิว่าแต่ละสีทาออกมาแล้วจะเป็นยังไง!

#Solf Pink (FA)

สีนี้ออกชมพูนม ๆ เป็นสีที่มิ้วไม่ค่อยได้ทาเท่าไหร่ ( เมื่อก่อนไม่มั่นใจกับการทาสีชมพูโทนนี้ด้วย 5555 ) ไม่ได้เข้มจัด แต่ทาแล้วก็ไม่ได้ดูเป็นสาวหวานเท่าไหร่ เหมาะจะใช้ไปงานปาร์ตี้มากกว่าทาไปทำงานค่ะ

ซูมปากกันใกล้ ๆ เนื่องจากตอนก่อนทา ปากมิ้วค่อนข้างแห้ง มันเลยตกร่องนิด ๆ แต่นางกลบสีปากได้ค่อนข้างดีเลยทีเดียว

ต้องเห็นหน้าด้วยทาปากสีนี้แล้วเข้ากันได้มั้ย เฮ้ย! มันก็ไม่ได้ดูแปลกอะไร ยังรอดอยู่ แต่แอบมีความรู้สึกว่าทาลิปโทนสีนี้ทีไร ผิวดูแทนขึ้นทุกทีเลย 5555 มันน่าจะเหมาะกับคนผิวขาวมาก ๆ แบบขาวหยวกมากกว่าขาวเหลืองแบบมิ้วนะ

#Instinct(FF)

สีส้มสด สีโปรดที่มิ้วทาแล้วรอดจริง ๆ ใช้กับลุคแซ่บก็ได้ ลุคสดใสก็ดีค่ะ

ดูเหมือนว่าสีส้มจะกลบริมฝีปากแห้ง ๆ ของมิ้วได้ดีกว่า

นอกจากจะได้ลุคสดใสแล้ว ยังรู้สึกว่าลิปสติกสีนี้ช่วยขับผิวให้ดูผ่องขึ้นด้วย ต่างจากตอนทาสีชมพูเลย ชอบสีส้มแบบนี้มาก ๆ ค่ะ ><

ให้คะแนนกันหน่อย

ติดทน : 4/5 ติดทนดีค่ะ มีเลือน ๆ บ้างนิดหน่อยตอนกินอาหารเสร็จ แต่สีก็ยังอยู่

สีสัน : 5/5 เม็ดสีแน่น ชัดสด โทนสีก็เหมาะกับสาวไทยมาก

ความชุ่มชื้น : 4/5 ทาแล้วไม่ตึงปาก แล้วก็ไม่ทำให้ปากแห้งมาก ตัด 1 คะแนนตรงที่มีตกร่องนิดหน่อย

ราคา : 4/5 ราคากลาง ๆ ไม่แพงค่ะ แท่งละ 320 บาท

แพ็กเกจ : 4.5/5 ชอบแพ็ตเกจของลิปรุ่นนี้พอสมควร ดูเรียบ ๆ แต่แอบฟรุ้งฟริ้งนิด ๆ ตรงที่ทำออกมาเป็นสีโรสโกลด์ แต่ขอหักคะแนนนิดนึงตรงฝาลิปที่เกรงว่ามันจะไม่แข็งแรงเท่าไหร่

คะแนนโดยรวม : 4/5 สิ่งที่แรกที่ชอบเลยคือทาแล้วปากไม่แห้งมาก ทาทับได้ระหว่างวันแบบเนียนสนิท สีสวยสดชัดดีมาก

ปล. ถ้าริมฝีปากแห้งมาก ๆ ทาลิปมันบำรุงมาเตรียมไว้ก่อนก็ดีนะ

สุดท้ายนี้หวังว่ารีวิวนี้จะเป็นตัวเลือกให้สาว ๆ ในการหาซื้อลิปสติกคุณภาพดี ราคาเอื้อมถึงนะคะ ตอนนี้มิ้วขอตัวลาไปก่อน บ๊ายบายค่ะ ^^

Minniie.Mew

Minniie.Mew

Art & Makeup Junkie
เรียกเราสั้น ๆ ว่า "มิ้ว"
ผู้หญิงธรรมดาทั่วไปที่รักการแต่งหน้าที่สุด
เพราะสำหรับเรา การแต่งหน้าก็คือศิลปะ!!

FULL PROFILE