รีวิว แป้งรัน น้องฉัตร R22 เบา เนียน ไม่หนัก ของดีจากอีฟแอนด์บอย

17 6

สวัสดีอีกครั้งค่า วันนี้ต้าจะมารีวิวแป้งรัน RAN ที่หลายคนคงจะเคยเห็นการรีวิวมาแล้ว วันนี้ต้าเป็นอีกหนึ่งเสียงจากผู้ใช้งานจริงมาแชร์กันค่ะ หากใครที่มีสภาพผิวแบบนี้-ผิวมันง่าย (ถึงง่ายมาก) โดยเฉพาะทีโซน T Zone (ช่วงหน้าผาก จมูก และคาง)-มีรอยดำจากสิว ประปรายทั่วใบหน้า-มีใต้ตาหมองคล้ำหากคนไหนที่มีสภาพผิวคล้ายๆกันลองมาชมรีวิวกันค่ะ

เริ่มกันด้วย ชื่อเสียงของแป้งนี้ เขาก็มีผู้ใช้จริงทั่วบ้านทั่วเมือง  หลายๆท่านก็ใช้ก็นำมารีวิวกัน ด้วยความชอบเครื่องสำอางและบวกกับแป้งในสต๊อกใกล้หมด  เลยออกตามหาค่ะ แต่ว่าได้ไปเดินเล่นที่เมก้าบางนา ณ ร้าน อีฟแอนด์บอย สาวๆคนไหนที่เลือกซื้อเครื่องสำอางกันก็จะทราบว่า ที่นี่ของเยอะและมีหลายๆแบรนด์ให้ได้เลือกซื้อแบบจุใจ  แป้งน้องฉัตรเขาก็มีวางขายที่อีฟแอนด์บอยด้วย  เลยจัดมา 1 กล่อง ต้าซื้อสีเบอร์ R22 มาค่ะ เหมาะสำหรับสาวผิวขาวเหลือง  ราคา 790 บาทค่ะ

โดยสิ่งที่ตัดสินใจซื้อมาลองเพราะว่า

• อยากลองของใหม่
  • และด้วยความที่ต้าติดตามพี่น้องฉัตร เอ๊ะ ยังไง ฮ่าๆๆ คุณฉัตร ช่างแต่งหน้าชื่อดังในตอนนี้ที่เนรมิตความสวยให้กับดาราหลายท่าน ชอบสไตล์การแต่งตาของน้องฉัตรมาก มีความหวาน ตาโตกลม และขั้นตอนรวมไปถึงเทคนิคที่เขาเอามาบอกค่ะ ก็เป็นปัจจัยหลักเลยในการเลือกซื้อ
  • แรงกดดันและการโฆษณาของเขาไม่ไหว เลยต้องจัดมาลอง อันนี้ล้อเล่นนะคะ เห็นเขาว่าดีเลยอยากลอง
  • แป้งมีสีที่เนียนเข้ากับสีผิว (จากการรีวิวของท่าน อื่นๆ)

มาชมกันเลยค่ะหลังจากที่ไปเมก้าบางนา Mega Bangna  ฝ่าฝูงชน แลพนักงานซอมบี้ขี้หงุดหงิดอีกหลายคน ไปหยิบเอาแป้งรันมาได้ค่ะ คุณพระคุ้มครองจริงๆ ฮ่าๆๆๆ

แป้งเขามี 4 เบอร์ คือ R11 (เหมาะกับผิวขาว ชมพู) R21 (เหมาะกับผิวขาว) R22 (เหมาะกับผิวขาวเหลือง)  และสี R33 (เหมาะสำหรับสาวผิวเข้ม) ตัวนี้ที่ต้าซื้อมาเป็นรุ่นแรก มีรุ่นใหม่คือ ที่สามารถป้องกันแสงสีฟ้าได้ค่ะ

ปกติเราซื้อแป้งมาก็จะได้กล่องแบบขนาดพอดีกับตัวตลับแป้ง แต่แป้งนี้ ชอบกล่อง มีความคุ้มค่ากับราคาที่เสียไป กล่องดูดีมีราคาทีเดียว ต้าซื้อเบอร์ R22 มาค่ะ เหมาะกับสีผิวพอดีเลย

เปิดออกมาเจอกับตลับแป้งสีขาว  ลายดอกไม้ วัสดุที่ทำตลับดูแข็งแรง ไม่ก๊องแก๊ง เรียบๆ ดูสวยดีค่ะ

คุณสมบัติที่เขาว่าไว้คือ สีไม่ดรอประหว่างวัน คุมความมันมีการปกปิดที่ดีเยี่ยม แต่ให้ความบางเบาเป็นงานผิว แบบสบายๆ

ตัวพัฟที่เขาให้มามีความแน่น นุ่ม ละเอียด เหมาะกับการกด หรือ Tap ไปที่ผิวหน้าได้ดีค่ะมาดูสีแป้งกันค่ะ สีแป้งออกโทนเหลือง เหมาะกับสาวไทยที่ผิวขาวเหลือง  เนื้อแป้งเนียน  ติดพัฟขึ้นมาได้ดี

และสีแป้งเบอร์ R22  จากที่ตาเห็นแล้ว ไม่ติดโทนชมพู  ทาแล้วคิดว่ารอด ไม่ลอย เนื้อแป้งเนียน

มาม่ะ หน้าสดแบบเรียลๆกันไปเลย ฮ่าๆๆๆ เขินจัง

มาลองทากันค่ะ เดี๊ยวต้าจะทาครึ่งหน้าให้ชมกันก่อน ใช้พัฟที่เขาให้มาแตะที่แป้งและกดที่ผิวหน้า ครึ่งหน้าค่ะ

เมื่อทาเสร็จแล้ว หน้ามีความกระจ่างใสขึ้น ขาวขึ้น ไม่หนักหน้า แต่มีการปกปิดที่ดีรอยใต้ตาคล้ำกลบได้ดีมาก ขนาดว่าไม่ได้ใช้คอนซิลเลอร์เลย แต่ก็เนียนและขาวขึ้นค่ะ ข้างนึงเนียนขึ้นมาก สีนี้เนียนไปกับผิวจริงเลยค่ะ  อันนี้ชอบมากๆ

มาลงทั้งหน้ากันเลยค่ะ  เสร็จแล้วค่ะ  ไก่งามเพราะขน คนงามเพราะแต่ง จริงๆนะ ฮ่าๆๆ

โดยรวมแล้วหลังจากที่ทาทันที แป้งมีความเนียน ปกปิดได้ดี ทาง่าย ไม่หนักหน้า เนื้อแน่น  ที่ชอบคือสีแป้งเข้ากับโทนขาวเหลือ เข้ากับผิวต้าได้ดีค่ะ  แต่แป้งค่อนข้างมีความแห้งนิดหน่อย  ใครที่ผิวแห้ง แนะนำให้บำรุงความชุ่มชื้นเยอะๆ ก่อนทา ใครที่ผิวมัน แบบต้า รอดตัวไปค่ะ ทาแล้วติดดีเชียว

ต้าได้ทำการทดสอบ ประสิทธิภาพ การคุมมัน ความเป๊ะระหว่างวัน สีดรอปหรือไม่ระหว่างวัน  เราจึงออกไปเที่ยว เดินทาง ไปทำบุญและหาไรทานกัน มาประมาณ 5-6 ชม.ค่ะ

มี Vlog เล็กๆ กับรีวิวมาฝากให้ชมกันด้วยค่า แสงขาวไปหน่อย ขออภัยด้วยนะคะ

หลังจากที่ไปทดสอบประสิทธิภาพความมัน : วันนี้ไปเที่ยวในห้องแอร์ หน้าเลยมันช้าหน่อย ประมาน 3 ชม. หน้าต้าก็มันแล้วค่ะ แต่อันนี้มัน แต่จะเป็นแค่ช่วงจมูกอย่างเดียวที่มันชัดที่เหลือถือคุมมันได้โอเคมากเลยค่ะสีดรอประหว่างวันหรือไม่ : ถ้ามีความมันหรือเหงื่อ หน้าจะหมองลงนิดหน่อย แต่หมองน้อยกว่าแป้งบางตัวที่ต้าเคยใช้ ถ้าซับหน้า หน้าจะผ่องเหมือนเดิมค่ะ สามารถเติมได้ระหว่างวัน แนะนำให้ใช้กระดาษซับหน้ามันซับและฉีดสเปรย์น้ำแร่ ซับแห้งด้วยทิชชู่แล้วเติม หน้าจะไม่เป็นคราบค่ะ วิธีนี้หน้ากลับมาเด้งมากการปกปิด : สามารถปกปิดได้ดีเกือบทั้งวัน จะมีหลุดบ้างที่แถวๆร่องจมูก แก้ม ใต้ปาก  ถ้าทำกิจกรรมที่ลุยเกินไป ถ้าสบายๆก็ยังอยู่ดีปกติค่ะ

โดยสรุปแล้ว เนื้อแป้งมีความเข้ากับสีผิวได้ดี ปกปิดได้ดี ความคุมมันโดยส่วนตัวไม่ค่อยเท่าไหร่ค่ะ สีบางนิดเดียวจริงๆ ถ้าซับหน้า ฉีดน้ำแร่ จะช่วยได้ดีมาก เหมือนทาแป้งใหม่เลย แต่อยู่ถึงเย็นหน้าก็ไม่คล้ำ พอได้ค่ะ หากใครที่ดูรีวิวมาหลายท่านแล้วยังไม่ได้ซื้อมาลองกัน ลองดูรีวิวเยอะๆ และเอาที่เข้ากับความต้องการของเรานะคะส่วนตัวแล้วสำหรับแป้งรัน ให้ 9/10 หักเรื่องความมันนิดหน่อย และบางนิดหน่อยเท่านั้นเองค่ะ นอกนั้นคือชอบมากๆค่า 

ขอบคุณมากกนะคะที่ติดตามรับชมกัน ผิดพลาดยังไงขออภัยด้วยเน้อ สวัสดีค่า

PONYTA

PONYTA

สวัสดีค่ะ เพื่อนๆ ชาว จีบัน เคยเห็นเว็บนี้หลายครั้งมาก จะสมัครหลายรอบแล้ว แฮร่ๆ วันนี้ได้สมัครแล้วมาเป็นสมาชิกใหม่ของจีบันสักที ดีใจตื่นเต้นมากค่า ปกติไม่ค่อยเล่นโซเชียลเท่าไหร่ กลัวทำตัวไม่ถูก >< เป็นน้องใหม่ที่นี้ ฝากเนื้อฝากตัว และก็ ขอฝากชาแนลด้วยนะคะ อิอิ มาถึงก็ฝากชาแนลเลย
ชาแนลต้าร์ ประดิษฐ์สิ่งของที่สามารถทำเองได้ง่ายๆ สวยงามและน่ารักกุ๊งกิ๊ง เพิ่งเปิดชาแนลใหม่สดๆร้อนๆ เลยค่ะ ขอฝาก PONY Channel ไว้ให้ทุกคน พิจารณาด้วยนะคะ ใครชอบกดไลค์ กดติดตาม เป็นกำลังใจให้ต้าร์ด้วยนะคะ

FULL PROFILE