How to* แต่งหน้า Strong Teenagers สวยสตรองแบบสไตล์สาย ฝ.

11 6

สวัสดีเพื่อนๆชาวจีบันทุกคนค่า กลับมาพบกับมายด์กันเช่นเคยนะคะวันนี้ค่ะ มายด์มี How to แบบว่าแซ่บบบบที่สุด ตั้งแต่ที่เคยแต่งมาไม่เคยแต่งแบบนี้มาก่อน แต่กลับเข้ากับตัวเราเองมากๆ ขอตั้งชื่อลุคนี้ว่า"Strong Teenagers" เพราะมายด์อยากลุคออกมาดู ออกทางวัยรุ่นสาย ฝ. แต่ยังมีความเข้มข้นในแบบฉบับของตัวเองอยู่ค่ะ

ผลิตภัณฑ์ที่ใช้ส่วนใหญ่จะเป็น Ver.88 กับ Eity eight นะคะ

มาดูกันว่าผลิตภัณฑ์แต่ละอันใช้แล้วเป็นอย่างไรบ้าง

เหมาะกับมายด์หรือไม่อย่างไร เรามาดูไปพร้อมๆกันเลยค่ะ

.

เรามาดูผลิตภัณฑ์ที่ใช้พร้อมขั้นตอนการแต่งกันเลยดีกว่านะค้า

เริ่มที่ขั้นตอนแรก เรามาจัดเตรียมผิวหน้าให้งามเด้งด้วย

EITY EIGHT LIQUID FOUNDATION SPF 30 PA+++ #23

ใข้คู่กับแปรง Curved Face Brush ค่ะ

สำหรับมายด์ขาวไปหน่อยนะคะ สีเขามีให้เลือกน้อย

แต่โดนมาแล้วก็ต้องใช้หน่อยนะ 55+

เพื่อให้ผิวดูโกลว์แบบสุขภาพดีโดยไม่ได้ตั้งใจ มายด์หยิบEity eight dewy face glow มาลงบริเวณจุดกระทบแสงโหนกแก้ม สันจมูก หน้าผาก ปลายคาง

​​​​

มายด์อยากให้แก้มติดทนนานจึงนำลิปสติกที่ใช้ทาปากมาลงเป็นครีมบลัชเล็กน้อยด้วย VER.88 HOLIDAY LIP PENCIL SET #886

ตบแป้งบางๆ ด้วย VER. 88 BOUNCE UP PACT SPF 50 PA+++เพื่อยังให้ยังเผยผิวเนียนสวยโดย การลงแป้งของมายด์จะลงบริเวณใต้ตาและส่วนที่มันง่ายก็คือ T-Zone นั่นเองค่ะ

เขียนคิ้วกัน จัดไปทรงสาย ฝ. หักปลายโค้งนิดนึง กำลังดูเซ็กซี่เลยค่ะดินสอเขียนคิ้วมายด์ใช้ EITY EIGHT WATERPROOF EYEBROW PENCIL #81

แต่งตากันดีกว่าค่ะ อยากได้ความ Soft Smoky เบาๆแต่ดูสตรอง!เริ่มด้วยนำสี A ลงเป็นสีเบจไว้ก่อนนำสี B คัดเบ้าเบาๆ ไม่ต้องเข้ม

แต่งตาต่อด้วย VER.88 GLAM SHINE Cream Eyeshadow Palette

นำสี C ลงบริเวณเปลือกตาส่วนหน้าและหลัง เกลี่ยให้สีฟุ้งนำสี D ลงบริเวณกลางตาที่เว้นไว้ลงวิธีเดียวกันกับข้างบนนี่ใต้ตาล่างด้วยนะคะ

​​​​

กรีดอายไลน์เนอร์ต่อเลย วิงหางยาวๆ แต่อย่าถึงขมับนะจ้ะ 55+และใช้ปลายปากกา จิกที่บริเวณหัวตาให้คมเฉียบ

ปัดมาสค่าด้วย VER.88 GLAM ROCK NONSTOP LONG & CURL Waterproof Volumeตัวนี้ปัดดีมากค่ะ ยาวสะพรึง ตาดูกลมโตเลย

ติดขนตาแบบฟูกำลังดีเพราะเราปัดขนตายาวแล้วฉะนั้นติดขนตาไม่ต้องเยอะมากก็ได้นะคะ

มาคอนทัวร์หน้ากันต่อ ให้ตอบเรียวได้หน้ารูปไข่วันนี้มายด์หยิบ EITY EIGHT ILLUMINATING PALETTE มาใช้ค่ะ

นำสีวงในกลมสีขาว ลงกรอบหน้าและสันจมูกจัดเต็มได้เลยนำสีในวงกลมสีแดงมาปัดแก้มให้ระเรื่อกรุบๆ

และปัดไฮไลท์ต่อเลย จัดไปตามความชอบส่วนบุคคลได้เลยนะจ้ะ

ขั้นตอนสุดท้ายแล้วทาปากกันดีกว่าVER.88 HOLIDAY LIP PENCIL SET #884 (วงกลมสีขาว) ลงทั่วริมฝีปากและลง #886 (วงกลมสีแดง) ข้างในปากให้ดู Ombre

FINISH LOOK!!!เสร็จแล้วค่า สำหรับลุค Strong teenagers แบบสไตล์สาวสาย ฝ.บอกเลยปริ่มมาก แต่งออกมาแล้วรู้สึกอิน อยากมีแฟนฝรั่ง (อุ้ย 55+)

หากเพื่อนๆชอบอย่าลืมแต่งตามกันนะคะอ่อ ! มายด์มีวิธีการแต่งแบบคลิปมาให้ด้วยน้า คลิ๊ก play ได้เลย

เอาหล่ะค่ะ วันนี้ก็จัดเต็ม How to ให้เพื่อนๆชมเรียบร้อยมายด์ขอตัวไปแด๊นซ์แถวข้าวสารหน่อยดีกว่า อิอิแล้วพบกันใหม่กระทู้หน้านะคะ ขอกล่าวคำว่าขอบคุณและสวัสดีค่า

milddiary

milddiary

สวัสดีค้า มายด์ ค่ะ
รักสวยรักงามก็ต้องแบ่งปัน
เข้ามาให้กำลังใจแล้วก็แบ่งปันความสวยกันนะค่ะ

.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.

FULL PROFILE