บอกลาหน้าสิว ด้วยการเช็ดผิวให้สะอาด Biore Perfect Cleansing Water Acne Care

13 11

ฮัลโหลลลลลลลลวันนี้วี่แวะมาทักทายแบบหน้าแน่นเว่อร์เพราะว่าวีวี่จะมาแนะนำ Cleansing (คลีนซิ่ง) ตัวใหม่ของ Biore ซึ่งเป็นสูตรน้ำเกลือ ที่วี่ลองใช้แล้วชอบ อยากนำมารีวิวให้ทุกคนชมกันค่ะ ก็เลยจัดหน้าแน่นๆมาเช็ดหน้าโชว์กันไปเลย

ซึ่งปัญหาสิวของสาวๆ ก็คงไม่พ้นการเช็ดทำความสะอาดหน้า หรือล้างหน้าไม่สะอาดแล้วพอเป็นสิว เราก็ต้องแต่งหน้ากลบ แล้วพอยิ่งแต่งหน้ากลบ เมคอัพก็ยิ่งหนาถ้าเรายังเช็ดไม่สะอาดแบบนี้ไปเรื่อยๆ ก็เกิดเป็นวงจรสิวซ้ำๆแบบนี้เพราะฉะนั้นการเลือกผลิตภัณฑ์เช็ดหน้า หรือทำความสะอาดหน้ามีส่วนสำคัญมากในการบอกลาสิวบนใบหน้าของเรานะคะ

และนี่ คือ Biore Perfect Cleansing Water Acne Careเป็นคลีนซิ่งน้ำเกลือชิโซะมินท์ ซึ่งเหมาะสำหรับคนเป็นสิวโดยเฉพาะซึ่งปกติหลายๆคนอาจเคยได้ยินมาบ้างแล้วว่า คนเป็นสิวควรใช้น้ำเกลือเช็ดหน้าเพื่อเป็นการทำความสะอาด ฆ่าเชื้อแบคทีเรีย ต้นเหตุของการเกิดสิวแต่ความพิเศษของ Cleansing Water ของ Biore สูตรนี้เขาได้ผสมน้ำเกลือธรรมชาติ และสารสกัดจากใบชิโซะมินท์ที่อ่อนโยนต่อผิวมาไว้ในคลีนซิ่งนี้แล้วทำให้มีความอ่อนโยนต่อผิว มีคุณสมบัติเด่น 7 ประการ คือไม่ก่อให้เกิดอาการแพ้ ไม่มีสี ไม่มีแอลกอฮอล์ ไม่มีสิ่งสกปรกตกค้างไม่มีการอุดตัน ไม่คัน และทำให้ ไม่มีสิว ในที่สุดโดยมาในรูปแบบคลีนซิ่งน้ำ แบบมีหัวฝาปั๊มที่พร้อมใช้งานทำให้ใช้ได้สะดวกและง่ายขึ้นเยอะเลยค่ะ

คลีนซิ่งวอเตอร์ สูตรน้ำเกลือชิโซะมินท์ จึงเหมาะสำหรับผิวบอบบาง เป็นสิวง่าย ช่วยลดปัญหาสิวช่วยเช็ดเมคอัพได้หมดจด ช่วยลดแบคทีเรีย ซึ่งเป็นสาเหตุหนึ่งของการเกิดสิวด้วยนวัตกรรมล่าสุดจากญี่ปุ่น อุดมไปด้วย Micelles  (ไมเซล่า) เข้มข้น ช่วยดูดจับคราบเมคอัพและสิ่งสกปรกอุดตันถึงร่องรูขุมขน เช็ดเมคอัพหมดจดง่ายดาย ไม่ต้องออกแรงถูแม้รอบดวงตาและยังช่วยผลัดเซลล์ผิวเท่าที่เสื่อมสภาพ พร้อมสัมผัสนุ่มนวลลดแรงเสียดสีตลอดการเช็ดทำความสะอาดผิวหน้า

วันนี้วี่ก็แต่งหน้าหนักมาก และยังใช้เครื่องสำอางแบบกันน้ำด้วยเดี๋ยวจะมาพิสูจน์กันว่า Biore Perfect Cleansing Water สูตร Acne Care หรือ สูตรน้ำเหลือ นี้จะสามารถลบเมคอัพได้สะอาดหมดจดหรือเปล่าไปดูกันลยค่ะ

วิธีใช้ ก็คือ กดคลีนซิ่งวอเตอร์ลงบนสำลี แล้วเช็ดรอบดวงตา ปาก และทั่วใบหน้าวี่ลองลบออกแค่ครึ่งหน้าให้ดูก่อนนะคะแค่ใช้ 2-3 ปั๊มต่อสำลี 1 แผ่นทั้งรองพื้น แป้ง ดินสอเขียนคิ้ว อายแชโดว์ มาสคาร่าและลิป ออกหมดเลยครึ่งหน้านี่ใช้สำลีแค่แผ่นเดียวเองนะคะเรามาเช็ดอีกครึ่งหน้ากันต่อเลยดีกว่าค่ะ

โอ้โห แค่สำลี 3 แผ่น ก็เช็ดเมคอัพหนาๆออกหมดแล้วอาจจะต้องมีการเช็ดซ้ำตรงตานิดนึง เพราะมาสคาร่ากันน้ำสุดๆแต่ก็ถือว่าเป็นคลีนซิ่งน้ำที่เช็ดได้สะอาดมากกว่าทุกยี่ห้อที่วี่เคยใช้มาเลยค่ะ

ใช้แล้วชอบมาก ไม่แพ้ ไม่คัน ไม่มีสี ไม่มีน้ำหอม เช็ดสะอาดและหลังจากการใช้ติดต่อกันมาสักพัก รู้สึกว่าช่วยลดสิวได้จริงๆนะสิวอักเสบแห้งเร็วขึ้น และสิวผดน้อยลงจากปกติที่ต้องเช็ดทั้งคลีนซิ่ง และตามด้วยน้ำเกลือก็ประหยัดเวลามากขึ้น เพราะคลีนซิ่งสูตรนี้มีน้ำเกลือผสมอยู่แล้วจากที่ต้องซื้อทั้งคลีนซิ่ง และน้ำเกลือก็ประหยัดเงินด้วยการซื้อแค่คลีนซิ่งน้ำเกลือลดสิวแค่อันนี้อันเดียวพอ

ขนาดที่วี่ใช้คือ ขนาด 300 มล. ราคา 390แต่มีขนาดเล็กด้วยนะ 90 มล. ราคา 129 บาทสามารถหาซื้อได้ที่ Tops, Boots, Watsons, Matsumoto KiyoShi,Tsuruha, Lotus, Big C และร้านค้าชั้นนำทั่วไปแต่ตอนนี้ วี่เห็นที่ Beautrium มี Promotion ซื้อ 1 แถม 1คุ้มมากๆค่ะ รีบซื้อตุนด่วนๆเลย ( วี่ชี้เป้าอีกแล้ว )

ต่อไปจะแต่งหน้าหนัก หน้าแน่นแค่ไหนก็ไม่ต้องกลัวเพราะยังไงก็เช็ดหน้าหมดจด ไร้ปัญหาสิวด้วย Biore Cleansing Water Acne Careและเป็นคลีนซิ่งในดวงใจ สำหรับคนเป็นสิวแบบวี่ที่สุดเลยค่ะ

#ReviewBioreWaterAcneCare #คลีนซิ่งน้ำเกลือชิโซะมินท์ #คลีนซิ่งน้ำเกลือลดสิว #คลีนซิ่งลดสิว #บอกลาวงจรสิวผิวใส

Vivie_BeautyWorld

Vivie_BeautyWorld

สวัสดีค่ะ ^^* วีวี่ สาว Take Me Out Season 16
และ 1 ใน 8 สาว Pinknista ของ Etude House 2017
วี่รักการแต่งหน้า ทำผม และการแต่งตัว ยินดีที่รู้จักทุกคนนะคะ
ฝากติดตามวีวี่ด้วยนะคะ มีอะไรดีๆจะมาแนะนำอัพเดทแบ่งปันกันแน่นอน

ฝากติดตามวี่ด้วยนะคะ
Facebook Page : Vivie Beauty World
Instagram : viviebeautyworld
Twitter : @vivieworld
Youtube Channel : Vivie Beauty World
Website :
viviebeautyworld.blogspot.com
viviebeautyworld.wordpress.com
Line ID : vivie_gift

FULL PROFILE