[REVIEW] NYX ULTIMATE SHADOW PALETTE เค้าบอกว่าตัวนี้เป็น dupe NAKED HEAT นะเธอ

42 17

สวัสดีค่าา จำกันได้มั้ยว่าล่าสุดเจมารีวิวพาเลต THE BALM ที่สีเค้าใกล้เคียงกับ NAKED HEAT  แล้วเจก็บอกเอาไว้ว่ามีพาเลตที่สีคล้ายกว่าอีกวันนี้เลยหยิบมารีวิวให้ดูกันค่ะ

NYX ULTIMATE SHADOW PALETTE  #WARM NEUTRALSแท่นแท้นน นางก็คือ NYX นั่นเองบอกก่อนว่าพาเลตนี้นาจะไม่ได้เข้าไทยนะ เพราะเจไม่เจอในช้อปไทยเลยตัวตลับเป็นพลาสติกสีดำ ไม่มีกล่องใดๆด้านหน้าเป็นใสๆ มองเห็นสีชัดเจน ดังนั้น ไม่มีกระจก ไม่มีแปรงจ้า

ซูมๆๆๆๆ  รุ่นนี้เค้าจะมีทั้งหมด 16 สี โอยคุมเวอร์ เยอะกว่า NAKED ด้วยโทนสีคือตามชื่อเลย จะออกโทน WARM น้ำตาลส้ม น้ำตาลชมพูหม่นๆสีที่เค้าให้มาคืิโอเคเลยค่ะ สีอ่อนก็มีหลายช่อง สีกลางๆก็มีทั้งแมทและชิมเมอร์

สวอทที่แขนกัน จะเห็นได้ว่า พิกเม้นท์เค้ายังไม่แน่นมากปาดหลายรอบเลย แต่สีเค้าสวยอยู่

มาๆ ปาดเทียบกับ NAKED HEAT กันจะเห็นว่ามองผ่านๆคือโทนสีคล้ายกันมากกกแต่ไม่เหมือนกันเป๊ะนะ แต่ถือว่าถูๆไถๆไปได้ งบน้อยจัดได้สบาย

ข้อดีของ NYX คือราคาไม่แพง เจซื้อจากคนที่หิ้วมาขายประมาณ 7-8 ร้อยแสดงว่าราคาจริงน่าจะถูกกว่านี้ตลับเป็นสี่เหลี่ยมจตุรัส น้ำหนักเบา มันพกง่ายอ่ะ ใส่กระเป๋าเครื่องสำอางง่ายเนื้อสีโอเคนะคะ สีสวยเนื้อเนียน พิกเม้นท์กลางๆ ถ้าเทียบกับ NAKED แน่นอนอยู่แล้ว NAKED  ดีกว่าเทียบกับ THE BALM เจก็ว่า THE BALM ดีกว่าให้สีมาเยอะถึง 16 สี

ข้อเสีย ไม่มีแปรง ไม่มีกระจก หาซื้อยาก

จบแล้ววว ใครสนใจก็ไปหามาเล่นกันนะคะ เป็นอีกอย่างที่เจว่าน่าสนใจและราคาไม่แรงขอบคุณทุกคนที่รับชมค่ะ

jayzpanda

jayzpanda

สวัสดีค่ะ ชื่อ เจ นะคะ :)
ชอบความสวยความงาม เครื่องสำอางต่างๆ
ชอบรีวิวเครื่องสำอางใหม่ๆ
แต่งหน้าไม่บ่อย เลยไม่ค่อยทำฮาวทูนะคะ
ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนค่ะ ^^
ติดต่องาน line: jayzzii

FULL PROFILE