[How to] Grunge Makeup สายดาร์ค ฮาร์ดคอร์ สาย ฝ. เซิ่นค่าาา

9 5

สวัสดีค่ะสาวๆกระทู้นี้ หนึ่งมาเปลี่ยนลุคเป็นสาวร็อก สายDark ฮาร์ดคอร์ สาย ฝ.ในแนว Grunge กันนะคะ

แซ่บเบอร์นี้ จะแต่งยังไง มาค่ะ เชิญรับชม

เริ่มด้วยรองพื้น หนึ่งใช้Answer Charmorous Magic Cushion SPF 50 PA+++เป็นรองพื้นผสมกันแดดนะคะ

หนึ่งชอบรองพื้นตัวนี้ เพราะทาแล้วหน้าไม่เงา เค้าช่วยคุมมันด้วยนะคะสาวหน้ามันปลื้มค่ะ อิอิ^^แล้วที่สำคัญเค้าออกแบบมาเพื่อให้เหมาะกับผิวคนไทยนะคะด้วยเรื่องเฉดสี มีเบอร์สำหรับสาวผิวแทนด้วย โดยเฉพาะเบอร์ 03 ซึ่งกำลังจะออกมาเหมาะกับสาวที่ต้องการความเป็นธรรมชาติ  ฝุดยอดดดดแล้วก็ติดทนด้วยนะคะ กันน้ำ กันเหงื่อ 

อะโห คุณสมบัติคับแก้ว 555++

มาดูที่ผิวหน้ากันดีกว่าค่ะทาแล้วหน้าเนียนมากเลย เนื้อผลิตภัณฑ์เกลี่ยง่ายทาแล้วเบาหน้ามากๆ แล้วก็ปกปิดจุดด่างดำได้ดีเลยค่ะไม่ต้องพึ่ง Concealer เลยยยย

นี่.....ก่อนและหลังทา เนียนขึ้นเลย (คนรูปซ้ายคือใคร 555++)

ถ้าเพื่อนๆสนใจ เข้าไปดูในเพจAnswer Thailand ได้นะคะตอนนี้เค้าลดราคา จาก 1,490 บาท เหลือ 790 บาทเท่านั้นเองโอ๊ยยย ของเซลล์  ใจสั่น 555++

เซ็ตรองพื้นด้วยแป้งฝุ่นศรีจันทร์ แล้วก็ทาแป้งด้วย KMA Ultra Bright หนึ่งใช้แปรงปัดนะคะ เพราะต้องการให้หน้าดูเป็นธรรมชาตินิสนึง

งานคิ้วค่ะเขียนกรอบไว้ แล้วถมคิ้วด้วยที่เขียนคิ้วแบบฝุ่นของ Kate สีตามรูปเลยค่ะเก็บขอบคิ้วด้วย Concealer แล้วปัดมาสคาร่าคิ้วค่ะ

อ้อ คิ้วสาย ฝ. ต้องโก่งๆนิดนึงนะคะ

มาค่ะ ทาตากันทาแป้งฝุ่นใต้ตาก่อนนะคะ เพราะสีตาเราเข้ม เผื่อEyeshadow ตกลงมาค่ะ ใต้ตาจะได้ไม่ดำ

ทา 2 (สีม่วง) ให้ทั่วเปลือกตา ทา 1 (สีขาว) บริเวณหัวตา(ทาด้านล่างด้วยนะคะ)ทา 3 (สีม่วงเข้ม) ที่หางตา และคัดเบ้าค่ะ

จากนั้นเขียน Inner Liner ที่ขอบตาบนและล่างกรีดตา โดยเขียนหัวตาให้คม และวิงหางยาวๆค่ะ

ดัดขนตา ปัดมาสคาร่างานตาก็เสร็จแล้วค่าาาาา

ปัดแก้ม และเพิ่มความมีมิติด้วยการไลต์ดั้ง&เฉดกรอบหน้า

จากนั้นทาปาก สีแดงของ 4U2 ที่ขอบปาก และ Revlon ตรงกลางปากค่ะ

แท๊น แท๊น แทนนนนน............

แซ่บเบอร์ไหนถามใจเธอดูวววว 555++กระชากลุคมาก ปกติ ถนัดสายเกา อิอิ^^

ตัวจริงกับในรูปไม่เหมือนกันนะคะ

เพราะ....ตัวจริงขยับได้ 555++

อยากดูแบบขยับได้ เซิ่นข่ะเซิ่น

หวังว่าจะถูกใจสาย Dark นะคะ

ไปละค่ะ บัยยยย จุ๊บุๆ ><

NinjaNueng

NinjaNueng

สวัสดีเพื่อนๆจีบันทุกคนค่ะ หนึ่งชอบการแต่งตัวแต่งหน้ามาก ชอบหาเทคนิคใหม่ๆ และอัพเดทข้อมูลตามกระแส เพื่อพัฒนาตัวเอง ตามconcept ผู้หญิงอย่าหยุดสวยค่าาา

FULL PROFILE