นิ่มมากจริงๆ ฟองน้ำแต่งหน้าที่หามานาน

20 8

พูดถึงการแต่งหน้าสิ่งที่ต้องมีคือเครื่องสำอาง และฝีมือ แต่.... อีกสิ่งหนึ่งที่ขาดไม่ได้คืออุปกรณ์เช่นแปรง และฟองน้ำฯแล้วเพื่อนๆที่กำลังใช้ฟองน้ำอยู่ คุณรู้ไหมครับว่า.....ฟองน้ำที่ใช้นั้น อาจทำร้ายผิวได้เพราะ เนื้อฟองน้ำมีความหยายไม่นิ่มพอสำหรับผิวหน้าที่บอบบางวันนี้ลิปส์ทีนจะมารีวิว “ฟองน้ำแต่งหน้า” ที่คุณภาพดี ราคาไม่แพง สาวๆ ที่รักการแต่งหน้าควรต้องมีเป็นอย่างยิ่ง เพราะนอกจากจะช่วยทำให้การแต่งหน้าดีขึ้นแล้ว ยังช่วยถนอมผิวหน้าด้วย ไอเจ้าตัวที่ทีนพูดถึงนั้นคือ..ฟองน้ำของ ARTY PROFESSIONAL ที่ทางแบรนด์แคลมแรง ตั้งฉายยาว่า “ฟองน้ำจากธรรมชาติ” เรามาดูหน้าตากับก่อนดีกว่าครับ

ฟองน้ำตัวนี้สามาใช้ทาแป้ง และ ลงรองพื้นได้ด้วย แต่สิ่งที่แตกต่างจากฟองน้ำทั่วไปก็คือ เมื่อโดนน้ำ ฟองน้ำจะขยายตัวขึ้นประมาณ 2 เท่า และความนุ่มจะทวีคูณขึ้นถึง 10 เท่าเลย(ไม่ได้เวอร์ อยากให้ลอง)

วิธีการใช้ 1.น้ำฟองน้ำไปชุบน้ำสะอาด (ต้องเป็นน้ำสะอาดนะครับไม่งั้นสิวถามหาไม่รู้ด้วย)2.ซับด้วยผ้าหรือกระดาษทิชชู่จนหมาด (ผ้าก็ต้องสะอาดเช่นเดียวกัน)3.นำมาทาแป้ง หรือลงรองพื้น 

จากรูปจะเห็นว่าเมื่อโดนน้ำ ฟองน้ำจะขายใหญ่ขึ้น เนื่องจากเนื้อฟองน้ำด้านในมีรูพรุนทำหน้าที่ดูดซับน้ำเอาไว้ ส่งผลให้เมื่อเราใช้ฟองน้ำนี้ ฟองน้ำก็จะไม่กินรองพื้นนั้นเอง 

เรื่องความนุ่มคือ นุ่มมาก ถ้าจะอธิบายให้เห็ภาพก็น่าจะเหมือนกับวิปครีมที่พร้อมละลายในปาก ทีนไม่เคยใช้ฟองน้ำยี่ห้อไหนที่นุ่มขนาดนี้มาก่อน

อ่านกันมาเยอะแล้ว มาดูรูป BEFORE & AFTER กันว่าใช้แล้วจะเป็นยังไง วันนี้ได้รับเกียรติจากจากเพื่อนของทีนมาเป็นนางแบบให้ครับ

สั่งเกตจากรูปฝั่งที่ทาแป้งแล้ว จะเห็นว่าผิวเนียนขึ้น และเป็นธรรมชาติทันที ซึ่งปกติแล้ว ตอนเราทาแป้งเสร็จใหม่ๆ ผิวจะดูเป็นแป้งต้องใช้เวลาเซ็ตตัวประมาณ15-30นาที แต่ถ้าวันไหนใช้ฟองน้ำตัวนี้ ทาปุ๊บเนียนเลย ชอบมากครับเดียวขอตัวไปเขียนคิ้วเติมปากให้นางแบบสักครู่ แล้วมาดูกันว่าจะสวยขึ้นไหม

สำหรับวิธีการเก็บรักษาก็ไม่ยากครับ คือ...หลังจากเราใช้เสร็จแล้วในแต่ละวัน ให้ใช้กระดาษทิชชู่ห่อไว้ พอถึงวันใหม่ก็เอาฟองน้ำไปชุบน้ำใช้ต่อแบบนี้ไปเรื่องๆ  1อาทิตย์ซัก1ครั้งกำลังดี สำหรับวิธีซัก...ต้องบอกก่อนว่าฟองน้ำเนื้อนิ่มมาก ตอนซักอาจจะต้องระวัง เรื่องการฉีกขาด อย่าให้โดนเล็บ อย่าขยี้แรง แนะนำใช้วิธีการบีบตัวฟองน้ำกับสบู่อ่อนๆ แทนการขยี้ครับ หลังจากนนั้นทำไปวางฝึ่งแดดไว้เท่านั้นเอง 

สำหรับวันนี้เป็นการรีวิวการใช้ฟองน้ำทาแป้ง เดียวกระทู้หน้าจะมารีวิว ฟองน้ำตัวนี้ VS beautyblender ฝากติดตามกันด้วยนะครับ สำหวับวันนี้ รู้สึกจะยาวแล้ว ขอตัวลาดีกว่า สวัดดีครับ

Lipsteen.chatpanu

Lipsteen.chatpanu

Beauty review
Make up tutorial
Share experience
Travel

FULL PROFILE