[รีวิว] มาสคาร่า Heroine Make Volumn and Curl Advanced Film

17 9

สวัสดีค่า ครั้งนี้มารีวิวมาสคาร่าญี่ปุ่นค่ะก่อนอื่นเลย ส่วนตัวเป็นคนชอบปัดมาสคาร่ามากๆไม่ต้องแต่งตา กรีดอาย แค่ปัดมาสคาร่าก็โอเคแล้วค่ะ

เคยใช้ของเมย์เบลลีนที่เขาว่าดีหลายอัน แต่ใช้แล้วไม่รอดเลยค่ะ แพนด้าใต้ตาหนักมาก!! คือร่วงจนเห็นเป็นเส้นๆ ยิ่งดูใต้ตาดำเข้าไปใหญ่ ฮา แต่เราชอบเอฟเฟ็คมันมากเลยนะคะ แต่ขนตาเราเอาไม่อยู่ เวลาซื้อมาทีไรมันจะไม่แพนด้าครั้งแรกที่ใช้ แต่พอใช้หลายๆครั้งคือไม่รอดค่ะ

ดังนั้นถ้าใครเป็นแบบเรามาดูรีวิวกันเลย

ที่จะรีวิวเป็นรุ่น Volumn and Curl ADVANCED FILM ค่ะถ้ารุ่นธรรมดาจะมีฝาสีเงินนะคะ

หัวแปรงจะเป็นโค้งๆแบบนี้ค่ะ

พลีชีพพ ด้านขวา(ของเรา) คือดัดขนตาแล้วส่วนด้านซ้าย ยังไม่ดัดนะคะ

ปกติขนเราจะงอนและยาวพอสมควร แต่ไม่ค่อยหนาค่ะ ถือว่าตัวเองโชคดีจริงๆ

อันนี้ปัด 1 ครั้งค่ะ ไม่ได้ย้ำมาก และเราจิ้มทีเดียวสำหรับสองข้าง บน-ล่างเลยค่ะ ไม่ได้จิ้มซ้ำ ถ้าใครชอบหนาหน่อยอาจปัด2ครั้งก็ได้ค่ะ

ในรูปอาจไม่ค่อยอลังมาก แต่ในชีวิตจริงเราคิดว่าขนตาชัดเจนพอสมควร รู้สึกมันยาวขึ้นด้วยนะคะ เพื่อนชอบทักขนตาหนามาก ฮา

ความติดทน

เราแต่งหน้าตอน 9 โมง ไปเรียนตากแดดบ้าง ห้องแอร์บ้าง กลับมาที่ห้อง แล้วเห็นผงร่วงนิดหนึ่งค่ะ น้อยจนแทบไม่ได้สังเกต ไม่ได้เป็นเส้นดำชัดขนาดที่ดูแย่ และขนตาก็ยังงอนตลอดทั้งวันค่ะ ไม่ตกเลย

การล้าง

รุ่นนี้เขาบอกว่าใช้น้ำอุ่นล้างออกได้ง่าย แต่เราใช้ Eye Remover ของ เมย์เบลลีนค่ะ เอาหยดใส่ cotton bud ถูๆหน่อยก็ออกค่ะ ล้างไม่อยากเท่าไหร่นะคะ ในระดับมาสคาร่ากันน้ำปกติ

สรุป

ความติดทน(ไม่ร่วง) : 5/5 เรารู้สึกว่ามันร่วงปกติค่ะ ไม่น่าเกลียดเท่าที่เคยใช้มา

ความงอนยาว : 5/5 อยู่ทั้งวันเลยค่ะ

การล้าง: 4/5

ราคา: 4/5

ราคา 580 บาท เราซื้อที่ MatsuKiyo นะคะ ถือว่าแพง แต่เราว่าคุ้ม จะซื้อซ้ำแน่นอนค่ะ เพราะตั้งแต่ลองมามีอันนี้และไม่แพนด้า ปลื้มมากกก

ก็ขอจบการรีวิวเพียงเท่านี้นะคะ หวังว่าจะเป็นประโยชน์ค่า :D

Lavenxx

Lavenxx

FULL PROFILE