อ่านจบแล้วอย่าลืมกดรับของรางวัลด้านล่างนะจ๊ะ

[รีวิว] มาสคาร่า Heroine Make Volumn and Curl Advanced Film

สวัสดีค่า ครั้งนี้มารีวิวมาสคาร่าญี่ปุ่นค่ะ

ก่อนอื่นเลย ส่วนตัวเป็นคนชอบปัดมาสคาร่ามากๆ

ไม่ต้องแต่งตา กรีดอาย แค่ปัดมาสคาร่าก็โอเคแล้วค่ะ

เคยใช้ของเมย์เบลลีนที่เขาว่าดีหลายอัน แต่ใช้แล้วไม่รอดเลยค่ะ แพนด้าใต้ตาหนักมาก!!

คือร่วงจนเห็นเป็นเส้นๆ ยิ่งดูใต้ตาดำเข้าไปใหญ่ ฮา แต่เราชอบเอฟเฟ็คมันมากเลยนะคะ แต่ขนตาเราเอาไม่อยู่ เวลาซื้อมาทีไรมันจะไม่แพนด้าครั้งแรกที่ใช้ แต่พอใช้หลายๆครั้งคือไม่รอดค่ะ

ดังนั้นถ้าใครเป็นแบบเรามาดูรีวิวกันเลย

เราทิ้งกล่องไปแล้ว ขอโทษด้วยนะคะ T_T

ที่จะรีวิวเป็นรุ่น Volumn and Curl ADVANCED FILM ค่ะ

ถ้ารุ่นธรรมดาจะมีฝาสีเงินนะคะ

หัวแปรงจะเป็นโค้งๆแบบนี้ค่ะ

พลีชีพพ ด้านขวา(ของเรา) คือดัดขนตาแล้ว

ส่วนด้านซ้าย ยังไม่ดัดนะคะ

ปกติขนเราจะงอนและยาวพอสมควร แต่ไม่ค่อยหนาค่ะ ถือว่าตัวเองโชคดีจริงๆ

อันนี้ปัด 1 ครั้งค่ะ ไม่ได้ย้ำมาก และเราจิ้มทีเดียวสำหรับสองข้าง บน-ล่างเลยค่ะ ไม่ได้จิ้มซ้ำ ถ้าใครชอบหนาหน่อยอาจปัด2ครั้งก็ได้ค่ะ

ในรูปอาจไม่ค่อยอลังมาก แต่ในชีวิตจริงเราคิดว่าขนตาชัดเจนพอสมควร รู้สึกมันยาวขึ้นด้วยนะคะ เพื่อนชอบทักขนตาหนามาก ฮา
ด้านข้างค่ะ

ความติดทน

เราแต่งหน้าตอน 9 โมง ไปเรียนตากแดดบ้าง ห้องแอร์บ้าง กลับมาที่ห้อง แล้วเห็นผงร่วงนิดหนึ่งค่ะ น้อยจนแทบไม่ได้สังเกต ไม่ได้เป็นเส้นดำชัดขนาดที่ดูแย่ และขนตาก็ยังงอนตลอดทั้งวันค่ะ ไม่ตกเลย
ซูมใกล้ๆ

การล้าง

รุ่นนี้เขาบอกว่าใช้น้ำอุ่นล้างออกได้ง่าย แต่เราใช้ Eye Remover ของ เมย์เบลลีนค่ะ เอาหยดใส่ cotton bud ถูๆหน่อยก็ออกค่ะ ล้างไม่อยากเท่าไหร่นะคะ ในระดับมาสคาร่ากันน้ำปกติ

สรุป

ความติดทน(ไม่ร่วง) : 5/5 เรารู้สึกว่ามันร่วงปกติค่ะ ไม่น่าเกลียดเท่าที่เคยใช้มา
ความงอนยาว : 5/5 อยู่ทั้งวันเลยค่ะ
การล้าง: 4/5
ราคา: 4/5

ราคา 580 บาท เราซื้อที่ MatsuKiyo นะคะ ถือว่าแพง แต่เราว่าคุ้ม จะซื้อซ้ำแน่นอนค่ะ เพราะตั้งแต่ลองมามีอันนี้และไม่แพนด้า ปลื้มมากกก

ก็ขอจบการรีวิวเพียงเท่านี้นะคะ หวังว่าจะเป็นประโยชน์ค่า :D

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น
คลิกเพื่อล็อกอิน

You may like