อ่านจบแล้วอย่าลืมกดรับของรางวัลด้านล่างนะจ๊ะ

(ขอเห่อ) Fenty Beauty by RIHANNA ขุ่นแม่ RIRI จะได้ใจหนูไปครองมั้ยนะ ♡

ยานแม่ลงแล้ว!!!
ฮาโหลวววสาวๆ นาบิมาอีกแล้วว
วันนี้ขอมาเห่อของใหม่ที่เพิ่งได้มาเมื่อวานค่ะ
"FENTY BEAUTY BY RIHANNA"
คือตั้งแต่วันแรกที่เปิดตัว อดไม่ไหวจริงๆ
บอกตัวเองแล้วนะ
ว่าพอแล้วพอแล้ว
เราอย่าเดินต่อเลยกับพี่เครื่องสำอาง
แต่ทำไม่ได้จริงๆค่ะ T T

คือที่ซื้อมาเป็นเซ็ท Match Stix 3 แท่ง
Concealer / Contour / Highlight
เดี๋ยวมาลงรูปและรายละเอียด
ของนางเอกวันนี้กันอีกทีค่าาา
หน้าตากล่องด้านนอกก็จะประมาณนี้
นาบิขอเริ่มที่พระรองของวันนี้ก่อนนะคะ
เป็น Sample ที่แถมมากับออร์เดอร์นี้ค่ะ
คือ
Fenty Beauty 
Pro Filt'er Soft Matte Longwear Foundation
นั่นเองงงงง
จะได้มาเป็น deluxe size ขนาด 6 ml
ถือว่าคุ้มมากค่ะ
ได้มาเทสเนื้อและสีก่อนตำของจริง _
ได้มา 3 สีค่ะ นาบิเลือกเบอร์
#210 #220 #340
ลืมบอกไป
ปกติจะได้แค่ 1 อันนะคะ
และต้องช็อปตั้งแต่ 2000 บาทขึ้นไป
ถึงจะได้เป็นไซส์นี้
ถ้าไม่ถึงก็จะได้เป็น standard size ค่ะ
และนาบิซื้อช่วงที่มีโปรโมชั่น
ได้ sample ฟรี 3 ชิ้น!!!
ขวดจิ๋วพกพาสะดวกกก
ขุ่นแท่ทำดีมากค่ะ ใส่ใจสุดๆ
ขนาด deluxe size ยังมีกล่องใส่
ขวดเท่านี้ 6 ml ใช้ได้หลายหน้าอยู่นะคะ
และหัวก็เป็นหัวปั๊ม ไม่เลอะเทอะแน่นอนนน
สวอชสีเทียบกับน้องคนโปรดของนาบิ
นั่นก็คือ Too Faced Born This Way
สี Natural Beige
#210 #220 ใกล้เคียงกันมากค่ะ
จะขาวกว่าหน้านาบิเล็กน้อย
แต่รองพื้นของแม่ริรินี้
เค้าจะอ็อกซิไดซ์ลง หรือ ดรอปลง 1 เฉด
ดังนั้นน ได้อยู่ค่าาา

ส่วน #340 นั้นน
อยากลองเอามาเป็นคอนทัวร์เบาๆดูค่ะ
น่าจะได้อยู่

นาบิยังไม่ได้ลองที่หน้าเต็มๆ
ได้แต่ลองที่บริเวณกราม
เลยยังไม่สามารถรีวิวฉบับเต็มๆได้
เอาไว้รอทำ How to จะมารีวิวให้น๊าา
นางเอกมาแล้ววว
อันนี้ซื้อมาเป็นเซ็ท 3 แท่งค่ะ
Fenty Match Stix Trios
ซึ่งมีทั้ง
Concealer / Contour / Highlight
เซ็ทนี้ราคา 2100 บาทค่ะ
จริงๆแล้วถือว่าคุ้มกว่าเดี่ยวๆมาก
แท่งเดี่ยว 990 บาท
แต่ข้อเสียก็คือเราไม่สามารถเลือกเฉดได้เยอะ
ของนาบิเป็นเช็ท Medium 200
Bamboo - Mocha - Trippin
ชอบมากกกกกกกกกกกกค่ะ
คอนซีลเลอร์ยังปกติ
แต่ที่หลงรักเลยคือ
Contour และ Highlight
นางสวยมากกกกกกกกกก
Contour สี Mocha
ดูจากหลอดตอนแรกแอบหวั่นๆ
เพราะเค้าจะออกสีแดงหน่อยๆ
แต่ลองสวอชแล้วสวยมากค่ะ ยอมใจ

ส่วนไฮไลท์นั้น
OMG
สวยมากเวอร์ เวอร์วัง อลังการ
ได้ตำสีอื่นเดี่ยวๆอีกแน่นอนค่ะ

กระทู้นี้จะยังไม่ขอพูดเรื่องความติดทนต่างๆนาๆ
แต่แค่นี้ แม่ริริก็เอาใจน้องนาบิไปแล้วค่า
PACKAGING !!!
นาบิเป็นคนเยอะ เรื่องแพ็คเกจกิ้งค่ะ
แต่ของขุ่นแม่นั้น ดีไซน์ออกมางดงาม
เรียบหรูสุดๆ
น้ำหนักพอดีมากๆๆ ไม่เบาไป ไม่หนักไป
จับถือแล้วดูเป็นสินค้าราคาแพง
ยิ่ง MATCH STIX ที่เป็นแม่เหล็กดูดกัน
ดูดแป๊ะ ดูดแป๊ะ แน่นหนึบมากๆ
ยิ่งประทับใจในเรื่อง 
PACKAGE ของ DELUXE SIZE
มาเป็นขวดแก้ว หัวปั๊ม
คือเป็นขนาดจริงย่อส่วนมานั่นเอง
ดีงามมากค่ะ

นาบิขอมาเห่อกับเพื่อนๆเพียงเท่านี้
ไว้เจอกันใหม่กระทู้หน้าน๊าา
รัก
จุ้บ

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น
คลิกเพื่อล็อกอิน

You may like