สุดยอดนวัตกรรมจากญี่ปุ่น ให้สาวๆ หลับสบาย รับวันนั้นของเดือน

22 10

ประโยคที่ว่า “นอนแล้วตื่นมาเจอรอยเปื้อนบนเตียง” หรือ “นอนสะดุด เพราะต้องตื่นกลางดึกในช่วงวันนั้นของเดือน” แค่ได้ยินเบาๆ ก็เจ็บแล้วใช่มั้ยคะ แน่นอนว่าผู้หญิงทุกคนต้องรู้จักความรู้สึกนี้เป็นอย่างดี  เพราะเป็นอะไรที่ทำให้ชีวิตเราลำบากขั้นสุด  นี่ยังไม่รวมถึงอาการคัน หรือระคายเคืองที่สาวๆ อย่างเราอาจต้องพบเจอในช่วงระหว่างวันนั้นของเดือนอีกด้วยนะ แต่ตอนนี้สลัดความกังวลและความทรมานทุกเรื่องทิ้งไปได้เลยค่ะ เพราะ  “ลอรีเอะ”  เค้าเข้าใจผู้หญิงอย่างเรามากๆ จึงได้คิดค้นนวัตกรรมมาใน “ลอรีเอะ ซูเปอร์ เจนเทิล พลัส” เพื่อช่วยแก้ปัญหานี้โดยเฉพาะ อีกทั้งยังมาพร้อมผิวหน้าอ่อนโยนที่ช่วยลดการระคายเคืองตรงจุดบอบบางและแกนซึมซับพิเศษ ที่ช่วยหยุดการซึมเปื้อนแม้คืนที่มามากอีกด้วยอ่านมาขนาดนี้ อยากรู้กันแล้วใช่มั้ยคะ นวัตกรรมสุดยอดที่ว่านี้ของ “ลอรีเอะ ซูเปอร์ เจนเทิล พลัส” คืออะไร แล้วเค้าจะมาช่วยเราได้ยังไง ตามมาเลย เดี๋ยวเราจะมาแกะห่อให้ดู พร้อมเล่าให้ฟัง ไปพร้อมๆ กันเลยค่ะ 

ลอรีเอะ ซูเปอร์ เจนเทิล พลัส มีทั้งแบบกลางวันและกลางคืนนะคะ แต่วันนี้เราจะมาดูแบบกลางคืนกัน ตัวแบบกลางคืนนี้มีทั้งหมด 3 ขนาด คือความยาว 30 , 34  และ 40 ซม. ซึ่งแล้วแต่ความชอบของสาวๆ เลยค่ะ ว่าชอบความยาวขนาดไหน ลอรีเอะเค้าจัดมาให้พอดีกับทุกความต้องการอยู่แล้ว

พอทำการแกะออกมา สิ่งแรกที่พบคือความน่ารักมากของซองผ้าอนามัย มีลวดลาย สีสันที่น่ารักและสดใสสุด แต่ละความยาวก็มีสีสันที่ต่างกันไปด้วยนะ คือมัน Cute มากจริงๆ ตรงจุดนี้ 

ทีเด็ดอยู่ตรง พอเปิดซองออกมาแล้วสัมผัสกับความนุ่มของผิวหน้า  เจนเทิล พลัส  เท่านั้นแหละ รู้สึกได้ถึงความนุ่มจริง อ่อนโยนจริง ยิ่งเวลาใส่เข้าไปแล้วนะ จะรู้สึกนุ่มมาก มากกว่าตอนสัมผัสด้วยมืออีกค่ะ คือต้องอธิบายก่อนว่า ผิวหน้า เจนเทิล พลัส เค้ามีลักษณะเป็นซอฟคอตตอนบอล เหมือนโดมเล็กโดมใหญ่สลับกัน ซึ่งผิวหน้าพิเศษแบบนี้ จะช่วยลดการเสียดสีที่เป็นสาเหตุของการระคายเคือง อย่างผู้หญิงเราบางทีอาจเกิดอาการ คัน แดง หรือระคายเคืองในช่วงวันนั้นของเดือน แล้วคิดว่ามันคืออา การปกติ แต่จริงๆ มันคืออาการแพ้ผ้าอนามัยอย่างหนึ่ง ซึ่งผิวหน้า เจนเทิล พลัส ก็จะมาช่วยป้องกันตรงนี้ ที่สำคัญนะคะ ยังเพิ่มช่องว่างระหว่างผิวและผ้าอนามัย ทำให้ผิวมีพื้นที่หายใจ จึงระบายอากาศได้ดีขึ้น แห้งสบายมากถึง 130% เลย

นอกจากความพิเศษที่อ่อนโยนต่อผิวบอบบางสุดๆ แล้ว เทคโนโลยีที่จะมาช่วยให้สาวๆ อย่างเรา เลิกกังวลกับรอยซึมเปื้อนแล้วหลับได้อย่างเต็มตื่น ไม่ต้องลุกขึ้นมากลางดึก นั่นคือ “แกนซึมซับพิเศษ” ความดีงามก็คือแกนซึมซับพิเศษนี้จะนูนกระชับ รับเข้ากับสรีระตรงจุดซ่อนเร้นได้อย่างพอดิบพอดี ผลคือช่วยให้กระชับมากขึ้นและซึมซับเลือดลงไปด้านล่างทันที เลือดไม่ไหลย้อนไปด้านหลัง จึงป้องกันการซึมเปื้อนระหว่างนอนหลับได้ดีเยี่ยมนั่นเอง เรียกว่าจะนอนดิ้นกระจาย หรือจะนอนท่ายากแบบไหนก็หมดห่วงได้เลย ไร้รอยเลอะแน่นอนนนนน

เป็นยังไงบ้างคะ รู้เคล็ดไม่ลับที่จะช่วยให้นอนหลับสบาย ไม่ต้องสะดุดกับการตื่นขึ้นมากลางดึก ที่เรามาแนะนำกันในวันนี้ ต้องบอกเลยว่าพอได้ลองแล้ว รู้สึกได้ถึงความนุ่มจริง ไม่ระคายเคืองจริง แห้งจริง ซึมซับดีเยี่ยมจริงและที่สำคัญที่สุดคือ หลับได้สบายตลอดคืนจริง ใครที่ทำความรู้สึกแบบนี้หล่นหายไปนานมากแล้วในช่วงกลางคืนวันนั้นของเดือน ก็ไปลองสอยมาใช้กันดูได้เลยค่ะ บอกได้คำเดียวเท่านั้นว่า ของเค้าดีจริง ไม่เชื่อก็ต้องลองเท่านั้นค่ะ!