ดี๊ ดี ชีวิตง่ายขึ้นกับการมีแก้มสีสวยๆติดทนนานไร้แปรงปัด กับบรัชออนที่ออกแบบโดยเมคอัพอาร์ติสตัวแม่ แห่งญี่ปุ่น

23 19

สวัสดีค่ะ ก่อนอื่น ขอแนะนำตัวก่อนเลยนะคะ ชื่อ อีฟค่ะ เป็นคุณแม่ลูก 2 แล้วจ้า สำหรับกระทู้นี้ เป็นกระทู้แรกที่จะหัดรีวิวลงจีบัน ยังไงฝากเนื้อฝากตัว แนะนำติชมกันได้นะคะ

อีฟอาจจะเขียนบรรยายไม่เก่งมากนะคะ มักจะอัดคลิปรีวิวซะมากกว่าค่ะ

หากจะเขียน อีฟขอเน้นๆ เพื่อง่ายต่อการอ่านรีวิว เอาเน้นๆกระชับๆ ได้ใจความแล้วกันนะคะ

สำหรับกระทู้แรกนี้ ประเดิมด้วย ที่ปัด ทาแก้ม แนวใหม่สุดฮิตจากญี่ปุ่น ก่อนเลยค่ะ

C-TIVE シ テ ィ ブ チ ー ク カ ラ ー ズผลิตภัณฑ์ที่ปัดแก้มนี้ ถูกออกแบบโดย เมคอัพอาร์ติสชื่อดังของญี่ปุ่นค่ะ (Igarishinobu) ผู้นำเทรนการปัดแก้มใต้ตาโดยออกแบบแพคเกจ เป็น 2 ตลับ ใน 1  set มีทั้งหมด 5 เซต (เฉดสี)ให้ได้เลือกสรรกัน

ตัวตลับ กระปุก สามารถพกพาได้สะดวกมาก 2 ตลับหมุนต่อกันได้ด้วย สีที่อีฟเลือกมารีวิว คือ เบอร์ 3 ค่ะ

ที่เด็ดที่ชอบเป็นจุดแข็งของผลิตภัณฑ์ตัวนี้คือ1.เนื้อครีมสีสันเข้มหน่อย  2.เนื้อฝุ่น สีบางเบาเพิ่มมิติให้มีความสดใสน่ารักระเรื่อเพิ่มมาอีก

สิ่งที่ได้จากการใช้บรัชออนแบบเนื้อครีม คือ ครีมมีความบางเบาแต่สีติดทนเกลี่ยง่ายไม่เป็นคราบ ไม่เยิ้ม ไม่ไหล เติมได้ตลอดวันแม้ทาแป้งไปแล้วกี่รอบก็ตาม เมื่อใช้นิ้วสัมผัสครีมและแตะลงไปบนผิว จะแห้งติดไปกับผิวในทันที เด่นดีงามไปกว่านั้น เรายังสามารถเอามาทาเป็น ตินท์ ทาปากให้เข้ากับสีของพวงแก้มได้อีก ติดทนนานอย่างกับสักปาก โอ๊ยคุณแม่ปลื้มมม

ส่วนเนื้อฝุ่น เพิ่มมิติความสดใสอย่างเป็นธรรมชาติ เเต่งเเต้มสีสันได้ง่าย เพิ่มเสนห์ให้กับพวงแก้มอย่างไม่สิ้นสุด ดีเลิศแบบบอกลาการใช้แปรงปัดไปได้เลย

เมื่อทั้ง 2 ผสานอยู่บนพวงแก้มแล้ว จะเห็นถึงสีสันที่เปล่งประกายแลผิวสุขภาพดีในทันที

ข้อดีของการใช้ผลิตภัณฑ์นี้ ที่สำคัญเลยคือ อีฟมีปัญหารูขุมขนกว้างค่ะ แต่เมื่อใช้ตัวนี้แทนการปัดแก้มแบบเดิมๆ ไปสักระยะ รูขุมขนเล็กลง สิวอุดตันน้อยลง แต่งหน้ามีความเนียนเรียบ ดูสุขภาพดีขึ้นจริงๆ

วิธีการทา อีฟได้แนบสไตล์การใช้นิ้วเกลี่ยเนื้อบรัชออนมาให้ด้วย ยังไงเพื่อนลองทาตามแบบดูได้เลยค่ะ

ส่วนราคา เพียง 880 บาทเท่านั้น อีฟว่าคุ้มมากค่ะ เพราะ 1 เซต ใช้ได้นานมากๆค่ะ

ร้านอาจจะหาซื้อไม่ได้ทุกห้างนะคะ เพราะมีวางจำหน่ายในร้านมัทซึโมโตะคิโยชิเท่านั้นค่ะ

สำหรับกระทุ้แรกขอจบรีวิวแต่เพียงเท่านี้ก่อนนะคะ หากใครอยากให้รีวิวผลิตภัณฑ์ประเภทไหน เมนท์ไว้ได้เลยค่ะ เมื่อมีโอกาสจะจัดให้ตามทุกคำขอแน่นอนค่ะ

ขอตัวไป กกคุณลูกต่อก่อนนะคะ พบกันกระทู้หน้าค่ะ บ๊ายบาย.......

Minnygirly

Minnygirly

อะไรว่าดี ลองหมดทุกสิ่ง สิ่งที่ดีที่สุดไม่ใช่อยู่ที่ราคา แต่อยู่ที่ว่า เราเหมาะกับสิ่งๆนั้นหรือไม่

FULL PROFILE