How to : แต่งหน้าไปถ่ายรูปกับเพื่อนยังไง ให้สวยปัง ไม่พังแม้ฝนตก

10 3

สวัสดีค่ะทุกๆ คน นุ๊กกลับมาล้าววววว วันนี้นุ๊กก็มาแบบขยับได้ เอ้ย แบบเป็นคลิปนั่นเองซึ่งช่วงนี้หลายๆ สถาบันก็เข้าสู่ช่วงรับปริญญากันแล้ว นุ๊กก็มีลุคที่เตรียมไว้ให้กับ พี่ๆ น้องๆ เพื่อนๆ หรือญาติๆ ของบัณฑิตหลายๆคน ที่จะไปถ่ายรูปกับบัณฑิตนั่นเองค่ะ ซึ่งลุคนี้ก็แต่งง่ายมากๆๆ มากๆๆๆๆ และที่สำคัญยังติดทนนานด้วยเน้ออออ 

เครื่องสำอางที่ใช้ก็จะมีดังนี้ค่ะ

1.รองพื้น sola

2.ครีมบลัชและเฉดดิ้งแบบครีม MKUP

3.แป้ง sola

4.ดินสอเขียนคิ้ว MKUP

5.พาเลทอายแชโดว์ Revolution

6.ที่ดัดขนตา Beauty Buffet

7.มาสคาร่า Maybelline

8.อายไลน์เนอร์ Misstine

9.บรัชแบบฝุ่นและไฮไลท์ Canmake

10.บรอนเซอร์ Catrice

11.ลิป MKUP, Revlon, Cute press

NookSweetyCat

NookSweetyCat

สวัสดีค่ะ นุ๊ก NookSweetyCat ค่ะ นุ๊กชื่นชอบการแต่งหน้า ถ้ามีลุคไหนเก๋ๆโดนๆ นุ๊กจะมาทำ How to แต่งหน้าให้ทุกคนค่ะ หรือว่าอยากให้นุ๊กทำ How to แต่งหน้าลุคไหน ก็บอกได้เลยค่ะ ไม่ว่าจะเป็นทางคอมเมนต์ IG หรือ Facebook ค่ะ

FULL PROFILE