ปฏิวัติหน้าใสด้วยการ Detox และ Re-ox ผิว ด้วย philosophy the microdelivery detoxifying oxygen peel

19 8

สวัสดีค่า สาวๆ เคยมั้ยคะ ที่ผิวหน้าดูหม่นหมอง ไม่สดใส ทั้งๆที่ก็พยายามบำรุงผิวเต็มที่แล้ว นั่นเป็นเพราะการบำรุงอย่างเดียวไม่เพียงพอจริงๆจ้า ชีวิตเราต้องเจอกับมลภาวะ สิ่งสกปรก และความเครียดเยอะแยะไปหมด การทำความสะอาดผิวให้หมดจดเลยเป็นอะไรที่สำคัญมากๆจริงๆ ยิ่งถ้าได้ดีท็อกซ์ผลัดเซลล์ผิวเก่าและสิ่งสกปรกออกจากผิว จะยิ่งทำให้ผิวพร้อมรับการบำรุงมากขึ้น และกลับมาสวยสดใสได้มากกว่าเดิมอีกเยอะเลยค่ะ  วันนี้กิ๊บเลยจะชวนเพื่อนๆมารู้จักกับผลิตภัณฑ์ที่จะมาช่วยดีท็อกซ์ผิวหน้า ทำความสะอาดผิวให้ผิวกระจ่างใส แล้วยังช่วยre-oxเติมออกซิเจนให้ผิวแข็งแรงด้วย และที่สำคัญทำเองได้ด้วยขั้นตอนที่ง่ายมากๆด้วยล่ะค่ะ 

philosophy the microdeliverydetoxifying oxygen peelขนาด 60 มล./ราคา 2490 บาท จะเห็นว่ากิ๊บพูดถึงผลิตภัณฑ์ตัวเดียว แต่ทำไมมีสองหลอด นั่นเพราะว่าผลิตภัณฑ์ มีหลักการสำคัญสองข้อ คือ Detox และ Re-Ox ซึ่งผลิตภัณฑ์แต่ละหลอด ก็จะทำหน้าที่แต่ละข้อนั่นเองค่า  

• สเต็ป 1 : Detox (หลอดสีดำ)แอคทิเวท ชาโคล หรือผงถ่านชาโคล ที่มีอยู่ใน detoxifying charcoal gel ช่วยดีท็อกซ์ดูดซับสิ่งสกปรกที่ตกค้างบนใบหน้า ซึ่งเป็นสาเหตุสำคัญของการเกิดสิวได้อย่างหมดจด โดยไม่ทำให้ผิวแห้งกร้าน

• สเต็ป 2 : Re-Ox(หลอดสีขาว)เพิ่มระดับออกซิเจนให้ผิวแข็งแรงด้วย สารสกัดจากใบบาร์เล่ย์ ซึ่งอุดมไปด้วยคลอโรฟิลล์เข้มข้นสูง มอบความสดใสสู่ผิวสวย และรูขุมขนแลดูกระชับ

เพราะฉะนั้นเวลาแกะผลิตภัณฑ์ออกจากกล่องมา จะเจอสองหลอดขาวดำแบบนี้ และ Exfoliating derma blade อันเล็กๆค่ะ มาดูเนื้อผลิตภัณฑ์กันก่อนเลยค่ะหลอดแรกคือหลอดสีดำ พอพูดถึงมาส์กผงถ่านชาร์โคล หลายๆคนคงจะคุ้นเคยกับมาส์กดำกันบ้างแล้วใช่มั้ยคะ แต่พอมาเจอกับdetoxifying charcoal gel ตัวนี้ กิ๊บแอบแปลกใจ เพราะเนื้อบางเบา เวลาเกลี่ยจะเห็นความใส ซึ่งไม่เหมือนกับมาส์กดำอื่นๆที่เคยลองเลย นั่นเพราะมาส์กตัวนี้เป็นเนื้อแบบเจลค่ะ ซึ่งทำให้เกลี่ยง่าย ไม่เหนียวหนึบหนับ แถมเช็ดออกจากผิวได้ง่ายด้วย ไม่ต้องลอกออก ไม่ต้องกระชากวิญญาณให้เจ็บผิวเลยจ้า  ส่วนหลอดสีขาว บีบออกมาเป็นโฟมสีขาว ตอนแรกจะเป็นเนื้อคล้ายๆครีมธรรมดา แต่พอทาทิ้งไว้ที่ผิวซักพักเท่านั้นแหละ เนื้อโฟมจะค่อยๆฟูขึ้นมาเบาๆที่ผิวเราเลย 

เห็นเป็นฟองอากาศเล็กๆนุ่มๆเต็มไปหมดเลยค่ะ มาดูวิธีการใช้บ้างค่ะ เห็นมีทั้งหมด3 ขั้นตอน แบบนี้ อย่าเพิ่งคิดว่าใช้ยากนะจ้า เพราะจริงๆแล้วใช่ง่ายมากๆ ทำเองแล้วยังแอบแปลกใจว่าง่ายกว่าที่คิดเยอะเลย  กิ๊บแนะนำให้ทำช่วงกลางคืนนะคะ พอดีท็อกซ์ผิวเสร็จ จะได้ลงบำรุงผิวต่อก่อนนอนได้เลย ผิวจะได้รับการบำรุงเต็มที่เลยล่ะค่ะ 

ขั้นตอนที่ 1 Detox  ล้างหน้าให้สะอาด เช็ดให้แห้ง แล้วทามาส์กเนื้อเจล detoxifying charcoal gel ลงบนใบหน้าในปริมาณที่เหมาะสมให้ผิวทั่วใบหน้า แล้วทิ้งไว้ กิ๊บแนะนำให้ทาหนาพอควรนะคะ แต่ก็ไม่ต้องหนาเว่อร์เอาว่าเห็นมาส์กสีดำ ไม่ใสจนมองเห็นผิวข้างล่างก็พอได้แล้วค่ะ สำคัญมากคือควรเว้นรอบดวงตาและริมฝีปากนะคะ

ขั้นตอนที่ 2 Re-ox ทาโฟมฟองออกซิเจน oxygen foam booster ทับลงบน detoxifying charcoal gel เลยค่ะ แล้วนวดวนเป็นวงกลมให้ทั่วใบหน้า จากนั้นทิ้งไว้ 3 นาทีโฟมออกซิเจนนุ่มๆจะค่อยๆฟูขึ้นมา ขั้นตอนนี้แหละที่ผิวเราจะได้ออกซิเจนแบบเต็มที่ 

ขั้นตอนที่ 3 Remove & Rinseหลังทิ้งไว้สามนาที ก็ใช้ exfoliating derma blade ที่ให้มาในกล่องเกลี่ยโฟมออกแล้วล้างหน้าให้สะอาดด้วยน้ำเปล่า ขั้นตอนนี้แอบทำให้กิ๊บประทับใจกับผลิตภัณฑ์นี้มากค่ะ เพราะปกติมาส์กดำ ใช้แล้วจะเจ็บหน้าเวลาลอกออกมากๆ แต่กับตัวนี้ไม่เป็นเลย เพราะใช้แปรงปาดออกแล้ว ปาดง่ายมากๆ ไม่รู้สึกเจ็บหน้า ไม่ต้องดึงให้ระคายเคืองเลยค่ะ 

พอปาดออกหมด ล้างหน้าออกแล้วจะรู้สึกว่าผิวหน้า สะอาดใส เนียนนุ่ม ผิวไม่หนืด ไม่เสียความชุ่มชื้นเลย แต่ผิวรู้สึกเหมือนได้รับการทำความสะอาดและสดชื่นมากๆเลยค่ะ  ผลิตภัณฑ์นี้เค้าเป็นเซตสำหรับการดีทอกซ์ผิวนะคะ เพราะฉะนั้นถ้าจะให้ได้ผลดีที่สุด เค้าแนะนำให้ทำติดกันสามวันเลยค่ะ หรืออย่างน้อย มาส์กสามในหนึ่งอาทิตย์ก็ได้ จะทำให้ผิวสดชื่นกระจ่างใสมาก แบบที่เราเองยังแปลกใจเลยค่ะ 

ผลิตภัณฑ์นี้เค้าเป็นเซตสำหรับการดีทอกซ์ผิวนะคะ เพราะฉะนั้นถ้าจะให้ได้ผลดีที่สุด เค้าแนะนำให้ทำติดกันสามวันเลยค่ะ หรืออย่างน้อย มาส์กสามในหนึ่งอาทิตย์ก็ได้ จะทำให้ผิวสดชื่นกระจ่างใสมาก แบบที่เราเองยังแปลกใจเลยค่ะ 

ความรู้สึกหลังการใช้ 

กิ๊บต้องบอกเลยว่า ไม่เคยรู้มาก่อนว่าผิวตัวเองจะได้รับประโยชน์จากการ detox และ re-ox มากขนาดนี้ค่ะ เพราะผิวดูกระจ่างใสเปล่งปลั่งและสดชื่นขึ้นมาทันที จากเดิมที่เคยมีปัญหา บำรุงยังไงผิวก็ดูยังหมองๆ แต่พอใช้ผลิตภัณฑ์นี้ผิวกลับมาดูสดใสมากๆ และพอทาครีมบำรุงหลังการทำดีท็อกซ์เสร็จผิวก็ดูจะสดใสและรับการบำรุงผิวได้ดีขึ้นจริงๆ  ที่เซอร์ไพรส์คือ ทั้ง 3 ขั้นตอนนั้นง่ายๆทำเองได้ง่ายมากๆและใช้เวลาแค่แป๊ปเดียว ผิวหน้าก็สะอาดใสแล้วและที่ชอบสุดคือ เป็นมาส์กถ่านชาร์โคลอันแรก ที่ไม่เจ็บผิวหน้าเลย อ่อนโยนสุดๆ เพราะฉะนั้นใครที่อยากลองมาส์กถ่านชาร์โคลแต่กลัวเรื่องลอกหน้าเจ็บ ทำให้ผิวระคายเคือง ใช้ผลิตภัณฑ์นี้ได้อย่างสบายใจแน่นอนค่ะ