[Review] KMA Ultra Bright Powder Cake SPF 25 PA++ l รีวิวแป้งKMA

11 5

ฮัลโหลๆสวัสดีค่ะทุกคน กระทู้นี้หนึ่งจะมารีวิว แป้งเค้กของ KMA นะคะKMA Ultra Bright Powder Cake SPF 25 PA++หน้าตาเป็นแบบนี้ค่าาาา

ตลับสีขาว พัฟสีชมพูหวานเว่ออออหาซื้อได้ใน 7-11 ราคา 169 บาทค่ะ

แป้งเค้ก หรือ แป้งผสมรองพื้นนี้ เค้าบอกว่าคุมมัน กันน้ำ กันเหงื่อ กันแดด SPF 25 PA++ หน้าไบรท์ ออร่ากระจาย

มาดูกันเลยดีกว่าค่ะ

หลังจากลงรองพื้นแล้ว ก็ทาแป้งกันเลยใช้พัฟแตะแป้ง กดซับเบาๆ แล้วทาลงไป

ครึ่งหน้าที่ทาแล้วจะเห็นว่าหน้าเนียนขึ้นนะคะไม่ค่อยปกปิดเท่าไหร่ แต่ให้งานผิว เพราะเค้ามีเทคโนโลยีจากเกาหลีช่วยปรับสภาพผิวให้เรียบเนียนเหมือนผิวจริง ว้าววววว ให้ 9/10

ส่วนการคุมมันก็กลางๆค่ะ หน้าหนึ่งมันมาก คุมยากจริงๆ 555++ ให้ 6/10 นะคะ 

กันน้ำ กันเหงื่อมั้ยมาดูกันค่ะ

หนึ่งใช้สเปรย์น้ำแร่กุหลาบ KMA Organic Rose Water Makeup Fixสเปรย์ชุ่มมากมาก แป้งจะหลุดมั้ย ไปดูในคลิปกันค่ะ^^

สำหรับคะแนนเรื่องกันน้ำกันเหงื่อให้ 8/10 ค่ะ

ออกไปข้างนอก กลับมาแล้ว หน้าก็อย่างที่เห็นเลยค่ะแป้งยังติดทนอยู่ (เวลาประมาณสี่ทุ่มค่าา^^)

ขอบคุณทุกคนที่รับชม หนึ่งขอจบการรีวิวเพียงเท่านี้นะคะ บ๊ะบุยยยย

NinjaNueng

NinjaNueng

สวัสดีเพื่อนๆจีบันทุกคนค่ะ หนึ่งชอบการแต่งตัวแต่งหน้ามาก ชอบหาเทคนิคใหม่ๆ และอัพเดทข้อมูลตามกระแส เพื่อพัฒนาตัวเอง ตามconcept ผู้หญิงอย่าหยุดสวยค่าาา

FULL PROFILE