(รีวิว) คอนแทคเลนส์สายฝ. เนียนสุด! กับลุคสุภาพไปทำงาน-เรียน

10 6

สวัสดีค่ะสาวๆจีบัน เราชื่อเอมี่  ♥กระทู้นี้เป็นรีวิวแรกของเราเอง ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยน้าา

เราเป็นคนพื้นตาสีน้ำตาลเข้ม วันนี้มาในลุคสุภาพ มาดูกันว่าใส่ เลนส์สายฝ. แล้วจะออกมาเป็นยังไงเราจะเปรียบเทียบ คอนแทคเลนส์รุ่นต่างๆ ทั้งหมดเป็นของ Guess Secret

โดยทางแบรนด์ส่งมาให้ แต่ไม่ได้จ้างรีวิวแต่อย่างใดนะคะ

เลนส์นิ่ม ใส่แล้วสีสวย ดูเป็นธรรมชาติ ไม่บังรูม่านตาเรา ชอบเลยมารีวิว.. ไปดูกันเลยยย

Solona Gray    เปิดมาในลุคฝรั่ง สีเทาอ่อนนัวๆ มีขอบจางๆ ใส่ได้ทั้งแนวหวาน หรือจะแต่งหน้าเข้มๆก็ได้เลย

แต่แนะนำว่าควรแต่งหน้านิดนึง ไม่งั้นจะลอยเกินไปนะ

Solona Brown       เลนส์ต่อไป ลายเดียวกับอันบน แต่มาในคนละสี อันนี้ใส่แล้วทำให้ตาสว่าง นัวเหมือนกันแต่ดูเป็นธรรมชาติกว่า ใส่ได้บ่อยๆทุกโอกาส

Sheer Gray      อันนี้พิเศษขึ้นมาหน่อย ลายมี 2สี เทาและน้ำตาล ขอบจะยึกยือกว่า ทำให้ใส่แล้วดูขอบฟุ้งๆ ดูเนียนไปอี้กกก ถูกจายย ใส่แล้วเซ็ะซี่ขึ้นมาทันที 555555

Sheer Brown       รุ่นเดียวกะอันบน สลับสีน้ำเข้มในน้ำตาลอ่อน ทำให้ตาด้านในดูโตขึ้นเล็กน้อย ถือเป็นอันที่เนียนราวกับเกิดมาพร้อมตาสีนุ้มตาลลล แต่งหน้าเบาๆก็เอาอยู่ค่ะะ

Merida Gray       เมอร์ริด้า เลยทีเดียว ลายอลังการสมชื่อ ขอบเข้มแต่ยังพิมนัวอยู่ ลายใหญ่กว่าอันอื่นนิดนึง แต่ไม่ถึงบิ๊กอายนะจ้ะ ปัดมาสคาร่าฟูๆจะหวานฟุ้งกว่านี้

Wannabe Brown       วอนนาบี~บราวน์ ตัดขอบเข้มเลยอันนี้ ด้านในน้ำตาลเข้มกับอ่อน ใส่แล้วรู้สึกว่าแบ๊ว เป็นอีกอันนึงที่เข้ากับลุคสุภาพดี แนะนำๆ

Wannabe Gray       ลายเดียวกับอันข้างบนนน ขอบดำไล่เทา ข้างในสีน้ำตาล ใส่แล้วมีความอมฟ้าอยู่ อาจจะไม่ได้เป็นเอฟวี่เดย์ขนาดนั้นแต่ก็ถือว่าเนียนอยู่ ลายชัดดี เราปัดแก้มช่วยให้ไม่ดูดรอปไป

Solo Brown      มาถึงอันสุดท้าย อันนี้สีอ่อน พิมพ์ลายเรียบละเอียด ใส่แล้วดูอมเหลือง เพราะสีมันอ่อน นัวๆซอฟๆอีกแล้ว 

จบแล้วว! ลายมันอาจจะดูคล้ายๆกัน เลยพยายามจะเอามาเปรียบเทียบให้ดู เผื่อนำไปใช้ประกอบการตัดสินใจกันนะจ้ะ เราว่ามันเข้ากับโอกาสไปงานสุภาพ ไม่ว่าจะใส่ไปทำงาน หรือไปมหาลัยก็ได้

เราไม่ได้ขายเน้อ สนใจไปดูในเพจได้เลยจ้า ไว้คราวหน้าจะมารีวิวแบบอื่นๆอีกถ้ามีคนขอมานะ

ปล. ขออภัยที่เราแต่งรูป แล้วไวท์บาลานซ์มันไม่เท่ากันอ่านะ 

ถ้าชอบช่วยกดไลค์เพจเป็นกำลังใจให้เค้าด้วยยย ซียูว์..♥♥♥

Amypah

Amypah

เราชื่อ เอมี่.
ชอบความสวยความงามมม
ฝากติดตาม อัพเดตบิวตี้ กับมี่ด้วยนะ

แอดมาเถอะ อยากเจอ!

page fb: Concept Amy
ig :concept_amy
youtube: concept Amy

FULL PROFILE