[Review] Contact Lens ลาย Sanrio ของ Sweety Plus

13 10

สวัสดีวันที่ 9 เดือน 9 แปปๆ ก็จะสิ้นปีแล้วเนอะ เวลาผ่านไปเร็วจริงๆเลยค่ะสำหรับวันนี้ วี่ขอมาเห่อ และรีวิว คอนแทคเลนส์น่ารักมุ้งมิ้งชะนีบ้า Sanrio แบบวี่ ก็พลาดไม่ได้ ขอลองซะหน่อย

งู้ยยยย ดูสิ น่ารักขนาดนี้ แค่เดินผ่านก็ตำกลับมาแบบไม่รู้ตัวคอนแทคเลนส์ลาย Sanrio นี้ ของยี่ห้อ *Sweety Plus* นะคะรุ่นนี้มีหลายลาย เห็นมีทั้ง Kitty, Little Twin Star, Bad Bad, My Melodyซึ่งวี่ก็เลือก *ลาย My Melody* เลนส์สีน้ำตาล มาค่ะ

ใน 1 Set จะมี คอนแทคเลนส์ 1 คู่, ตลับคอนแทคเลนส์, ที่แบ่งใส่น้ำยาล้างคอนแทคเลนส์, กล่อง และ กระเป๋า

Set นี้ วี่ซื้อมา 200 บาทจากบู้ทที่เป็นรถเข็นขายคอนแทคเลนส์ในห้างซีคอนบางแคค่ะ

มาดูลายใกล้ๆกันดีกว่า

ลายน่ารักไม่ไหวแล้วววว ใสๆ แบ๊วๆ มันแกวแตงกวามากๆ

ขอลองใส่ที่ตาซะหน่อย

ตึ่งงงงง แต่พอใส่ที่ตาปุ๊บ มองแทบไม่เห็นลายน้องมายเมโลดี้เลยนี่ถ่ายไม่รู้กี่ชอต กว่าจะเห็นความลางๆของลายบ้างคือ ถ้าไม่สังเกตใกล้ๆ ก็ดูไม่รู้นะว่าเป็นลายอะไรเหมือนบิ๊กอายทั่วไปมากๆ

แต่ก็เนอะ ลายน่ารักและดีต่อใจละกัน 

ลองแล้วเลยมารีวิวไว้เผื่อสาวๆคนไหนเป็นสาวก Sanrio แบบวี่อยากจะหาซื้อมาลองกันก็ทำใจไว้นิดนึงว่า พอใส่จริงแล้วลายไม่ได้เห็นชัดเจนเว่อร์ขนาดนั้นแต่รวมๆแล้ว วี่ก็พอใจนะ เพราะของใน Set น่ารัก ซื้อไว้สะสมก็โอเคคือถ้าซื้อคอนแทคลายตัวการ์ตูนตัวไหน ก็จะได้กระเป๋าและของใน Set ลายนั้นๆค่ะ

วันนี้ไปแล้วนะคะมาเห่อกรุบกริบๆ และรีวิวเบาๆ ขอบคุณทุกคนที่ติดตามอ่านกันจนจบ เจอกันใหม่กระทู้หน้าค่ะ บ๊ายบาย

Vivie_BeautyWorld

Vivie_BeautyWorld

สวัสดีค่ะ ^^* วีวี่ สาว Take Me Out Season 16
และ 1 ใน 8 สาว Pinknista ของ Etude House 2017
วี่รักการแต่งหน้า ทำผม และการแต่งตัว ยินดีที่รู้จักทุกคนนะคะ
ฝากติดตามวีวี่ด้วยนะคะ มีอะไรดีๆจะมาแนะนำอัพเดทแบ่งปันกันแน่นอน

ฝากติดตามวี่ด้วยนะคะ
Facebook Page : Vivie Beauty World
Instagram : viviebeautyworld
Twitter : @vivieworld
Youtube Channel : Vivie Beauty World
Website :
viviebeautyworld.blogspot.com
viviebeautyworld.wordpress.com
Line ID : vivie_gift

FULL PROFILE