[How to] แต่งหน้าแบบอาหารคลีน พิมาลา ละครเพลิงบุญ

14 6

“แล้วอย่านึกนะว่า อาหารคลีนมันจะไม่แซ่บเพราะมันอร่อยและถูกปากมากเลยแหละ”

มีความอินจัด 555++

สวัสดีค่ะสาวๆจีบันหนึ่งกลับมาพร้อมกับ How to แต่งหน้าตามนางเอก พิม พิมาลาหรือเบลล่า ราณี ละครเพลิงบุญนั่นเองงงง #ทีมพิม 555++โอ้ยยยย อินเว่ออออเนื่องจากเห็นว่ามีการแต่งหน้าตามเริงใจพอสมควรแล้วแต่หนึ่งเนี่ย ทีมนางเอกค่ะ (หรา 555++) ก็ต้องแต่งตามพิมสิเนอะ ><มา...เริ่มกันเลยดีกว่าเนอะ ก่อนจะโม้ยาวกว่านี้

“รองพื้นนี้ดีเนอะ นอกจากทำให้หน้าเนียน ยังไม่ทำให้หน้ามันอีกต่างหาก”

เอ๊า ยังไม่จบๆ 555++ #ฉากรองพื้นในตำนาน ^^รองพื้นSola Pimer Teint Foumdation SPF 20 นางเอกของเราค่ะ อิอิบางเบา ปกปิดนิดหน่อย เพราะอยากได้งานผิวเนอะลุคนี้อ้าวววว เข้าโหมดแต่งหน้าละ 555++

ต่อกันด้วย Concealer ปิดรอยคล้ำจากการขึ้นเวรดึก 2 วันติดและจุดดำจากรอยสิวจากนั้นทาแป้ง KMA Ultra Bright Powder Cake SPF 25 PA++อย่างที่บอกค่ะ ลุคนี้เราจะเป็นงานผิวเนอะ แป้งเค้าเบาดีค่ะ ดูเป็นผิวอยู่ช่วยคุมมันด้วย ดีอ่ะ ทั้งรองพื้นทั้งแป้งคุมมัน เหมาะสำหรับสาวผิวมันแบบหนึ่ง ^^

มาค่ะ งานคิ้ว เขียนกรอบไว้ก่อน แล้วถมคิ้ว ปัดมาสาคาร่า

งานตากันบ้าง สาวหวานอ่ะเนอะ ก็ต้องเป็นสีชมพูทาตามรูปเลยค่ะ เขียน Inner Liner ด้านบนก่อนนะคะ แล้วกรีดตา หางวิงเบาๆจากนั้นเขียน Inner Liner ด้านล่างดัดขนตา ปัดมาสคาร่า และติดขนตาปลอมค่ะ

มาทำให้หน้าเล็กกันเนอะ Shading ดั้งและกรอบหน้าปัดแก้มและทาปากสีชมพู หนึ่งผสม 2 สีนะคะ4U2 Lipaholic LAX 03 กับ Secret Key Fitting Forever Lipstick #05 Light Pink

Finish Look...............

หวังว่าจะถูกใจทีมเมียหลวงนะคะ 555++#ทีมพิม #เพลิงบุญ

เจอกันใหม่กระทู้หน้าค่ะ บ๊ะบุย

NinjaNueng

NinjaNueng

สวัสดีเพื่อนๆจีบันทุกคนค่ะ หนึ่งชอบการแต่งตัวแต่งหน้ามาก ชอบหาเทคนิคใหม่ๆ และอัพเดทข้อมูลตามกระแส เพื่อพัฒนาตัวเอง ตามconcept ผู้หญิงอย่าหยุดสวยค่าาา

FULL PROFILE