[ถาม]ยาชงสมุนไพร ฟิตเน่!!

คือว่าธาตุหนักอ่ะค่ะ ท้องผูกบ่อยมาก

ช่วงนี้เป็นบ่อยเลยต้องหายามาระบายบ้าง

ก็ได้ยาชงสมุนไพรฟิตเน่นี่แหละค่ะ ช่วยได้เยอะเลย

แต่ว่า ตอนกินมันเป็นชา ไม่อร่อยเลยยยค่ะ

เลยอยากถามสาว ๆ ว่า ถ้าใส่นมข้นหวานลงไปแล้วจะทำให้ประสิทธิภาพยาลดลงหรือป่าว

ยังไงก็ขอบคุณล่วงหน้าทุก ๆ คนเลยนะคะ

^______________________________________^
เราก็เคยกินน้า ^^ ~
แต่ไม่ได้ผสมอ่าจ่ะ

เวลากินก้บีบจมูก และก็ซด รวดเดียวเลย
ก้เลยไม่ค่อยได้รสเท่าไหร่จ้า

แหะๆ ๆ T.T ~
ช่วยอะไรได้ไม๊เนี่ย ?
กินแบบไม่ผสมเหมือนกันค่ะ กลั้นใจอีกด้วยอ่ะ ซื้อพวกที่เป็นเม็ดมาทานสิค่ะ พวกที่สกัดจากผลส้มแขกอะไรประมาณเนี๊ยะ เพราะเราทนกลิ่นไม่ไหว เลยกินเป็นเม็ดแทนจ้า
กินแบบไม่ผสม ...
กลั่นๆเอาอ่ะค่ะ แช่ให้มันเย็นๆ 55 จะได้ไม่รุรสชาติ
ตอนกินก็คิดไว้แหละ ่วา ผอมๆ 55
ใส่น้ำผึ้งเล็กน้อยเราว่าดีกว่านะคะ หรือไม่ก็มะนาวเลย ^^ เราชอบกลิ่นเก๊กฮวยหอม ๆ ต้องจิบร้อน ๆ อะค่ะ จะทำให้กินง่ายกว่า  เดี๋ยวนี้ก็มีแบบแค็ปซูลแล้วนะคะ ลองดู อิอิ

กินแบบไม่ผสมคะ แต่ฟิตเน่ เรากินแล้วรู้สึกว่าปวดท้องอุนจิแบบ ท้องเสียอะคะไม่รู้เพื่อนๆเป็นหรือเปล่า แบบอยู่ๆปวดขึ้นมา เคยดื่มก่อนนอน แล้วออกฤทธิ์ตอนเรียน ทรมานมาก T^T

กินไม่ผสมเหมือนกันค่ะ
สุดจะทนกับกลิ่น
เราก็อึกๆๆลงไปเลยแล้วน้ำตาม
จริงค่ะ  กินก่อนนอนออกฤทธิ์ถึงเช้า!!

ต้องระวังด้วยนะค่ะ
กินพวกยาที่มีส่วนผสมของ มะขามแขก
มันจะไปกระตุ้นประสาทให้ลำไส้บีบตัวโดยตรง
พอใช้ไปนานๆอาจมีผลเสียจ้า

คือปามานว่าถ้าเลิกใช้มันจะลำไส้บีบตัวเองลำบากอ่า

ลองกินเป็นน้ำส้มสายชูแอปเปิ้ลอ่ะค่ะ

เรียกว่า Apple Cider Vinegar ผสมน้ำผึ้ง

2:1 หรือแล้วแต่ชอบ กลิ่นจะเหม็นเปรี้ยวนิดนึง

กินตอนเช้า ก่อนนอน ช่วยล้างลำไส้ดีด้วย

แล้วก้ดีต่อสุขภาพด้วยค่ะ ลองดูนะค่ะ

หวานเป็นลม   ขมเป็นยา

เคยทานเพื่อลดความอ้วนค่ะ (อย่าเอาเยี่ยงอย่างนะคะ)
เราว่ากลิ่น+รส มันเฉยๆอ่าค่ะดื่มได้
แต่....มันทำให้เราท้องเสีย(หนัก) อืมมมมม
เรี่ยวแรงไม่มีเลยค่ะ -*- กินไปประมาณอาทิตย์นึง
น้ำหนักลดไปประมาณ 2-3 กิโล
แต่...มันทำให้เราเป็นลมค่ะ - - เลยลาขาดเลยค่ะ งืมๆ
ดื่มตอนร้อนๆ สิคะ น่าจะง่าย เอาแบบพอร้อนดื่มได้อ่ะ ร้อนมากเด๋วลวกปาก
ทำเหมือนคห.8 เลยคะ Apple Cider Vinegar ได้ผลดีทีเดียว
อย่าใช้ติดต่อกันนานเกินไปนะคะ พวกนี้อาจมีผมทำให้เมือกตามธรรมชาติในลำไส้ของเรามันลดน้อยลง ทำให้อาจเกิดแผลในลำไส้ได้ค่ะ อันตรายเน้อ สาวๆ
ชงใส่น้ำน้อยๆสิค่ะ เอาแค่ 1/2ของแก้ว หรือ แค่พอท่วมถุงชากะพอ
ทิ้งไว้จนเย็นสนิดเลยนะค่ะ แบบว่าชืดดดดดดกันไปเลย
บีบมะนาวใส่ กลบกลิ่นชา หอม กลิ่นมะนาว แถมมีวิตามินซีด้วย

ส่วนตัวจะใช้ 2 สุตรสลับกันค่ะ แล้วแต่สะดวก แต่ชอบสุตร 2 มากกว่า
1.ฟิตเน่ + มะนาว 1ซีก กินก่อนนอน (ตามที่บอกข้างบนอ่ะค่ะ)
2. นมสด 1 ขวด(เล็ก) + โยเกิร์ตธรรมชาติ ครึ่งถ้วย + น้ำผึ้ง (ตามชอบเลยค่ะ) +มะนาว1ลุก ผสมทั้งหมดรวมกัน ทิ้งไว้ 10-15 นาที
กินตอนเช้า ตอนท้องว่าง (ห้ามกินอะไรก่อน)
แล้วตามด้วยน้ำเปล่า 1 แก้วค่ะ จากนั้นรอเวลาเข้าห้องน้ำ อย่าออกไปไหนภายใน 3 ชม. 555555+ เด่วจะหาว่าไม่เตือน
ส่วนตัว ปรางกิน 5-10 นาทีกะวิ่งเข้าห้องน้ำแล้วค่ะ 5555+
ดูดซึมดีเกินกะเพาะช้านนน

ปรางชอบสุตรที่ 2 มากกว่าค่ะ มันลดหน้าท้องได้ด้วย แต่ต้องกินแบบนี้ติดต่อ 7-14 วันค่ะ ไม่ใช่สุตรลดน้ำหนักโดยตรงค่ะ แต่มันกึ่งๆล้างพิษ แล้วจะปรับสมดุลของลำไส้ระบบภายใน ล้างไขมันที่เกาะตามลำไส้ออกไป ทานแล้วหน้าใสด้วยนะค่ะ
เวลาทานให้สังเกตุอุนจิด้วยจะดีมากเลยค่ะ      วันแรกที่ทานสุตรนี้ อุนจิจังจะมีสีดำค่ะ แล้วสีจะค่อยๆอ่อนลงเรื่อยๆ

สำหรับคนที่ไม่ค่อยดื่มนม หรือไม่ได้ทานนม+โยเกิร์ตมาเปนเวลานาน
ก้อระวังท้องเสียไว้กะดีค่ะ เพราะสุตรนี้จะปรับพวกจุลินทรีย์ในกระเพาะของเราสำหรับคนที่ไม่ค่อยดื่มนมอาจจะท้องเสียได้ค่ะ  แต่ถ้าทานต่อกันร่างกายจะปรับเองค่ะ

พอดีไปอ่านเจอสุตรนี้ใน หนังสืออะไรจำไม่ได้แล้วอ่ะ 
รุ้แต่ว่ามันเปงคอลัมภ์  ธรรมชาติบำบัด  เรื่องการย้อนวัย  อ่ะค่ะ  (มีคนเอามาให้อ่าน)
สำหรับคนที่เปงมะเร็ง(ลำไส้)  คุณหมอก้อจะแนะนำสุตรนี้ให้ทานด้วยค่ะ  
  มีข้อมุลเยอะแยะมากมายเลยค่ะ  แกกะแนะนำ ว่าสุตรนี้ดีจริงๆ   จะดียิ่งขึ้นถ้างดทานเนื้อสัตว์ค่ะ 

ก้อลองไปทำทานดูนะค่ะ  หุ่นดี  หน้าใสเลยค่ะ  ปรางเปงคนถ่ายยากเหมือนกันเพราะไม่ทานผักทานแต่เนื้ออ่ะ (กินอย่างมากก้อแตงกวาที่มากะข้าวผัด)    -*-   แต่ทานสุตรนี้กะถ่ายทุกวัน
แต่ชอบกินสุตรนี้เพราะมันอร่อยง่ะ   ส่วนตัวชอบกินนมจ้า  โตขนาดนี้ยังเดินดุดนมอยุ่เลย  5555+

แอบอายงิ   .......
อย่าไปกินเยยนะคร้า

ถ้าจะลดความอ้วนแล้วทานอ่ะคร้า แรกๆๆจะลดได้ แต่ไปๆมาๆ จะอ้วนขึ้นด้วย
อย่าไปกินเยยนะคร้า

มันไม่ไดอ่ะ เดี๋ยวกลับมาอ้วนอีกนะ
อย่าไปทานเยยนะคร้า

เราก้อเคยทานอ่ะ แต่ ไม่ทานแล้วอ่ะ มันไม่ไดด้วย
เรากินแล้วรีบกินโออิชิตามเลย

แหะๆๆๆๆ

ก้อเห้งมานเป้งชาเหมือนกานกินคามกานไปคงมิเป้งไรหรอก
เรากินก็เห็นเป็นไรดีมาก
เรากินมาตลอดเลยตั้งแต่อยู่ม.5
ตอนนี้เราจบปี 1ตอนเรากินนะมันก้อลดมั้ง
แต่ตอนเรากินอ่ะ เรากินทุกวันเลย กินครั้งนึงไม่ใช่แค่ซองเดียว เรากิน 2,3,4เลย
เพราะเราอยากผอมเร็วๆ กินทุกๆวันมันได้ผลนะ แต่ว่าพอหยุดกินนะ เราจะกลายเป็นคนที่ถ่ายยากเลย เพราะเมื่อก่อนฟิตเน่มันช่วยถ่ายไง

ปล.********** เราเกือบตาย เพราะฟิตเน่แบบเม็ดมาแล้ว

แบบเม็ดอ่า 1 เม็ด แรงกว่าซอง 2,3 ซองอีก มันบีบลำไส้ แรงมากๆๆๆๆ

ปวดท้องที่สุดในชีวิต แบบไม่เคยปวดมาก่อน เชื่อเราดิว่า นานๆอ่ะ กินทีได้ แต่ต้องเป็นแบบซองนะ เชื่อเราแบบเม็ดห้าม กินทุกวันระวังเป็นมะเร็งลำไส้นะ
ก็ดีน่ะลงทำดูแล้วดีขึ้ด้วย หน้าก็ใสอย่างเห็นำได้ชัดเลยภายในอาทิตย์เดียวเอง
ช่วงนี้ก็ทานอยู่ รสชาติสุดยอด ดื่มครั้งแรกไม่รู้ซัดไปเต็มๆที่เดียวหมดแทบอาเจียน แต่ดื่มแล้วดีมาก น้ำหนักลด กินไดปกติ ไม่เหมือนตอนกินยาลด ดื่มแล้วหนังหน้าไม่โทรม คอนเฟริม
สูตร นมสด +โยเกิตย์+น้ำผึ้ง+มะนาว

ทานแล้วทำให้ เม็ดเลือดผิดปกตินะ

เราอ่านเจอในหนังสือพิมพ์

ทางที่ดี ลดแป้ง+น้ำตาล และออกกำลังกายดีกว่า

สู้ๆนะ...
อร่อยค่ะชอบ..กินแล้วถ่ายบ่อยๆรู้สึกว่ากินเท่าไหร่เอาออกให้หมดแล้วจะผอม

ดื่มกลิ่นเก๊กฮวยค่ะ...อย่างว่ายาชงไม่ใช่ขนมหวานจะหวานเจี๊ยบชื่นใจคงไม่มี

ข้างซองเค้าก้บอกว่าทานเวลาจำเป็นท้องผูกจิงๆค่อยทาน..
.ของทุกอย่างมีผลข้างเคียง

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again