เห็นเค้าว่าเป็นตำนาน!เลยต้องตำ!กับลิปGolden Rose Velvet Matte+Liquid และ Beauty Cottage

12 5

สวัสดีชาวจีบันที่น่ารักทุกท่านค่าาา  วันนี้มาพบกับโอลีฟในกระทู้รีวิวอีกเช่นเคยนะคะ ผู้โชคดีวันนี้ก็ยังเป็นหมวดลิปสติกเช่นเคยค่ะ(ก็คนมันชอบบอะ" เริ่มจากคิวแรกกันก่อนเลยนะคะเนื่องจากก็เล็งๆดูๆรีวิวต่างๆไปเรื่อยก็เห็นมาซักพักแล้วล่ะค่ะกับ Golden Rose Velvet Matte(รุ่นปลอกแดง )ที่ทั้งแบบปกติและไซส์มินิ ส่วนตัวยังไม่เค๊ยยไม่เคยได้เชยชมลิปสติกยี่ห้อนี้ซักที เห็นเค้าว่าดีกันเยอะเลยได้ทีต้องลองตำมาบ้างแล้วล่ะ สีเยอะได้อี๊กกกกก! ปาดเหงื่อกันเลยทีเดียวตอนเลือก ก็มี5สีที่คัดมาว่าเหมาะกับตัวเองใช้ได้หมดทั้งงานบุญงานบาปนะคะว่าแล้วไปชมกันเลยยยย

สำหรับรุ่นต่อไปมาที่ LiquidMatteของGolden Rose กันบ้างนะคะ หยิบมาลองกะเค้าสีนึงค่ะ

มาถึงผู้โชคดีรายสุดท้ายนะคะ กับ ลิปในตำนานของ Beauty Cottage ที่ช่วงนึงในไทยขาดตลาดเพราะชาวจีนแย่งเหมาซื้อไปหมดแถมราคายังอัพขึ้นจนเหลือเชื่อ!!

มาสรุปกันดีกว่าว่าแต่ละรุ่นรู้สึกยังไงบ้างนะคะ-Golden Rose Velvet Matte ปลอกแดงนี้ เนื้อลิปแมทแต่ไม่แมทแห้งค่ะ สาวปากแห้งยังพอทาได้ปลอดภัย สีชัดสม่ำเสมอ แต่มีบางสีเพี้ยนไปจากตัวแท่งบ้างนิดหน่อย ทาง่าย ติดทนระดับกลางถึงมาก โดยรวมเลิฟค่าาา^^

-Golden Rose Long Stay Liquid Matteเนื้อลิปแมท แต่ไม่ได้แมทแห้งค่ะยังมีความหนึบในตัวลิปอยู่ บางทีแห้งชอบหลุดเป็นก้อนๆเหมือนกันไม่รู้เป็นเฉพาะบางสีรึเปล่านะคะ สีชัดเจน กลิ่นหอมดีค่ะ ติดทนมากประมาณนึง แปรงลิปแบนๆดีแต่รูปทรงโค้งทำให้ทาเข้ามุมปากลำบาก โดยรวมเฉยๆกับรุ่นนี้นะคะก็ไม่แย่ ก็ดี กลางๆ

-Beauty Cottage Semi Matte เนื้อลิปแมทไม่มากทาง่ายลื่นน สีสวยชัด แพกเกจดูแพงดูดี แต่ความติดทนนั้น....ต้องขยันเติมกันเลยทีเดียวเชียวค่ะ โดยรวมก็โอแต่ยังไม่ใช่ที่สุดของขุ่นแม่ค่ะ5555

ก็จบไปแล้วนะคะกับรีวิวครั้งนี้ ยังคงคอนเซ็ปราคาเบาๆเช่นเคยนะคะ 200-300 เป็นราคาที่รับได้ถ้าตำมาลองละเฟวแล้วขนหน้าแข้งไม่ร่วง5555 ขอบคุณที่ติดตามนะคะ ใช้ดีใช้โดนก็มาแชร์กันค่าา เจอกันใหม่กระทู้หน้านะค้าา

Olive Violet

Olive Violet

สวัสดีค่า ชื่อโอลีฟนะคะ เป็นแฟนจีบันตั้งแต่สมัยเรียนจนตอนนี้เป็นคุณแม่ลูกหนึ่งแล้ว^^
ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะค้า เป็นคนชอบทาลิปมากเลยจะมีรีวิวลิปสติกซะเยอะ จะพยายามมาอัพเดทรีวิวอยู่เรื่อยๆนะคะหลังๆเลี้ยงตัวเล็กเลยไม่ค่อยมีเวลา ถ้าตามกระทู้เพื่อนๆคนไหนไม่ทันต้องขออภัยล่วงหน้าด้วยนะคะ
ยินดีรับฟังทุกคำติชมค่าา:) ขอบคุณทางจีบันด้วยนะคะสำหรับของรางวัลจากกิจกรรมต่างๆและพื้นที่ให้เราได้แชร์ในสิ่งที่ชอบค่าา

FULL PROFILE