[ Review ] Lancome Advanced Genifique Sensitive คุ้มค่ามั๊ย? ถ้าจะซื้อตาม

17 10

สวัสดีค่ะสาวๆที่น่ารักของอิ๋วทุกคนวันนี้อิ๋วมาผลิตภัณฑ์ดีๆมาแนะนำกันอีกแล้ววันนี้เป็นส่วนของ Skincare ค่ะเพื่อนๆ น่าจะเคยเห็นตัวผลิตภัณฑ์ตัวนี้กันมาบ้างแล้วล่ะนั่นก็คือตัว Lancôme Advanced Génifique Sensitive นั่นเองค่ะ

ตัวนี้เป็นเซรั่มตัวดังตัวใหม่ล่าสุดของเค้าที่ออกมาค่ะเป็นเซรั่มบำรุงผิวสูตรใหม่ สำหรับผิวอ่อนแอ แพ้ง่าย และผิวที่ไวต่อสิ่งกระตุ้นเค้ามาในคอนเซปต์ที่ว่า เหมาะสำหรับสาวๆในวัน " Bad skin day" คือในวันที่ผิวเราย่ำแย่ เซรั่มตัวนี้ จะช่วยกอบกู้ผิวของเรา ให้ฟื้นคืนชีพอีกครั้งค่ะ

ก่อนอื่น ขอออกตัวก่อนว่า อิ๋วเป็นคนที่มี  " Bad skin day"  บ่อยมาก 555 เพราะอิ๋วเป็นคนผิวแพ้ง่ายค่ะ แล้วก้ผิวขาดความชุ่มชื้น ใต้ผิวนี่คือแย่มาก ส่งผลให้ผิวหน้ามันจากการขาดน้ำ (ผิวมันขาดน้ำก็จะเป็นลักษณะที่หน้ามันนะ แต่จะมีรอยขุยแห้งด้วย เพราะหน้าเรามันแห้งลอกไงขาดความชุ่มชื้น จึงผลิตน้ำมันออกมาเยอะๆเพื่อหล่อเลี้ยงใบหน้า) คือเอาจริงๆ แย่มาก นอนดึก หน้าโทรม ไม่ไหวค่ะพอได้เจ้าตัว Lancôme Advanced Génifique Sensitive มาทดลอง พูดเลยว่าตื่นเต้นมากก

เซรั่มตัวนี้เค้าเป็นเซรั่มผสมสดค่ะเราต้องหมุนให้ได้ยินเสียง "คลิก" ก่อน นั่นคือ เนื้อส่วนผสมที่สำคัญ จะออกมาผสมๆกันค่ะหลังจากคลิกแล้วจะมีเนื้อผลิตภัณฑ์สีน้ำเงินกระจายออกมา เราก็รอให้มันออกมาหมดแปปนึง แล้วก็เขย่าผสมกันเลย นางก็จะกลายเป็นน้ำเซรั่มสีเทาๆค่ะ(ต้องขออภัยด้วยนะคะ อิ๋วลืมถ่ายรูปตอนน้ำเซรั่มมันไหลมาผสมกัน)

มาเริ่มกันเลยค่ะอิ๋วเริ่มพักหน้า 1 วันก่อนจะทดลองใช้เซรั่มตัวนี้ งดใช้สกินแคร์ทุกชนิดและพอได้เริ่มใช้ อิ๋วปลื้มนะ

เนื้อเซรั่มจะเป็นสีเทาขุ่นๆค่ะ หน่อยค่ะ ไม่หนาหรือเหลวจนเกินไปเมื่อทาบนหน้า คือแปปเดียวซึมเข้าสู่ผิวเลย ไม่ทิ้งความมัน,บนใบหน้า ไม่เหนียวเหนอะหนะค่ะแต่โดยส่วนตัว อิ๋วไม่ค่อยชอบกลิ่นเท่าไหร่ นางจะมีกลิ่นคาวๆอ่ะ ไม่ชอบ 55555

ตัวนี้นะคะ เค้าบอกว่าสามารถใช้เป็นพรีเซรั่มได้ ก็ใช้ตัว Lancôme Advanced Génifique Sensitive ก่อน จากนั้นก็ตามด้วยสกินแคร์ปกติของเราเลยค่ะแต่ในส่วนของอิ๋วคืออิ๋วอยากให้เห้นผลชัดๆไปเลย เลยทดลองใช้แค่ ตัว Lancôme ตัวเดียวเลยค่ะ

มาดูที่ส่วนผสมกันก่อนส่วนผสมหลักๆ ที่เป็นตัวเด่นตัวดังในเซรั่มนี้ก็คือจุลินทรีย์ Lactobacillus ค่ะ นางจะไปรวมตัวกันกับ โปรไบโอติก ทำให้ช่วยในเรื่องของการฟื้นฟูผิว และทำให้ผิวแข็งแรงขึ้นนั่นเองค่ะ

ผลลัพธ์คือเป็นที่น่าพึงพอใจมากค่ะ จากรูปจะเห็นเลยนะ ว่าอิ๋วผิวดูหยาบๆ แล้วก็โทรมๆ ด้วยอะไรหลายๆอย่าง หน้าเยินมาก อิ๋วผิวมันมากด้วยค่ะ

after 1 day : ผิวยังไม่ได้เห็นชัดเจนมากว่ามันดีขึ้นมากน้อยขนาดไหน แต่สิ่งที่สังเกตได้คือ อิ๋วนอนตอน ตี1 ได้มั๊งคะ ใช้ตัว  Lancôme Advanced Génifique Sensitive  โบกไปเลย เช้าตื่นมา หน้าดูไม่หมองมากค่ะ

after 7 day  : ผลลัพธ์ชัดเจนมากค่ะ อิ๋วผิวดีขึ้น ละเอียดขึ้น จนเพื่อนๆ พี่ๆที่ทำงานทักเลยค่ะ หน้ามันลดลงมาก แต่งหน้าติดทนขึ้นค่ะ มันใสๆเห็นได้ชัดเลย  จนแบบมหัศจรรย์ใจว่าแบบ เห้ยยย มันดีขึ้นขนาดนี้เลยจริงๆหรออออ โดยส่วนตัวปลื้มมาก

มาสรุปกันค่ะ1. เพิ่มความชุ่มชื้นให้กับใบหน้าค่ะ2.ทำให้ผิวหน้าของเราแข็งแรงขึ้นแน่นอนค่ะ3.รูขุมขนดูกระชับขึ้นนิดหน่อย แต่ผิวละเอียดขึ้นค่ะ ไม่หยาบเหมือนแต่ก่อน4. ถ้านอนดึกมากๆ ตัวนี้เป็นเซรั่มข้ามคืนได้ เช้าตื่นมา หน้าไม่โทรมค่ะ5. ในเรื่องของการลดเรือนลิ้วรอย โดยส่วนตัวอิ๋วยังสังเกตไม่ได้เท่าไหร่ค่ะ6. อิ๋วใช้หลังไปกดสิวมา รอยแดงจากการกดสิวหายไวค่ะ7. เรื่องของกลิ่นไม่โอเคค่ะ ไม่ชอบ มันคาวๆอ่า แต่ก็อดทนใช้ไปเรื่อยๆ จนชินกลิ่นแล้วค่ะ 555

ให้คะแนนกันหน่อยนะคะ อิ๋วให้ 4/5 ค่ะ(ตัดคะแนนเรื่องกลิ่น)

ในส่วนของการทดลองใช้นี้ ผลลัพธ์โดยส่วนตัวกับผิวอิ๋วถือว่าถูกจริตกันมากค่ะ ถ้าหมดแล้วซื้อต่อแน่นอน สำหรับใครที่ยังไม่แน่ใจ ลองไปหาขนาดทดลองมาใช้ก่อนนะคะ เพราะสภาพผิวแต่ละคนไม่เหมือนกัน ผลลัพธ์อาจจะต่างกันนิดหน่อยค่ะ

Lancôme Advanced Génifique Sensitive นี้มาในขวดขนาด 20 ml. ราคาอยู่ที่ 3,500 บาทเป็นเซรั่มผสมสด สามารถใช้ได้ 1-2 เดือน อย่าเกินนี้ค่ะ ประสิทธิภาพการทำงานของเซรั่มจะลดลงค่ะ

หวังว่าบล็อคนี้จะเป็นประโยชน์สำหรับสาวๆที่กำลังเตรียมตัวจะซื้อเซรั่มตัวดังตัวนี้กันนะคะไว้มีผลิตภัณฑ์อะไรดีๆ จะมาเล่าให้ฟังอีกนะคะเจอกันใหม่คราวหน้าค่ะ สวัสดีค่าบ๊ายบาย

AadiiwAiew

AadiiwAiew

สวัสดีค่ะ อิ๋วเอง
♥เป็นผู้หญิงผิวสองสี
♥รักการแต่งหน้า
♥ชอบบอกต่อผลิตภัณฑ์ดีๆ

FULL PROFILE