[เกาหลี หรือ เทาหลี] Etude House Any Cushion Cream Filter คูชั่นหน้าเงา สายเกาที่แท้ทรู

34 18

เฮลโหล่เฟรนด์ๆ วันนี้ปาล์มมาพร้อมกับกระทู้ซีรีย์ "เกาหลี หรือ เทาหลี" เช่นเคยนะครับ

...ผลิตภัณฑ์ Makeup Base ที่ปาล์มจะนำมารีวิวในครั้งนี้ ยังหนีไม่พ้นคูชั่นสัญชาติเกาหลีครับ (อีกแล้ว!!!!)รีวิวมาตั้งหลายกระทู้แล้ว แต่คูชั่นมันเป็นอะไรที่ไม่จบไม่สิ้นจริงๆครับ ลองแบรนด์นี้เสร็จก็อยากลองแบรนด์โน้นต่อ 55555 
..สำหรับน้องคูชั่นที่เราจะมารีวิวกันก็คือ "Etude House Any Cushion Cream Filter"คูชั่นหน้าเงา สายเกาที่แท้ทรู!

ราคา: 790บาทปริมาณ: 14กรัมSPF33 PA++

คำเครม-ผิวกระจ่างใสขึ้นทันที-ผิวคงความชุ่มชื่น -ผิววาวสวย เปรียบเสมือนผิวที่สดใสยามเช้า-ปกปิดได้ Full Coverage

...ถ้าพร้อมแล้วไปเจอตัวจริงของน้องคูชั่นกันเลยคร๊าบบบบบ

ตลับคูชั่นรุ่นนี้เป็นสีชมพู แปะด้วยสติ๊กเกอร์ลายโฮโลแกรมที่ฝา ฟรุ๊งฟริ๊งสุดๆ

(คือจริงๆช่วงนี้ มีคูชั่นหลายตัวมากๆที่มาพร้อมกับตลับโฮโลแกรม โดยเฉพาะคูชั่นฝั่งAmorePacific)

เปิดตลับมา ก็จะเจอกับAir Puffขนาดปกติครับ ไม่เล็กไม่ใหญ่  ตัวคูชั่นจะมีคล้ายๆตะข่ายกรองครับซึ่งยี่ห้ออื่นส่วนใหญ่จะเป็นฟองน้ำ  เนื้อสัมผัสของคูชั่นเวลาใช้พัฟกดจะรู้สึกหนึบๆครับ

คูชั่นรุ่นนี้มีสีให้เลือกกันถึง5สีนะครับ ถือว่าเป็นคูชั่น Mass Brand ที่มีเฉดให้เลือกค่อนข้างหลากหลายเลยนะครับสีที่ปาล์มนำมารีวิวในวันนี้เป็นสีเบอร์ #23 Tan ครับ

เดี๋ยวเรามาดูกันนะครับว่าเจ้าคูชั่นตัวนี้ คนผิวเข้มแบบปาล์มใช้แล้วจะเกาหลีหรือเทาหลีลุ้นๆๆๆ

........เริ่มกันที่หน้าสด + รายละเอียดสภาพผิว

มาถึงตรงนี้ ต้องขอโทษจริงๆนะครับ ถ้ารูปหน้าสดปาล์มจะทำให้เพื่อนๆคนไหนตกใจ 55555คือปาล์มพยายามจะทำให้ทุกคนเห็นสภาพหน้าที่แท้จริง รูปมันเลยค่อนข้างที่จะใหญ่ ><....

หลังจากลงคูชั่นทั่วหน้า ลุคที่ได้ก็ตามนี้เลยคร๊าบบบบบบบบ

..

จากผลลัพธ์ที่ได้ ปาล์มขอฟันธงก่อนเลยนะครับ."Etude House Any Cushion Cream Filter" #23Tan 

ผิวเข้ม(NC30)ใช้แล้ว  

สรุปเฉดสีเบอร์23(TAN) ที่ปาล์มลองในครั้งนี้ คนผิวเข้มNC30 ใช้ได้นะคร๊าบบบบบบ เนื่องจากเจ้าคูชั่นตัวนี้จริงๆแล้วการปกปิดมันปกปิดได้น้อยมาก Pigmentสีเลยเหมือนจะน้อยตามไปด้วย เลยทำให้ลุคที่ได้ไม่ลอยไม่เทา แต่จะปรับให้ผิวหน้าดูสว่างขึ้นนิดหน่อย  

การปกปิดLight Coverage บิ๊วเพิ่มได้นิดหน่อย คือความจริงแล้วETUDEขายแปรงไว้ใช้คู่กับเจ้าคูชั่นตัวนี้ด้วย สำหรับการบิ๊วเป็นFull Coverage แต่ไม่แนะนำครับเพราะเนื้อผลิตภัณฑ์ค่อนข้างเหลว+หนึบ ถ้าใช้ในอากาศเมืองไทยเกรงว่าจะไม่รอด

เนื้อผลิตภัณฑ์ให้ความชุ่มชื่น หน้าเงาตามคำเครมเลยครับ

แต่ถ้าคนผิวมันอยากใช้ควรปัดแป้งฝุ่นโปร่งแสงเบาๆอีกสักชั้น ไม่อย่างนั้นลุคที่ได้อาจจะเยิ้มเกินไปครับ

กลิ่นกลิ่นหวานแบบให้ความรู้สึกดูดี ไม่ได้หวานเหมือนเด็กน้อย

....

หลังจากปาล์มได้ลองใช้ "Etude House Any Cushion Cream Filter" ปาล์มคิดว่าน้องคูชั่นตัวนี้เหมาะกับการใช้ในวันสบายๆหรือวันที่ทำกิจกรรมไม่หนัก เช่น ออกไปกินข้าวนอกบ้าน เดินห้างหรือนั่งชิลในร้านกาแฟ ลุคหน้าวาวที่ได้จากคูชั่นตัวนี้จะเป็นอะไรที่ฟินสุดๆ  

ขอขอบคุณทุกๆคนที่เข้ามาอ่านกระทู้ของปาล์มนะครับ เจอกันใหม่เร็วๆนี้สำหรับครั้งนี้สวัสดีคร๊าบบบ

Pattpalm

Pattpalm

BKK,TH since1996

FULL PROFILE