Sep '17 How To Contest : แต่งหน้าเจ้าสาว แบบเจ้าบ่าวยังไม่เกิด! (Let Me Be Your Bride)

27 40

สวัสดีเดือนที่ 9 ของปีค่าสาวๆ นอกจากเราจะเข้าไกล้หน้าหนาวกันไปทุกทีแล้ว ช่วงนี้ยังเป็นหน้า "งานแต่ง" กันด้วยนะ แต่งกันจริ้งงง หน้าหนาวเนี่ยย บางทีก็อยากมีงานของตัวเองบ้าง เอ๊า แต่เจ้าบ่าวยังไม่มีเลย ทำไงล่ะ

ก็อย่าไปแคร์ไงจ้ะ ฝึกมือไปก่อน ถึงวันแต่งจริงจะได้เป๊ะเว่อร์!!

แต่งหน้าเจ้าสาว แบบเจ้าบ่าวยังไม่เกิด!(Let Me Be Your Bride)

ใช่แล้ววว ไม่มีเจ้าบ่าวก็อย่าไปแคร์ ฝึกมือไว้ก่อน เผื่อได้เจ้าบ่าวแล้วจะได้ไม่ต้องไปจ้างเค้าตั้งแพง อิอิอิ

แต่หน้าเจ้าสาว มีหลากหลายแบบมากๆๆๆๆ ทั้งแบบสวยหวานแบบสาวไทย สวยคมแบบสาวแขก สวยแบบธรรมชาติ หรือจะสวยย้อนยุคหน่อย มาค่ะสาวๆ จัดกันมาเต็มที่ เราไม่มีเทคนิดจำกัดค่ะรอบนี้!!

ย้ำกันนิด

• อย่าลืมกด "ส่งการบ้าน/เข้าร่วมกิจกรรม" ปุ่มใหญ่ๆ ใต้กระทู้นี้ ไหนๆ ก็อุตส่าห์ทำคอนเทสต์กันแล้ว จะกลายเป็นไม่ได้ส่งไปนะคะ
  • หากใครมีปัญหาในการส่งการบ้าน นอกเหนือจากวิธีการข้างต้น ให้แจ้งที่ help@jeban.com

**กติกา ** ควรอ่านให้ครบก่อนนะจ๊ะ

• ตั้ง กระทู้ How to ขึ้นมาเลย แล้วทำสเต็ปการแต่ง-แปลงโฉม จะมีพร็อพประกอบ โพสท่าอลังการแค่ไหนแล้วแต่สามารถ แต่ทุกอย่างที่ตั้งใจทำขึ้นมา มีผลต่อคะแนนทั้งสิ้น โดยเน้นการแต่งหน้า & พรีเซ็นต์เป็นหลัก แต่พรีเซ็นต์แบบติดเรทโดนติดลบนะค้าบ.... บ
  • จะเป็น "ฮาวทู (How to)" หรือ "ฮาทู (Ha too)" กี่ชิ้น กี่กระทู้ก็ได้ แต่ต้องเป็นสมาชิกเท่านั้น
  • ต้องมีรูป Before - After แต่สเต็ปอื่นๆ จะมากน้อยยังไงก็ได้
  • ใช้เครื่องสำอางอะไรก็ได้ เทคนิคไม่จำกัด จะทำกี่ how to ก็ได้ เทคนิคไม่จำกัดกันไปเลย!!
  • ใส่รายละเอียดของอุปกรณ์ที่ใช้ โดยใช้ปุ่ม Related Items ในกระทู้ **ห้ามลืมนะข้อนี้ หรือห้ามมาใส่ย้อนหลัง ไม่งั้นโดนหักคะแนนด้วยนะเออ

สามารถกดปุ่ม Related Itemsได้ที่รูปนี้ จากนั้นก็ใส่ชื่อผลิตภัณฑ์ที่เราใช้ได้เลยนะจ๊ะ หรือใครใจดีจะมารีวิวกันต่อที่ช่อง Related Review ด้วยก็ได้น้า

แต่ถ้าใครยังงงๆ สามารถดูวิธีการใช้ได้ที่ How To : วิธีการตั้งกระทู้แบบใหม่ที่แสนง่ายในจีบัน

• เมื่อ ตั้งกระทู้ฮาวทูของตัวเองเรียบ ร้อยในหน้าเว็บบอร์ดรวมแล้ว ให้กด "ส่งการบ้าน/เข้าร่วมกิจกรรม" เพื่อเลือกกระทู้ที่ต้องการส่งด้วยนะจ๊ะ หากส่งการบ้านซ้ำซ้อน จะโดนหักคะแนนนะคะ
  • ถ้า หากจะส่งผลงานเพิ่มเติม ให้กดปุ่ม "ส่งการบ้าน/เข้าร่วมกิจกรรม" เช่นเดิม แล้วเลือกติ๊กกระทู้ที่ต้องการส่งเพิ่มเติม การบ้านจะปรากฎตามจำนวนชิ้นงานที่แปะลิงค์ ซึ่งจะอยู่ในชื่อของผู้ส่งคนเดียวกัน
  • เมื่อถึงเวลา 00.00 หรือพ้นเที่ยงคืนของวันที่ 30 กันยายน 2560 ช่องติ๊ก "ส่งการบ้าน" จะหยุดทำงานอัตโนมัติจ้า
  • การส่ง how to แต่งหน้าเข้าประกวด ผู้เข้าแข่งขันต้องแต่งหน้าตัวเองเท่านั้น ยกเว้นแต่ทางจีบันจะระบุให้ใช้หน้าของบุคคลอื่นเป็นกรณีไป เพื่อเป็นไปตามวัตถุประสงค์ของจีบันที่ต้องการให้ สาวๆ สามารถแต่งหน้าได้ด้วยตัวเองนั่นเองค่ะ
= ✿ สปอนเซอร์ใจดี ที่มอบของรางวัลให้เราเดือนนี้ได้แก่ NARS COSMETICS ค่าา ~!✿ =

รางวัลสุดพิเศษ

รางวัลที่ 1 มูลค่า 4,760 บาท

Aqua Glow Cushion 1900 THB

Powermatte lip pigment 1090 THB

Soft matte complete concealer 1320 THB

Radiance Primer 450 THB

รางวัลที่ 2 มูลค่า 3,440 บาท

Powermatte lip pigment 1090 THB

รางวัลที่ 3 มูลค่า 2,350 บาท

รางวัล VDO มูลค่า 2,350 บาท

รางวัลพิเศษ มูลค่า 2,350 บาท

หยิบแปรงแล้วมาฝึกมือกัน!!