อ่านจบแล้วอย่าลืมกดรับของรางวัลด้านล่างนะจ๊ะ

How to everyday looks with favorite items

สวัสดีค่าเพื่อนๆทุกคนนนนน วันนี้เบลมาพร้อมกับ " everyday looks " ที่แต่งเกือบทุกวัน (ยกเว้นวันตื่นสาย) 55555 ลุคนี้ง่ายสุดๆไปเลยค่ะ เอาเป็นว่าเรามาแชร์สิ่งที่เรารักกันเนอะ <3
before & after
makeup ทั้งหมดที่ใช้วันนี้ค่าา
หลังจากลงครีมบำรุงและครีมกันแดดเรียบร้อย เบลก็ลง concealer ปกปิดสิว และใต้ตา สำหรับรอยสิวเบลใช้ nyx hd concealer no.04 ค่ะรักนางมากก ส่วนใต้ตาเบลใช้ sola primer teint no.02 ค่ะ สำหรับวันธรรมดาๆเบลไม่ได้ลงรองพื้นเนอะ เพื่อความเบาสบายของหน้าค่าาา
ต่อมาก็ลงแป้งโล้ดด mac studio fix เบลใช้ nc25 ค่ะ เบลได้มาจากงาน macxjeban พอใช้ไปใช้มาแล้วปรากฏว่าชอบมากกกกกกกก ให้ความรู้สึกเนียนๆ ผิวดูสวยขึ้น สำหรับเบลไม่ได้คุมมันมากค่ะ แต่ก็เลิฟนะ<3
"tarte in bloom" palette ลูกรักเลยค่ะ ใช้นางทุกวันจนตอนนี้เริ่มจะเป็นหลุมแล้ววววว
เริ่มแต่งตากันเลยนะคะ

• เบลใช้สีเบอร์ 1 ทาทั่วเปลือกตาก่อนเลย 
  • จากนั้นใช้สีที่ 2 ทาบริเวณหางตา แล้วก็ blend ให้ฟุ้งๆหน่อยค่ะ
  • แตะสีที่ 2+3 มาจิ้มๆที่บริเวณหางตาค่ะ แล้วก้ blend blend อีกเช่นเคยยยย แล้วก็แอบลากมาที่ใต้ตาเบาๆค่ะ
  • แอบจิ้มสี 4 แตะกลางตาเพื่อความมีอะไรนิดหน่อย 555555
  • ปัดมาสคาร่าเลยค่ะ เบลไม่ได้ปัดขนตาล่างเพราะลองมาหลายยี่ห้อแล้วเลอะหมดเลย เพื่อนๆมีอันไหนดีๆแนะนำหน่อยน้าาา
เขียนคิ้วเบลใช้แปรงจิ้ม สี * ผสมกัน แล้วก้วาดคิ้วแบบที่ถนัดเลยยยย
เสร็จแล้วววว ยิ้มได้ค่าา
blush on + contour + highlight เรียบร้อยหน้าก็จะดูเล็กลงมานิดนึงงงง ทาปากเบลใช้ golden rose matte lipstick crayon no.14 + The balm meet matte สี committed ผสมกันค่าาา มีแอบปัด hourglass ambient lighting powder เพื่อความนวลเนียนเนอะ อิอิ
ขอบคุณทุกคนมากนะคะ หวังว่าทุกคนจะชอบเบลน้าาา หากมีอะไรผิดพลาดขออภัยด้วยนะคะ ไว้เจอกันใหม่นะคะ บะบายยยยย 

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น
คลิกเพื่อล็อกอิน

You may like