ดูดวงตามวันเกิด 4 - 10 ก.ย. มาอัพเดทดวงช่วงต้นเดือนกันจ้าา

0 0

การเรียนทุ่มทุนสร้างให้กับการเรียน และกิจกรรมมากไประวังจะหมดเงินนะ ช่วงนี้อาจารย์ยังคอยให้คำปรึกษาได้อย่างดีเยี่ยม แถมไอเดียเธอก็เจ๋ง เอาเป็นว่าลุยเถอะค่ะ แล้วจะได้ผลดีแน่นอน ใครที่ดูเรื่องการเดินทางออกไปสำรวจข้อมูลใหม่ๆ จะได้พบเจออะไรที่น่าตื่นเต้นน๊าาเรื่องเพื่อนเพื่อนบางคนจะคบกับเธอเพราะผลประโยชน์เรื่องเงินนะคะซิส ช่วงนี้จะไปไหนทำอะไรดูให้ดีค่ะอาจเจอคนประเภทนี้ได้ สัปดาห์นี้ถ้าลองได้อวดของใหม่ในโลกโซเชียล ระวังเพื่อนจะอิจฉา และนินทาเธอให้หงุดหงิดใจได้นะคะความรัก

• คนโสด  ระวังติดซี่รี่ย์จนมโนหนักมากไปนะ ตื่นค่ะ!! ช่วงนี้มีแววได้เจอคนที่ใช่จากการเดินทาง หรือสถานที่ที่เธอไปบ่อยๆ ก็เป็นได้ แนะนำให้ลองเริ่มคุยก่อน ส่งสายตา ส่งยิ้มอะไรให้เค้ารู้ว่าเรามีใจนะคะ แต่ไม่ใช่ว่าอ่อยแรงเค้าหนีหายไปล่ะ ทำให้ดูแพงเข้าไว้ค่ะแล้วจะดี 
  • คนมีแฟน เชื่อใจแฟนนั่นแหละดีแล้ว วีคนี้เธออาจได้รับข่าวสารที่ไม่ค่อยโอเค แต่อยากให้ฟังหูไว้หูค่ะ ของแบบนี้ต้องมีเหตุผลด้วย ทำอะไรใจเย็น ไม่เอาความคิดฟุ้งซ่านไปบอมพ์ที่แฟนนะคะ คุยกันดีๆ 
ทริควีคนี้เหตุผลต้องมาก่อนนะคะซิสส ทำอะไรอย่ามองโลกแค่ด้านเดียวค่ะ เพราะมันจะทำให้เธอลำบาก

สีนำโชค ส้ม , ทอง , ดำ

การเรียนหมดไฟหมดแรงกันเลยทีเดียว ช่วงนี้เธอสุดจริงอะไรจริง ทุ่มเทจนพลังงานหมด ทำอะไรอย่าลุยคนเดียวหรือห้าวมากไปนะคะ เบาๆ หน่อย ใครจะไปตามเธอไม่ทัน ทั้งการเรียนหรือกิจกรรม ช่วงนี้ปรึกษาเพื่อนบ้าง อะไรบ้าง ฟังความเห็นคนอื่นบ้าง โอเคมะ?เรื่องเพื่อนเพื่อนเก่าหรือเพื่อนปัจจุบันไม่ได้หายไปไหน แค่ช่วงนี้เธอจะอินกับคนใหม่ๆ สังคมใหม่ๆ ที่ชอบอะไรเหมือนกัน และดูจะเข้าขากันได้ดี๊ดีย์ไปอีกกกก เรียกได้ว่าไปไหนไปกัน ตัวติดหนึบไปเลยจร้าา ความรัก

• คนโสด  โอ่ยยยย นั่งห่อเหี่ยวแบบนี้ใครจะมาแลเธอคะ? ช่วงนี้แนะนำว่าเปลี่ยนลุค เปลี่ยนสถานที่บ้าง อยู่กับบ้านก็น่าเบื่ออะไร ออกไปนั่งเช็คเรทคูลๆ ดีกว่า และเพิ่มเติมนิสสส ลองมองคนใกล้ตัวบ้างว่าเธอลืมใครไปรึเปล่า หากแอบชอบใครอยู่ก็ลองค่อยๆ เผยใจดูนะ 
  • คนมีแฟน  คิดแต่เรื่องกินเรื่องเที่ยว สงสารเงินกระเป๋ากันบ้างค่ะซิสสส วีคนี้จริงๆ ก็อยากอยู่เงียบๆ แต่ก็ชวนกันออกไปจัง เรียกได้ว่าวันนึงเช็คอินหลายที่ ชีวิตดีย์จริงๆ
ทริคเป็นอีกวีคที่สบายๆ ค่ะ แต่ทำอะไรวางแผนให้ดี ไม่ว่าจะเรื่องเงิน เรื่องคนที่ไปด้วย หรือสถานที่ เพราะโอกาสเฟล มาแล้วเซ็งนั้นมีสูงจ้า

สีนำโชค น้ำเงิน , น้ำตาล , เทา , ดำ

การเรียนอ๊อยยย วีคนี้สับคนวุ่นวายจนมือสวิง หรือแยกร่างไม่ทันเลยค่ะ ช่วงนี้การเรียนหรือกิจกรรมมีเรื่องผิดแผน ที่เธอทำพลาด หรือมีคนเอาปัญหามาให้เธอช่วยแก้ ทุกอย่างรุมเร้ามากกก แต่แปลกที่เธอเอาอยู่ แล้วดูเป็นคนที่เพื่อนๆ นึกถึง หรืออาจารย์จะเรียกชื่อเธอเป็นคนแรก เอาเป็นว่ามีสติค่ะยูวว์แล้วจิรอดดดเรื่องเพื่อนเฮ้อออ คนนั้นก็จะเอาอีกอย่าง อีกคนอะไรก็ไม่รู้ แม้แต่ตัวเธอเองก็เหนื่อยใจค่ะ ช่วงนี้ต่างคนต่างเอาแต่ใจจนอยากเทเพื่อนทุกคนไปเลยยยย ถ้ามันดูเหนื่อยขนาดนั้น และระวังนะ อยู่ดีๆ อาจมีทริปด่วนๆ งงๆ มาเข้ามาอีกความรัก

• คนโสด อยากมีคนถูกใจก็ลดสเปคลงสิคะ? ช่วงนี้คิดเยอะ ตั้งสเปคไว้สูงก็เตรียมค่ะนู้นนน ย้ายไปอยู่บ้านหลังแรกที่คานส์ทองวิลเลจ แต่ก็ตามนั้นเลยค่ะ บางทีเบาๆ บ้าง เปิดใจบ้างก็ดี มองคนใกล้ตัว เล่นแอพหาคู่บ้าง ดีกว่าอยู่เฉยๆ แล้วบ่นว่าไม่มีใครเข้ามา เอาเป็นว่าลองเปลี่ยนแล้วจะดีเอง
  • คนมีแฟน  เซนส์เธอแร๊งแรงค่ะซิสส สัปดาห์นี้ระวังแฟนเธอโป๊ะแตกหรือมีเรื่องอะไรหลุดมาโดยที่เธอไม่รู้มาก่อน ทำใจร่มๆ ไว้ค่ะ เพราะถ้ารู้แล้ววีน รักพังแน่ คอนเฟิร์ม!! สูดหายใจลึกๆ คุยด้วยเหตุผลแล้วจะรอด ไม่วีนนะ ท่องไว้ๆ
ทริคเธอไม่สามารถแบกโลกหรือปัญหาของคนรอบข้างไว้ได้ทั้งหมด ทำอะไรนึกถึงตัวเองบ้างนะคะ เหนื่อยก็พัก ตามใจคนอื่นมากเธอก็แย่ค่ะ

สีนำโชค เหลือง , ส้ม , ม่วง , น้ำเงิน

การเรียนอะโหวว วีคนี้ทุกอย่างอืดอาดไปหมดค่ะ ช่วงนี้แม้ใจเธอจะจดจ่อที่เป้าหมายว่างานต้องเสร็จ กิจกรรมต้องออกมาดี หันมาดูทีมหรือเพื่อนเธอดีๆ ด้วยค่ะ เพราะทุกคนไม่ได้พร้อมขนาดนั้น มีปัญหาอะไรช่วยกันค่ะจะได้สำเร็จ และอีกนิสสนะคะ ระวังความขี้เกียจครอบงำจะทำให้งานถาโถมมาหาเธอนะเรื่องเพื่อนขอดูก่อน ขอคิดก่อน คำแนวๆ นี้อาจมีมาให้ได้ยินทั้งอาทิตย์ค่ะ ช่วงนี้ทริปแพลนอะไรไม่ได้ดั่งใจ เพื่อนไม่ว่าง เวลาไม่ตรงกัน มีเลื่อนมีเลท โอ่ยยย น่าหงุดหงิดใจ หรือคนที่บอกว่าจะไปๆ กลับเทซะงั้น เอาเป็นว่า ไม่ว่าเพื่อนเธอจะยังไง เอาตัวเองให้ชัดเจนค่ะ ค่อยไปหาผู้ร่วมทริปดาบหน้าความรัก

• คนโสด ช่วงนี้กิ๊กเก่า หรือแฟนเก่าอาจทักมาแบบผ่านๆ หรือเธอเห็นฟีดเค้าแล้วเกิดคิดถึงเรื่องในอดีต ก็ลองทักดูนะคะ อย่างน้อยเป็นเพื่อนกันก็ยังดีนะ  
  • คนมีแฟน  ปัญหาบางอย่างที่เธอละเลย อาจทำให้เค้าไปปรึกษาคนอื่นได้นะคะซิส เช่น แฟนเก่าอะไรแบบนี้ ช่วงนี้มีอะไรปรับกันให้เร็วค่ะ ใจเย็นๆ มีอะไรคุยตรงๆ อย่าค้างคา เพราะคนเก่าอาจกลับมาทำแต้มให้เธอเสียใจได้นะคะ 
ทริคเอาตัวเองเป็นหลักค่ะ แม้อะไรๆ ไม่ได้ดั่งใจเธอ ก็ลองเชื่อมั่นตัวเอง ไม่ยึดกับคำพูดของคนอื่นที่มันทำให้เธอเสียความรู้สึกนะคะ

สีนำโชค ขาว , ม่วง , ฟ้า , เทา

การเรียนถ้าอะไรไม่ได้ดั่งใจก็ลงมือทำสิคะ ช่วงนี้การเรียนของเธอเหนื่อยหน่อยนะ แต่ว่าจะได้รุ่นพี่ที่ดีคอยให้คำปรึกษา หรือเข้าหาอาจารย์จะดีที่สุด เพราะจะทำให้ทุกอย่างที่เธอไม่มั่นใจนั้นกระจ่างมากขึ้น เพิ่มเติมอีกนิด … อยากให้ลองหาประสบการณ์ใหม่ๆ จากโลกอินเทอร์เน็ต ออนไลน์จะช่วยให้งานดีขึ้นนะเรื่องเพื่อนช่วงนี้ไม่อยากให้เธอคิดจุกจิก หรือเอาเรื่องหยุมหยิมมาใส่ใจจนเครียด เรื่องเพื่อนและคนใกล้ตัวเธออาจจะไม่ค่อยมีเวลาให้แต่ก็อย่าลืมติดต่อกับคนอื่นบ้างนะคะ เดี๋ยวคนอื่นจะลืมเธอไปซะก่อน สัปดาห์นี้กิจกรรมทริปเที่ยวยังพอมีบ้าง แต่ก็เลือกทริป เลือกกลุ่มให้ดีนะคะ ว่าอันไหนไปแล้วจะไม่เฟล ความรัก

• คนโสด นึกถึงแฟนเก่า หรือเรื่องอดีตที่คาใจก็ลองกลับไปคุยให้เคลียร์ วีคนี้จะมีบ้างที่เรื่องแฟนเก่าเข้ามาในหัวสมองจนทำให้เธอไม่มีจิตใจจะทำอะไร ให้เวลาอีกนิด ปรับปรุงตัวเอง อยากถามไถ่พูดคุยก็ทำเลยค่ะ บางทีถ้าใจตรงกันงานนี้อาจมีรีเทิร์นนะ  
  • คนมีแฟน เธอขาาา โลกนี้ไม่มีอะไรเพอเฟคนะคะ ทำใจยอมรับนิสสนึง ช่วงนี้เธออาจควบคุมหรือทำให้แฟนเธออึดอัดกับความเอาแต่ใจของเธอ หยุดเลยค่ะ!! เอาใจเค้ามาใส่ใจเรา ณ บัดนาว ทำอะไรถนอมน้ำใจ ให้เกียรติกันบ้าง จะได้รักกันไปนานๆ
ทริคอะไรที่ผิดพลาดก็เอามาปรับปรุงค่ะ รู้นะว่าเธอย้ำคิดย้ำทำจนบางทีก็เหนื่อยใจ ถ้าแบกโลกไว้แล้วเหนื่อยก็วางลงนะคะ 

สีนำโชค เหลือง , ส้ม , ม่วง , ทอง

การเรียน หากไอเดียนอกกรอบมันน่าเบื่อก็ลองเปิดหูเปิดตาหาอะไรใหม่ๆ บ้างนะคะ สัปดาห์นี้หาความรู้จากตำรา ในกรอบอย่างเดียวคงไม่พอ ลองชวนเพื่อนหรือคนสนิทไปหาอะไรใหม่ๆ ทำด้วยกันสิคะซิสส กิจกรรมและการเรียนของเธอถึงจะออกมาดี ช่วงนี้ลองปล่อยวางทำใจให้สบายๆ ดูบ้าง จะช่วยให้การเรียนของเธอดีขึ้น คิดเยอะไปก็เพลียจิตค่ะเรื่องเพื่อนได้ติดต่อกับเพื่อนสนิท เพื่อนเก่า หรือคนที่หายไปนาน เป็นช่วงที่กลับมารู้สึกดีอีกครั้ง หรือไปสถานที่เดิมๆ กับเพื่อนที่รู้ใจทำให้รู้สึกฟินไปอีก หากเธอคิดหรือวางแผนอะไรไว้ทุกอย่างจะสำเร็จค่ะ ขอแค่แบ่งเวลาให้ดีแล้วทุกอย่างจะแฮพพรี่คร้าความรัก

• คนโสด  จะเจอรักต่างวัยจากการเดินทางหรือโลกออนไลน์ ช่วงนี้ขอให้เธอกล้าคิดกล้าทำอะไรใหม่ๆ หรือทำตามไลฟ์สไตล์ของเธอ ไม่ว่าเธอจะกินจะเที่ยว มีกิจกรรมอะไรที่ชอบลุยได้เลยค่ะ เพราะเธอจะได้เจอคนที่ชอบอะไรเหมือนๆ กัน ดีซะอีกนะ คนที่ชอบอะไรเหมือนกันจะได้ enjoy กันได้ง่ายจริงมะ? 
  • คนมีแฟน  มีบ้างที่จะให้หายกันไปทั้งเธอและเค้า เป็นวีคที่ค่อนข้างยุ่งจนไม่มีเวลา แต่ก็อย่าเพิ่งน้อยใจไปค่ะยูว์ เพราะเมื่อทุกอย่างเคลียร์แล้ว ความรักของเธอก็จะกลับมาหวานเหมือนเดิม แต่อย่าลืมเติมเต็มและให้กำลังใจกันบ้าง เพราะความเข้าใจเป็นสิ่งสำคัญค่ะ ^^
ทริคทำอะไรเอาใจเค้ามาใส่ใจเราบ้างนะคะ บางสิ่งต้องลอง ต้องกล้าเรียนรู้อะไรใหม่ๆ ที่มากกว่าแค่ประสบการณ์เดิมๆ เพราะมันไม่พอที่จะตอบโจทย์ไลฟ์สไตล์ของเธอได้นะซิส

สีนำโชค ส้ม , แดง , เทา

การเรียนเหนื่อยนักก็พักบ้างค่ะ ช่วงนี้ทั้งกิจกรรมและการเรียนเยอะจนล้นมือ ทำแทบไม่ทันไป มีอะไรลองขอความช่วยเหลือจากเพื่อนและคนรอบข้างดูค่ะ เพราะบางทีเธอก็ไม่ใช่ทศกัณฐ์ที่ทำทุกอย่างได้ดั่งใจ ทีมเวิร์คนั้นสำคัญ ทำอะไรรักษาน้ำใจและมิตรภาพเพื่อนบ้าง พอเก็ทมะ? รับทราบแล้วปฏิบัติค่ะ!!เรื่องเพื่อนอะหืมมม งาน ทริปปาร์ตี้เยอะไปหมด วิชาแยกร่างก็ช่วยไม่ได้ วีคนี้อะไรๆ ก็เธอ ถ้าทริปไหนไม่จำเป็นทำให้เธอหมดพลังงานง่าย ก็ปฏิเสธบ้าง นึกถึงตัวเองบ้างจะได้ไม่ลำบากนะคะ ความรัก

• คนโสด  เพื่อนมีกี่คนทักไปเลยค่ะ ช่วงนี้มีแววได้เจอคนที่ใช่จากเพื่อนของเพื่อน งานสังคมหรือกิจกรรมบางอย่าง หรือบังเอิญเจอคนที่มีเฟรนด์ร่วมกัน ทำตัวให้สดใสเข้าไว้ ลองมาเป็นหนุ่มสาวรักกิจกรรมดูค่ะจะช่วยให้เธอดูโดดเด่นกว่าคนอื่น 
  • คนมีแฟน  ทำอะไรระวังกรรมตามสนองนะเออ ช่วงนี้หากเธอแอบคุยกับใคร หรือไปทำอะไรลับๆมาความลับจิไม่มีในโลกค่ะ งดรักสนุกหรือทำอะไรที่ไม่ดี เพราะแฟนเธออาจสืบเจอหรือบังเอิญโป๊ะแตกทำให้งานนี้พังแน่นอลลล กลับมาทำอะไรดีๆ น่ารักๆ และซื่อสัตย์กับแฟนดีกว่าจร้า
ทริคทำอะไรนึกถึงตัวเองบ้างนะคะซิส บางทีเธออาจทำบุญกับคนไม่ขึ้น หรือช่วยคนอื่นมากไปจนตัวเองก็ลำบาก รักตัวเองเยอะๆ ค่ะช่วยได้

สีนำโชค เขียว , ขาว , น้ำตาล

Madame Q Swords

Madame Q Swords

FULL PROFILE