อัพเดทเครื่องสำอางเกาหลี เดือนกันยายน ที่สาวกห้ามพลาด!

18 9

อันยองค่า สาวกเครื่องสำอางเกาหลีทุกคนช่วงที่ผ่านมาเค้าไม่ค่อยจะออกผลิตภัณฑ์ใหม่ๆ ให้สาวไทยหัวใจเกาหลีอย่างเราๆ ชื่นชมเลย แต่กระทู้นี้  เราได้รวบรวม ไอเท็มที่ออกใหม่ ทั้งใหม่ ทั้งขายดีของแต่ละแบรนด์เกาหลีมาให้กระเป๋าตังสาวๆ สั่นเล่นกันเล็กน้อยไปดูกันเลยว่ามีอะไรใหม่ๆ บ้าง

ETUDE HOUSE

เริ่มต้นกันที่แบรนด์เจ้าหญิงในดวงใจของสาวๆ กันเลยดีกว่า เพราะว่าแบรนด์นี้ ทั้งถูกและดี แถมยังมีสาขาที่ไทย ให้สาวๆ ที่ใจร้อน อยากรีบใช้ รีบสวย ได้ซื้อไปใช้กัน คิคิ ซึ่งคอลเลคชั่นที่เค้าออกมาใหม่นี่ขอบอก ทั้งสวย ทั้งอินกับเทรนด์ช่วงนี้เลยนะคะ ไม่ว่าจะเป็นสาวหวาน สาวสายปาร์ตี้ หรือน้องนักศึกษาก็สามารถใช้เครื่องสำอางชุดใหม่นี้ได้ทั้งนั้นเลย ไปดูกันดีกว่ามีอะไรบ้าง

A’PIEU

แบรนด์นี้ขึ้นชื่อเรื่อง ราคาถูก และดีของเกาหลีเลยนะคะ เพราะสินค้าแต่ละอย่าง สาวๆ สามารถซื้อได้แบบหน้าไม่สั่นกันแน่นอน อิอิ และขอบอกว่า คุณภาพคุ้ม คุ้ม คุ้มจนเรียกว่า เกินราคาเลยก็ว่าได้ (ส่วนตัวเราชอบบลัชออนของยี่ห้อนี้ค่ะ) ถ้าหากเห็นรูปคอลเลคชั่นใหม่แล้ว เหมาะกับสาวหวานเป็นอย่างยิ่ง ไม่ว่าจะเป็นลายตลับ เห็นแล้วกรี๊ดดดดมากบอกเลย

INNISFREE

สาวคนไหนชอบความเรียบง่าย ความเป็นออแกนิคมาทางนี้ค่า แต่แหม รอบนี้สาวกอินนิสฟรี จะต้องกรีดร้องให้กับความสวยของลิปสติกรุ่นใหม่ ถ้าเลื่อนลงไปดูนี่มีหวังใจละลายกันทุกคนเลย ยิ่งได้พรีเซนเตอร์อย่าง สาวยุนอาด้วยแล้ว นี่มันความสวยแบบเกาหลีจริงๆ ซึ่งขอโปรยนิดนึงว่า ลิปตัวใหม่ที่ออกมา มีทั้งเนื้อแมตต์ เนื้อกำมะหยี่ แล้วก็ครีมมี่ สาวๆ หลายคนน่าจะชอบนะคะ เพราะมีให้เลือกเยอะแยะเลยทีเดียว และสาวๆ ยังจำกันได้มั้ยเอ่ย ที่ทางแบรนด์เค้าออกพาเลตตามใจชั้น แต่ตอนนี้เพิ่มคอนซิลเลอร์แบบตลับเล็ก มาให้ใส่กับตลับใหญ่แล้ว เลิศมาก เดินทางไปไหน พกตลับเดียวอยู่

HOLIKA HOLIKA

แบรนด์ที่โด่งดังจากน้องไข่ขี้เกียจ มาคราวนี้อดที่จะอัพเดทสินค้าของเค้าไม่ได้จริงๆ เพราะคอลเลคชั่นใหม่ มันวิบวับโดนใจเรามากเลย ทั้งสีอายแชว์ที่เป็นกลิตเตอร์ บลัชออนที่ออกสีพีช พลัมๆ ทำเอาใจชั้นละลายหมดแล้ว แถมเจ้าตัวอายแชโดว์เนี่ย นอกจากจะเป็นกลิตเตอร์แล้ว ยังเป็นเนื้อครีมที่เราสามารถเกลี่ยน เบลนให้เข้ากับเปลือกตาได้ด้วย แถมมันยังติดทนดีเลยนะ (หลังจากที่ไปอ่านรีวิวมา) ไม่ว่าจะทาเป็นสีเดียว แต่งแบบโมโนโทน หรือจะมิกซ์กับสีอื่น ก็สวยยอมใจเลยล่ะ

SKINFOOD

เจ้าแม่แห่งวงการอาหารมาแล้ว เอ๊ย ไม่ใช่ เจ้าแม่แห่งวงการเครื่องสำอาง สูตรอาหารมาแล้วต่างหาก คอลเล็คชั่นใหม่ เรากรี๊ดกร๊าดกับแพคเกจของมาส์กแบบสุดๆ เพราะมันเหมือนซอส Topping จริงๆ นะคะ แถมสีของผลิตภัณฑ์ยังเหมือนเลยอ่ะ นี่ถ้าเอาไปวางในครัว แม่ต้องหยิบกินแน่เลย 555555

เห็นแล้วกระเป๋าตังค์สั่นกันบ้างมั้ยเอ่ย เรานี่ทนไม่ไหวแล้ว อยากจะ(หาตัง)บินไปเกาหลี ไปเหมากลับมาใช้จริงๆ เลย แต่สาวๆ ที่อยากใช้จนทนไม่ไหว อย่ากังวลไปเจ้าค่ะ เพราะว่าถึงจะเพิ่งออกมาก็จริงๆ รออีกนิดก็มีคนรับพรีออเดอร์แล้ว หรือจะไปซื้อ shop เลยก็ได้นะคะ ใครปลื้มตัวไหน เคยใช้ตัวไหน ก็อย่าลืมมารีวิวให้เพื่อนๆ ด้วยนะคะ

เจอกันกระทู้หน้าค่า

AMPIE.PIE

AMPIE.PIE

K 패션 & 트렌드 브러그 라이터
K-fashion & trend writer

FULL PROFILE