ยืนงงในดงรองพื้น #MAC #FITFAM Exclusive Workshop

14 10

ฮัลโหลลลลลลสาวๆคงได้เห็นกระทู้บรรยากาศงาน MAC x Jeban FIXFAM DAY กันไปแล้วหลายกระทู้วีวี่ก็เป็น 1 ใน 100 สาว Jebanista ที่ได้เข้าร่วม Workshop ในครั้งนี้่ด้วยค่ะ แต่มาอัพกระทู้ช้ากว่าคนอื่นมาก 555 เอาหน่ะ มาช้าดีกว่าไม่มาเนอะ

กิจกรรมการร่วมประสบการณ์งานผิวเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา M∙A∙C X JEBAN # FIXFAMDAYกับการได้ลองรองพื้น *MAC Studio Fix Fluid SPF15* และคำแนะนำการเลือกสีรองพื้นจากพี่ๆ BA

ช่วยทำให้วี่เลือกสีรองพื้นได้อย่างมั่นใจมากขึ้นค่ะ

ต้องยอมรับเลยว่า ตอนแรกไปยืนงงในดงรองพื้นมากๆเพราะเฉดสีมีให้เลือกเยอะมากกกกจริงๆค่ะ ไม่รู้จะเริ่มจากตรงไหน ซึ่งทาง MAC ก็มีการสาธิตวิธีการเลือกรองพื้น และการแต่งหน้าแบบเนียนกริบให้เป๊ะแบบงานผิวใช้ชมกันด้วย

*วิธีการเลือกสีรองพื้น* แบบชัวร์ๆ ก็คือ การลองทาสีรองพื้นบนหน้าของเราเลยค่ะอย่างวันนี้วี่ก็ลบเครื่องสำอางค์บริเวณช่วงกราม เพื่อลองเทสสีเทียบสีที่ใกล้เคียงกับสีของหน้าเรามากที่สุดซึ่งวี่ก็ได้รองพื้นสี NC15 และแป้งเบอร์ NC20 มาค่ะ

จริงๆผิววี่อยู่ระหว่าง NC15 กับ NC20 ซึ่งค่อนข้างลังเลอยู่นาน ว่าควรจะเลิกโทนไหน !?!เพราะ NC15 ก็ขาวกว่าหน้าไปนิดนึงส่วน NC20 ก็ค่อนข้างเหลืองกว่าหน้าไปหน่อยพี่ BA เลยแนะนำว่า ให้เลือกรองพื้นสี NC15 ที่ขาวกว่าหน้านิดนึงแล้วใช้แป้งNC20 ที่สีเข้มกว่ารองพื้น เพื่อให้มาดรอปสีรองพื้นลงก็จะได้สีที่พอดีกับหน้าวี่เป๊ะเลย

ต้องขอบคุณพี่ๆที่ช่วยชี้ทางสว่างให้วี่ค่ะ

วี่เทียบให้ดูนะคะ ระหว่างสี NC 15 และ NC20

อย่างที่รู้ๆกันเนอะว่า สีแป้งและสีรองพื้นของ MAC เป็นอะไรที่แบบสากลมากกกต่อไปนี้เราจะไม่เลือกสีรองพื้นผิดเบอร์อีกต่อไปแล้ว เย้

เราลองชมภาพบรรยากาศภายในงานกันเลยค่ะ

ทีมงาน และ เพื่อนๆชาว Jeban น่ารักทุกคนเลยและต้องขอบคุณน้องน้ำหวาน @adddoll ที่คอยเป็นเพื่อนเม้าท์และแชะภาพให้ตลอดๆ

และภายในงานมีให้แข่งแต่งหน้าชิงรางวัลด้วย แต่ให้เวลาแค่แปปเดียววี่เลยเลือกเปลี่ยน Look ด้วยการเปลี่ยนสีลิปสติก เป็นโทนสีม่วง ที่ใช้ 3 สีผสมกันค่ะ

และนี่คือของที่สาวๆได้ติดไม่ติดมือกันกลับบ้านกันทั้ง Sampling รองพื้น และแป้ง ขนาดจริงและน่ารักสุดๆ คือ สติ๊กเกอร์น้องฟริ้งวี่ชอบมากกกกกก

ต้องขอบคุณ Jeban และ MAC สำหรับโอกาสและประสบการณ์สุด Exclusive แบบนี้นะคะ

ทีมงานก็น่ารัก สาวๆจีบันก็เฟรนด์ลี่รักบ้านหลังนี้สุดๆเลย

เลิฟฟฟฟฟฟฟฟ

Vivie_BeautyWorld

Vivie_BeautyWorld

สวัสดีค่ะ ^^* วีวี่ สาว Take Me Out Season 16
และ 1 ใน 8 สาว Pinknista ของ Etude House 2017
วี่รักการแต่งหน้า ทำผม และการแต่งตัว ยินดีที่รู้จักทุกคนนะคะ
ฝากติดตามวีวี่ด้วยนะคะ มีอะไรดีๆจะมาแนะนำอัพเดทแบ่งปันกันแน่นอน

ฝากติดตามวี่ด้วยนะคะ
Facebook Page : Vivie Beauty World
Instagram : viviebeautyworld
Twitter : @vivieworld
Youtube Channel : Vivie Beauty World
Website :
viviebeautyworld.blogspot.com
viviebeautyworld.wordpress.com
Line ID : vivie_gift

FULL PROFILE