REVIEW สมูทโตะ เซรั่มและบีบีมะเขือเทศใน 7-11 พร้อมลุคแต่งหน้าสไตล์ญาญ่า :)

21 5

สวัสดีค่ะ วันนี้เราจะมารีวิว สมูทโตะเซรั่มมะเขือเทศ และBB&CCมะเขือเทศกันนะคะ ทั้ง2ตัวนี้มีขายใน 7/11 ซึ่งเป็นอะไรที่หาซื้อได้ง่ายมาก เค้าจะขายเป็นซองๆ ซองนึงปริมาณเยอะ ใช้ได้หลายครั้งเลยค่ะ  เลิฟมว๊ากกกกก

ซองแรก Smooto Tomato Collagen White Serum เซรั่มออร่าไวท์ หน้าใส x10 (ราคาน่าคบหามาก 39 บาทเท่านั้น) ตัวเซรั่มตัวนี้เค้าบอกว่าใช้1ซอง เท่ากับใช้มะเขือเทศญี่ปุ่น10ลูกเลยนะคะ  นอกจากนั้นยังฟื้นบำรุงผิวที่คล้ำเสียสะสม ผิวที่ขาดการบำรุงดูแล เราใช้แค่ซองนี้บำรุงผิวก่อนแต่งหน้าเอาอยู่เลยค่ะ

พอบีบออกมาจะเป็นเนื้อเซรั่มสีชมพูอ่อนๆ แอบมีกลิ่นหอมดีต่อโพรงจมูก และมีเม็ดบีดส์มะเขือเทศผสมอยู่ด้วยค่ะ อันนี้ลงก่อนละเลงโบกเครื่องสำอางนะคะ เวลาเกลี่ยจะแตกตัวเป็นเนื้อน้ำและซึมเร็วสุดๆ ไม่เหนียวหนึบหน้าด้วย ซองนึงเก็บไว้ใช้ได้เกือบ10ครั้งเลยค่ะ เพราะครั้งนึงเราใช้แค่นิดเดียวก็ทาทั่วหน้าแล้ว ทางแบรนด์เค้าเคลมว่าผลที่ใช้อย่างต่อเนื่องคือ ผิวหน้าจะค่อยๆขาวกระจ่างใสขึ้น อันนี้เรายังใช้ไม่นานพอเลยยังไม่แน่ใจเท่าไหร่ แต่เรื่องความชุ่มชื่นเราว่าเห็นผลทันทีที่ใช้ค่ะ วันไหนรู้สึกผิวแห้งเหี่ยวอ่อนล้า ก็จะหยิบตัวนี้มาใช้เลยค่ะ เริ่ดสุดๆ

ต่อมาที่จะรีวิวคือ Tomato Collagen BB&CC cream ราคา 39 บาท เช่นกันค่ะ

ตัวนี้มีนอกจากจะมีส่วนผสมของมะเขือเทศญี่ปุ่น10ลูก แล้วยังมี SPF30 ด้วยน้า เป็นบีบีและซีซีรวมอยู่ด้วยกัน แจ่มแมวมากค่ะ ทันทีที่ลงตัวนี้จะรู้สึกได้ถึงความเนียน ผิวสว่างขึ้นชัดเว่ออ เราใช้วิธีตบๆเข้าผิว พอเซตตัวแล้วเนื้อครีมจะไม่เหนียวหน้าค่ะ ตัวนี้สะดวกมากสำหรับเราคือใช้ได้ทุกวันไม่ต้องลงรองพื้นเลย ถ้าแต่งไปเรียนหรือไปทำงาน แค่เซตด้วยแป้งฝุ่นก็อยู่แล้วค่ะ แต่ตัวนี้จะไม่ได้ปกปิดแบบรองพื้นนะคะ ถ้าต้องการความปกปิดระดับรองพื้นแต่อยากให้หน้าดูสว่างขึ้นมา สามารถลงตัวนี้เป็นเบส แล้วตามด้วยรองพื้นได้ค่ะ ราคาดีงาม ใช้ได้หลายครั้งคุ้มค่ามากค่ะ

ถ้าใครอยากเห็นคลิปวิดิโอตอนใช้จริงของทั้ง2ตัว ลองดูได้ที่คลิปด้านล่างเลยค่า จะเป็นลุคของญาญ่า อุรัสยาค่ะ ^^

monkeysis

monkeysis

Youtube Channel : Monkey Sis
FB : Monkey sis
IG : Monkey.sis

FULL PROFILE