Kiss Me More ลิปสติกอะไรเนี่ย? ทำไมทั้งถูกทั้งดี

13 3

สวัสดีค่ะ ก๊อบกลับมาให้หายคิดถึงกันอีกแล้วว 555 (ใครคิดถึง)

วันนี้กลับมากับการรีวิวและสวอชลิปสติกกันอีกแล้วค่ะบางคนคิดทำไมอินี่รีวิวแต่ลิปสติก

ก็แหม่... ลิปสติกนี่มันสำคัญนะคะคุณณณณณแค่เปลี่ยนสีลิปสติกก็เปลี่ยนชีวิตได้

และลิปสติกก็พลิกชีวิตได้นะเออ เกิดใครใช้ลิปสติกที่ไม่ได้รับความปลอดภัย

ปากพัง ปากดำกันไปก็มีเยอะนะเธอบางคนใช้ลิปสติกก๊อปปี้แบรนด์แพงๆกันเยอะ

แต่หลงลืมไปว่าสมัยนี้ลิปสติกแบรนด์คนไทยเองดีๆก็มีเยอะแยะไป

แถมราคาไม่แพงด้วยนะอิอิเหมือนลิปสติกที่ก็อบจะนำมารีวิวในวันนี้ก็คือ

แถ่น..แท้นนนนน....

Kiss Me More Silky MatteLiquid Lipstick

เป็นลิปสติกแบรนด์น้องใหม่ของคนไทยค่ะ มีด้วยกันทั้งหมด 8 สี

นี่ค่ะ หน้าตาแพกเกจจิ้งจะเป็นแบบนี้

ลิปสติกเขามีกลิ่นหอมอ่อนๆของขนมด้วยนะคะก๊อบไปถามแบรนด์มาเขาบอกว่าไม่ได้ใช้น้ำหอมนะเออ แค่แต่งกลิ่นรสตามธรรมชาติข้อดีคือไม่ทำให้ปากดำ และปลอดภัยมากๆใครที่กังวลทาแล้วจะปากดำมั้ย หายกังวลได้เลยค่ะ

สวอชลงบนแขนทั้ง 8 สี มีแต่สีสวยๆทั้งนั้นเลยยยยมีทุกโทนตั้งแต่ส้ม ชมพู ไปยังโทนแดง

มาดูสวอชลงบนปากแต่ละสีกันดีกว่า

สี 01 Cherry Custard 

สีนี้จะเป็นสีส้มเข้ม ทาแล้วขับผิวมากๆ เป็นสีส้มที่คนผิวคล้ำก็สามารถทาได้นะคะ

สี 02 Jelly Bean

สีนี้จะเป็นสีส้มที่มีความสว่างขึ้นมานิดนึง สีนี้จะเหมาะกับคนผิวขาวถึงผิวสองสี

สี 03 Bubblegum

สีนี้จะเป็นสีชมพูอ่อน แต่ทาแล้วไม่ลอยนะคะ ทาแล้วสุภาพ แต่แอบมีความเป็นสาวขี้เล่นนิดๆ

สี 04 Fairy Floss 

สีนี้จะเป็นสีชมพูอมส้มนิดๆ ถ้าทาแบบด้านในปากจะให้ลุคโคเรียเกิลล์มากๆ

สี 05 Barley Sugar

สีนี้จะเป็นสีชมพูกระปิ สีนี้ทุกสีผิวสามารถทาได้เลย สวยงามพระรามแปดมั่กๆ ชอบสีนี้ที่สุดเป็นสีกันตาย แนะนำเลยค่ะ

สี 06  Cokie Butter

สีนี้จะเป็นสีส้มชาเย็น สีโทนฮิต ที่ทุกคนควรมีติดกระเป๋าเลยนะจ๊ะ

สี 07 Cinnamon Roll

สีนี้เผ็ชมาก ทาแล้วนางพญามากกกกก เป็นสีแดงอมน้ำตาล ให้ลุคคุณหนูผู้ดีสุ้ดดด

สี 08 Rocky Road 

ก๊อบชอบสีนี้มากกกกก เป็นสีแดงอมม่วง ทาแล้วขับผิวมากใครชอบลิปสติกสีแปลกที่แบรนด์ราคาถูกไม่ค่อยทำ แนะนำสีนี้เลย

เป็นไงบ้างคะ ดูสวอชครบทั้งหมด 8 สี กันแล้วต้องบอกเลยว่าเป็นลิปจิ้มจุ่มแมทท์ที่ทาง่ายมาก เพราะไม่แมทท์จนเกินไป กลบริมฝีปากมิดไม่ทำให้ปากแห้งระหว่างวัน ไม่ตกร่อง มีวิตามินบำรุงปากด้วย แถมเนื้อลิปยังให้ความชุ่มชื้น และที่สำคัญคือสีสวย เหมาะกับทุกสีผิว

ก๊อบให้คะแนน 8/10 เลยค่ะ จะบอกว่าลิปสติกเขามีกลิ่นหอมเหมือนขนมด้วยนะคะทาไปอยากกินปากตัวเองไป

ลิปสติกถูกและดีแบบนี้ราคาไม่แพงด้วยแท่งละ 189 บาทเองค่ะ

สำหรับวันนี้ก๊อบก็ขอจบการรีวิวเพียงเท่านี้ ไว้เจอกันใหม่นะคะ

ขอบคุณที่เข้ามาอ่านและติดตามกันค่ะ

ก๊อบแก๊บรีวิว

ก๊อบแก๊บรีวิว

FULL PROFILE