Review* Sigma brushes & How to* Party girl ! สวย เผ็ด จนผู้ชายเหลียว

16 5

สวัสดีค่า เพื่อนๆชาวจีบันทุกคนวันนี้กลับมาพบกับมายด์กันอีกครั้งนะคะ.

วันนี้มายด์ก็มี How to ลุค Party girl สวย เผ็ด จนผู้ชายเหลียวมาฝากกันค่ะลุคนี้คือแต่งไปเที่ยวจริงๆ แล้วรู้สึกว่ามั่นใจมาก รู้สึกชนะ เลยอยากมาแชร์How to ให้เพื่อนๆได้ชมกันค่ะ.

วันนี้มายด์ก็มีอุปกรณ์ตัวช่วยใหม่ที่กำลังเห่อมากกกกกกกก นั่นคือ“Sigma Brushes” นั่นเองงง คือที่ร้าน Lashes มีชอปของแบรนด์ sigmaเลยไม่รอช้าที่จะเข้าไปตำ จึงได้แปรงมาด้วยกันสองรุ่นค่ะ

รุ่นแรก Sigma F83 Curved Kabuki

ลักษณะของแปรงจะมาในลักษณะ เป็นทรงที่เข้าได้พอดีกับรูปหน้าไม่ว่าจะรูปหน้าทรงไหนก็สามารถใช้ได้ค่ะ เพราะแปรงมีขนาดที่ใหญ่กำลังพอดีและขนแปรงนุ่ม เหมาะกับงานลิควิดงานครีม งานน้ำทั้งหลายมากๆ ที่สำคัญไม่กินเนื้อรองพื้นด้วย

อีกรุ่นนึง เป็นเจ้า Sigma 3DHD Max Kabukiแปรงมาในลักษณะสามเหลี่ยมเฟี้ยวมาก แปลกตาสุดๆ

รุ่นนี้จะมาในลักษณะ สามเหลี่ยมแปลกตามีลักษณะใหญ่พิเศษ สามารถใช้ลงได้ทั้งฝุ่นลิควิด และครีม ได้แบบแน่นปึกดีค่ะ

แปรงทั้งสองรุ่นนี้ หลังจากได้ลองใช้แล้วค่อนข้างประทับใจค่ะทั้งสองรุ่นทำมาเพื่อให้เข้ากับรูปหน้าได้อย่างดีและใช้งานง่ายซึ่งเอกลักษณ์ของ Sigma นั้นจะต่างกับแบรนด์อื่นตรงที่นางขนแปรงแน่นมากๆ ไม่บาดหน้าและไม่กินเนื้อผลิตภัณฑ์ส่วนตัวแล้วชอบมากค่ะ ปลื้มมาก คุ้มมากเลยทีเดียว

หลังจากเม้ามอยมานาน มายด์ก็ได้ทำรีวิวคลิปวิดีโอไว้ด้วยเอาให้แบบจุใจต้องไปตำตามเลย 555555

เพื่อนๆคนไหนอยากมีไว้ในครอบครองสามารถหาซื้อได้ที่ร้าน LASHES ทั้ง 8 สาขาได้เลยนะคะ ราคาแท่ง 990 บาทเท่านั้นอ่อ! ที่ร้านมี Sigma Beauty ด้วย บอกเลยว่าระวังหมดตัว… 55+.วันนี้มายด์ขอตัวลาไปก่อนนะคะ พบกันใหม่กระทู้หน้าน้าวันนี้ขอกล่าวคำว่าขอบคุณและสวัสดีค่า

milddiary

milddiary

สวัสดีค้า มายด์ ค่ะ
รักสวยรักงามก็ต้องแบ่งปัน
เข้ามาให้กำลังใจแล้วก็แบ่งปันความสวยกันนะค่ะ

.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.

FULL PROFILE