ก็เรานั้นมันคนละชั้น จะทำเช่นไรให้มองเห็นกัน.. บางครั้งของดีคนก็มองไม่เห็นนะคะ! เปิดศึกรองพื้นตัวเด็ด คุณภาพเทียบแบรนด์ดัง!!

23 7

ใครว่าคนละชั้น ไม่มีคนละชั้นอะไรทั้งนั้น จะอยู่ชั้นไหนก็เทียบกันได้!นี่ไม่ได้โมโหอะไรนะคะ แค่ใส่อินเนอร์นิดหน่อย โดยส่วนตัวเมื่อก่อนเราเคยคิดว่าของแพงนั้นต้องดีกว่าของถูก ซึ่งประโยคนี้อาจจะถูกต้องหรือไม่ถูกก็ได้ ทั้งหมดก็ขึ้นอยู่กับความรู้สึกและผลลัพธ์ที่แต่ละบุคคลต้องการ ซึ่งเราก็ไม่ได้จะมาฟันธงว่าอันไหนดี อันไหนไม่ดีนะคะ เพราะแต่ละอย่างก็มีข้อดีข้อเสียต่างกันไปขึ้นอยู่กับสภาพผิวของแต่ละบุคคล แต่บางคนเห็นของถูกอาจจะร้อง อี๋ ไว้ก่อน อย่างที่เราเคยเป็น เราบอกเลยว่าเป็นการตัดโอกาสตัวเองมากกกก เพราะในโลกนี้ยังมีของที่ราคาเบาๆ แต่คุณภาพดีอีกเยอะแยะเลยน้า ลองเปิดใจดูค่ะ ทั้งหมดจึงเป็นที่มาของรีวิวนี้ โดยจะใช้ทั้งของถูกและของแพงแต่งหน้า ซึ่งเครื่องสำอางที่เราเลือกมารีวิววันนี้คือสิ่งที่สำคัญต่อพื้นฐานการแต่งหน้ามาก ซึ่งก็คือรองพื้น.. โดยเราจะทาหน้ากันคนละซีกแล้วแต่งหน้าแบบจัดเต็มไปเลย แล้วมาดูกันว่าผลที่ออกมามันจะเป็นอย่างที่เราบอกมั้ย เอ้าเริ่ม!!

ปกติเราใช้ Nars All Day Luminous Weightless Foundation เบอร์ Medium 4 หรือเฉด Barcelona ค่ะ รองพื้นตัวนี้ค่อนข้างดัง ราคาจริงเค้าอยู่ที่ 1,950 แต่เราซื้อถูกกว่านั้นเพราะซื้อในดิวตี้ฟรี ประสิทธิภาพเค้าก็ค่อนข้างดีเหมาะกับคนผิวมัน แบบเราเลย แต่ประเด็นคือมันต้องเขย่าตลอด ก่อนใช้แต่ละทีเรานี่เขย่าจนปวดแขนไปหมด ฮืออออออ ไม่รู้ทำไมของเราเหลวกว่าคนอื่นรึเปล่าถึงต้องเขย่าน้านนาน จนวันก่อนเราได้ดูคลิปย้อนหลังของเพจสะบัดแปรงแล้วไปเจอตัว Baby Bright  Aloe Snail AA Smooth Skin Anti-Acne Cream อันนี้มี SPF50 PA+++ เราสนใจเรื่องการปกปิดเลยไปหาข้อมูลเพิ่มเติม ได้ความว่าเค้าไม่ได้เคลมตัวเองว่าเป็นรองพื้นนะคะ เค้าบอกว่าเป็น AA Cream ที่ช่วยปกปิด แถมยังป้องกันสิวได้ (เค้าว่างี้) เราเลยไปตำมา เค้ามีทั้งหมด 3 สี และเฉดสีเค้าก็ทำออกมาค่อนข้างเหมาะกับสาวไทย ไปจนถึงสาวที่มีผิวแทน ส่วนตัวเราใช้เบอร์ 23 ซึ่งยังมีที่เข้มกว่านี้อีกค่ะสาวผิวแทนตำรัวได้เลย ที่สำคัญคือราคาเบาเว่ออออออ 210 บาทเอ๊งงงงง ส่วนตัว Nars ที่เราใช้สลับกับ AA ตัวนี้ ก็มีหลายเฉดสีมากเหมือนกันค่ะตั้งแต่ขาวม๊ากจนถึงเข้มม๊าก สาวๆ ต้องไปลองเลือกเอง

เรามาลองทดสอบความปกปิดกันก่อน เนื้อของทั้งสองตัวจะไม่ค่อยต่างกันมาก ของ Nars ถ้าเขย่าดีๆ ก็จะหนืดได้มากกว่านี้อีกค่ะ อันนี้ยังแอบเหลวนิดหน่อย

จะเห็นได้ว่า Baby Bright AA ค่อนข้างเนียนกับผิวมาก ไม่ต่างจากตัว Nars เลย เนี๊ยนเนียน ดีงามเหนือความคาดหมายมากๆ บอกตรงว่ากรี๊ดเลยอะ แต่รูปของ Nars มันจะดูแคร็กๆ หน่อย อาจจะเพราะแสงด้วย ปกติเค้าเนียนกว่านี้นะคะ เดี๋ยวหาว่าใส่ร้าย T^Tมาลองลงกับหน้าต่อกันเลยค่ะ!

เอ๊า.. ดูเหมือนกันอย่างกับแกะ! บอกเลยว่าเลิศค่ะ ปาดๆ ไป ไม่มีใครรู้หรอกว่าอันไหน Nars อันไหน Baby Bright 555555555555555 แต่ Nars จะมีความเนียนกว่านี๊สสนึงให้สมราคาความแพงเค้าหน่อย แล้วก็เกลี่ยยากกว่า น่าจะด้วยความที่นางเป็นรองพื้น เราแนะนำว่าใช้ฟองน้ำดีที่สุดค่ะ สำหรับคนผิวหน้ามันบอกเลยว่า Nars เวิร์คจริงค่ะ สำหรับเราเค้าคุมมันได้ค่อนข้างเริ่ด ในขณะที่ Baby Bright จะค่อนข้างชุ่มชื่นกว่า แต่ดูรวมๆ แล้วมันก็เนียนๆ แทนกันได้อยู่นะ (แอบเขียนคิ้วเพิ่มด้วย เดี๋ยวจะน่ากลัวเกินไป 5555)มาเจอสภาพก่อนและหลังแต่งหน้ากันหน่อย รายละเอียดอื่นเราไม่ขอพูดถึงนะคะ อันนี้เน้นรองพื้นเท่านั้น! ให้เห็นกันไปเลยว่าไม่ได้ดูแตกต่างกันมากเลย โซเนียน!

สรุปNars All Day Luminous Weightless Foundation  ของเค้าดีจริงๆ ค่ะ หน้าเนียน ควบคุมความมัน ติดทนต่อเนื่อง แต่เวลาใช้นานๆ หน้าเราแอบดร็อปไปนิดนึง มีปัญหาคือของเรามันเหลวมากกกก เวลาเขย่าทีเหมือนแขนจะหลุด แล้วก็ตรงหัวที่กดกับฝาเปื้อนแบบยับเยินมาก แต่สำหรับเราคือเค้าสมราคา เพียงแค่ว่าราคาก็ค่อนข้างสูง แต่ถ้าเทียบกับคุณภาพก็พอรับได้ ว่ากันตามจริง 55555555555Baby Bright  Aloe Snail AA Smooth Skin Anti-Acne Cream เป็นของถูกและดีที่เราซูฮกมาก แรกเริ่มเราไปซื้อตามเพจสะบัดแปรงจากเซเว่น มันมีแต่เบอร์ 21 ซึ่งไม่เหมาะกับกับสาวผิวสีอย่างเรา เราเลยไปตำเบอร์ 23 แบบหลอดมาจากร้าน Karmarts ค่ะ ซึ่งใช้แล้วยอมใจเลย ปกปิดได้ดี เนียนกับผิวสีแทนแบบเราอีกต่างหาก สีออกไปทางโทนเหลืองกำลังดี แต่สำหรับการแต่งหน้าทุกวันก็แอบหมดเร็วค่ะ แต่คือราคามันเบามากเลยไม่คิดอะไร ใช้ได้ชิวๆ เลยเห็นไหมคะ ไม่ว่าเราจะใช้ของถูกหรือของแพงด้านไหน สุดท้ายก็กลมกลืนกันไปได้ค่ะ เพราะฉะนั้นไม่ว่าของถูกของแพงก็ใช้แทนกันได้ถ้าประสิทธิภาพดีค่ะ ที่สำคัญในโลกนี้ยังมีของถูกและดีอีกมากมาย แต่ไม่ใช่ว่าห้ามซื้อของแพงนะคะ ของแพงก็มีข้อดีอีกมากมายที่สมกับราคาของเค้า แถมเรายังสามารถพกแต่งหน้าในที่สาธารณะแบบโก้เก๋ได้ด้วย 5555555 แต่อันนี้เราแนะนำสำหรับใครที่งบน้อย ช่วงไหนกรอบ (แบบเราตอนนี้)  ก็ลองมองหาของถูกมาใช้แทนกันดูได้ เพราะของถูกและดีมีอยู่จริงค่ะ!อันนี้สภาพที่เรียบร้อย ปล่อยผมพร้อมออกร่อนละค่ะ เก๊กสวย 10 ที!

Noppaluk

Noppaluk

สวัสดีเพื่อนๆชาวจีบัน
เราชื่นชอบการเเต่งหน้า สกินเเคร์ รีวิวความสวยความงามต่างๆ
ฝากเพื่อนๆติดตามผลงานของเราด้วยน้าาาาาา

FULL PROFILE