ดีจริงไม่ลวงหลอก : มาร์คดำลอกสิวเสี้ยน by clearnose

9 6

สวัสดีสาว ๆ หนุ่ม ๆ สาวก jeban ทั้งหลาย วันนี้โอมมีมาร์คลอกสิวเสี้ยนดี ๆ มาแนะนำทุกคน

แต่ก่อนจะไปแนะนำเจ้ามาร์ควิเศษ โอมต้องบอกก่อนว่าโอมเป็นคนที่มีสิวเสี้ยนค่อยข้างเยอะ รวมถึงหน้ามันด้วย โอมก็พยายามหาทุกอย่างเพื่อมากำจัดเจ้าสิวเสี้ยนที่นอกจากจะเป็นปัญหาบนใบหน้าแล้วยังเป็นปัญหาต่อการใช้ชีวิต จนโอมตัดสินเดินเข้าไปในวัตสันแล้วหยิบเจ้า black mask สูตร rose water ของ clearnose แอบบอกก่อนเลยว่าตอนซื้อหลอดนี้มาคือลดราคาอยู่ 5555

packaging คือดีมาก ดูไม่เว่อวังอลังการดาวล้านดวง แต่จะบอกว่ามันมีแรงดึงดูดมาก ไม่งั้นโอมไม่หยิบมาหรอกเนอะ ❤️ แค่ด้านนอกก็น่าสนใจแล้วเราไปดูตัวผลิตภัณฑ์ด้านในกันดีกว่า

ด้านในกล่องก็มีตัว mask 1 หลอด แล้วก็ ไม้สำหรับป้ายทาบนใบหน้า จะบอกว่าไม้คือดีงามมาก เพราะ clearnose เขาออกแบบมาให้สามารถป้ายตามซอกจมูก ซึ่งเป็นจุดที่มีสิวเสี้ยนอยู่มาก ตอบโจทย์สำหรับโอมมากพูดเลยยย เมื่อทราบแล้วว่าตัวผลิตภัณฑ์เป็นยังไง ต่อไปเราไปใช้กันเลยดีกว่า #ตื่นเต้นเบอร์แรงงงง

ก่อนที่จะเริ่มการลอกสิวเสี้ยน เราก็ต้องไปทำความสะอาดใบหน้าเราก่อน จากนั้นก็บีบเจ้า black mask ลงบนไม้ที่ทาง clearnose ให้มา จากนั้นก็ป้ายลงบนใบหน้าให้ทั่ว

โอมขอแนะนำว่าเวลาที่เราเกลี่ยเจ้าตัว mask ลงบนใบหน้า ให้เกลี่ยในปริมาณทั่วกันทั้งใบหน้า เพราะเวลาที่แห้งจะได้แห้งพร้อมกัน สำหรับกลิ่นของเจ้า black mask สูตร rose water นี้ เอาความจริงมันหอมมากเลยนะ มันเป็นกลิ่นกุหลาบอ่อน ๆ แต่ก็แอบมีกลิ่นที่มันดูแสบ ๆ แต่ก็ไม่ได้เสียหายเะไร เพราะกลิ่นกุหลาบมันทำให้เราสดชื่นมากจริง ๆ เวลาที่เพื่อน ๆ ทานั้นให้เว้นช่วงบริเวณคิ้ว ดวงตา ปากเอาไว้นะจ้ะ เพราะถ้าเผลอไปป้ายโดนคิ้วแล้วนั้นขนคิ้วอาจจะหลุดมาก็เป็นได้ อันนี้ก็เว่อไป เอาเป็นว่าให้เพื่อน ๆ เว้นในจุดที่โอมบอกนะครับ

เมื่อทาเสร็จเรียบร้อยมันก็จะออกมาแบบนี้เลยทุกคน จากนั้นเราก็จะ mask ทิ้งไว้ประมาณ 20 นาที ต้องบอกก่อนว่ามันขึ้นอยู่กับปริมาณที่ทาลงไปถ้าทาหนาก็ออกต้องใช้เวลามากกว่านี้ จะรู้ได้ไงว่าสามารลอก mask ออกได้แล้ว ก็ให้เพื่อนสังเกตว่าใบหน้าเริ่มตึง ไม่สามารถขยับได้เหมือนปกติ เนื่องจาก mask แห้งแล้ว มันก็จะเป็นแบบนี้จ้าาาา

มันตึงมากจริง ๆ เมื่อครบตามเวลาเราก็ลอกออก โดยเวลาลอกให้ค่อย ๆ ลอกจากด้านล่างขึ้นไปด้านบน ขอย้ำว่าค่อย ๆ เพราะถ้าดึงแรงอาจเจ็บได้ แต่โอมเป็นพวกชอบความรุนแรงดังนั้นก็เลยดึงแบบไม่คิดชีวิต ซึ่งก็น้ำตาคลอกันไป 

เมื่อลอก mask ออกแล้วก็จะเป็นแบบนี้แหละครับ สาเหตุที่เป็นแบบนี่เพราะว่าส่วนที่ยังติดนั้นยังไม่แห้ง ซึ่งมันก็มาจากการที่เราเกลี่ยตัว mask ไม่เท่ากันนั่นเอง #ครั้งแรกเลยเป็นแบบนี้

❤️❤️เรามาดูผลลัพธ์กันดีกว่า❤️❤️

อาจจะมองไม่ค่อยชัดเท่าไหร่แต่จะบอกว่ามันได้ผลนะทุกคน สิวเสี้ยนออกค่อนข้างเยอะเลย โดยเฉพาะตรงซอกจมูกที่โอมมีเยอะมาก มันหลุดออกมาด้วย ปลื้มปริ่มปรากริมไข่เต่ามากอ่ะ รวมถึงเจ้าพวกขนอ่อนตามใบหน้าด้วย ออกมาเยอะมาก รักเลยอ่ะ จากนั้นให้เพื่อน ๆ ใช้สำลีชุบน้ำเช็ดส่วนที่ติดค้างอยู่บนใบหน้าให้สะอาด

โอมจะบอกว่าอันนี้คือโอมรู้สึกนะว่าก่อนใช้กับหลังใช้มันค่อนข้างจะแตกต่างกันมาก ตอนแรกโอมรู้สึกว่าหน้าจะดูหมอง ๆ แต่พอหลังจากใช้เจ้า black mask ไปแล้วรุ้สึกว่าหน้าตัวเองดูสว่าง ดูผ่องมากขึ้น #ไม่ได้คิดไปเองนะเรื่องจริง

เรามาสรุปกันเลยดีกว่า สำหรับ black mask สูตร rose water ของ clear nose โอมถือว่าเป็นผลิตภัณฑ์ที่ตอบโจทย์สำหรับคนที่มีปัญหาเรื่องสิวเสี้ยน รวมถึงปัญหาความมันบนใบหน้า เพราะส่วนตัวโอมเองเป็นคนที่ล้างหน้าแปบเดียวหน้าก็กลับมามันอีกแล้ว #น่าเบื่อมาก แต่หลังจากใช้ตัวนี้ โอมรู้สึกว่าหน้าโอมไม่ได้มันเร็วเหมือนปกติ รู้สึกว่ามันได้ควบคุมความมันบนใบหน้าด้วย แนะนำให้ทุกคนไปซื้อมาลองใช้ดู ของดีจริง ๆ ราคาตอนนี้มีลดราคาที่วัตสันทุกสาขาทั่วประเทศจาก 720 เหลือ 459 ถือว่าราคาคุ้มค่ามาก เอาจริงถ้าราคาเต็มปกติ โอมก็ยอมที่จะควักเงินในกระเป๋าจ่ายอ่ะ เพราะมันดีมากจริง ๆ ทุกคน มันคุ้มค่ากับเงินที่เราเสียหปมากกับการที่เราจะได้ใบหน้าที่สดใสขึ้นกว่าเดิม ถ้าคะแนนเต็ม 10 โอมให้เลย 9.9 ที่ไม่ให้ 10 เพราะโอมแอบแสบจมูกนิด ๆ ตอนทาตัว mask ลงบนใบหน้า อาจเป็นเพราะครั้งแรกด้วยเลยควยังไม่ชิน แต่รับรองนะว่ากลิ่นที่ตามมาหลังจากนั้นคือหอมมากจริง

โอมกะว่าจะไปเอาอีกสูตรมาลองแต่ขอเวลาปั๊มเงินก่อนนะทุกคน ไว้เดี๋ยวโอมจะมารีวิวใหม่นะ อ้อ!!! ลืมบอกตอนนี้ clear nose เขาออก concealer สำหรับปกปิดรอยมาแล้วนะ ว่าจะหาเอามาลองอยู่ไว้จะมารีวิวให้ทุกคนฟังนะครับบบบบบบ

ohmpiang

ohmpiang

FULL PROFILE